Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Cài Windows 8 - 8.1(x86-x64) nhận đầy đủ driver cho Macbook không được Apple hỗ trợ

giangchaugc
10/9/2013 13:17Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
Nhận đủ 😁 mình thì thấy 8.1 chạy nóng hơn 10.
@minhnkt ok bác, để e sắp xếp thời gian qua bác chỉ giáo cho e với,e cài win 8.1 rồi, nhưng nó k có đủ driver, các phím chức năng k hoạt dộng đc, nhiều lúc ức chế. mà e phải cài cả ubuntu để học nữa, liệu có ok k bác
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
@Trung zero em đang dùng bộ BootCamp 5.1 (5621), thấy nhận đủ cho 1 con early 2011, 1 con mid 2012 đang xài hết, phím chức năng mà hoạt động k đc thì chắc chắn bác chưa cài bootcamp driver đc roài.

Ubuntu thì em nghĩ bác nên dùng vmware hay virtualbox cài để nghịch sẽ dễ hơn, vì nghịch mấy đồng chí linux này em cũng hay phải cài lại 😁, dùng qua VM driver nó tiện, thay đổi phần cứng cũng chủ động hơn.
@minhnkt hix, nói chung hôm nào e phải nhờ tới bác rồi. vì của e là mid 2010, cài win 8.1 nó k hỗ trợ drive Boot Camp 5, nên máy em có cài đc Boot Camp đâu, e nhờ người cài cho theo cách khác, k bằng boot camp nên các phím chức năng k sử dụng đc
mà nếu cài wwin 10 thì dùng bản Boot Camp beo nhiêu vậy bác, vì BC 6 đâu có hỗ trợ đời máy e,
anhtiencu
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi win10 có lm theo cách này dc ko b. có nhận đủ bootcamp cho mac 2010 ko ạ. e đang ham hố bác nào lm dc chỉ em cách vs ạ
Hi bạn,

Mình mới tiến hành cài lại toàn bộ máy mac mình, (mid 2010)..

As khi cài song Mac OS X Yosemite, mình vào bootcamp assistant như chỉ dẫn, thì có tình trạng như as:

Cái option: install or remove window 7, nó bị hide mất rồi, làm ơn giúp mình phát.

Thanks
Screen Shot 2015-09-02 at 7.54.42 PM.png
chedaudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có áp dụng được với Macbook (Aluminum, Late 2008) không vậy chủ topic?
Tks!
Máy em mid 2010 cài ngon lành nhé các bác, driver nhận đầy đủ, keyboard đủ chức năng, chỉ mỗi tội máy nó nóng thôi 😔 Chỉ cần thực hiện theo bác chủ là ok hết. Anw em thấy có mấy bác hỏi về driver của SM BUS Controller thì nó nằm trong đống driver của bootcamp 4 ấy, bác nào lười thì e có link đây 😆
thusinh22
ĐẠI BÀNG
8 năm
Macbook air 2009 cài win 8.1 + boot camp 5.1 nhận đủ driver chỉ có điều tăng giảm sáng k tác dụng. Màn hình lúc nào cũng maximum sáng, có ai bị lỗi này khi ép cài win 8.1 cho máy mac đời cũ k?
Ad ơi ko cài được driver hd5000 đang cài màn hình tắt đen khởi động lại vẫn đen. Win 8.1
Ad ơi, sau khi cài win 8.1 xong mà bị thiếu dung lượng ổ cứng thì có cách nào lấy dung lượng từ ổ Mac sang ko vậy?
bạn admin ơi. mình dùng driver update vẫn ko kiếm đc driver của 2 cái kia. có cách nào khác ko nhỉ
Mình cài win 8.1 32bit theo cách này nhưng lại không được. Giờ thì không vào được mạng. Xin hãy giúp đỡ mình, cảm ơn các bạn!
minhnkt
TÍCH CỰC
8 năm
không cài đc hay ko dùng đc mạng ? 2 cái này khác nhau mà
@minhnkt Vào mạng không được bạn ơi. Đường Ethenet thì ok còn wifi thì không được. Vui lòng chỉ cho mình với

Mình nhấn Install Bootcamp.msi máy tính hiện "This installation packege is not supported by this processor type. Contact your product vendor". cài đặt từ .exe trong driver thì "this app can't run on your PC...."
minhnkt
TÍCH CỰC
8 năm
Cậu dùng mac đời gì nhỉ ?
ccphuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn này chắc chắn tải bản bootcamp không đúng model máy mình và 1 số Macbook đời củ chỉ có thể cài Windows 7 bằng DVD chứ không cho cài Windows 8 hoặc 10 do bootcamp không hỗ trợ.

Nếu không thử sử dụng bộ Wandrv v6.6 mới ra coi chip wifi nhận không
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào còn lưu file Driver Core Processor không cho mình xin với. link die rồi!
@duonganhhao Mình gửi lại bạn driver cho Core processor dùng Win 8.1 hay Win 10 bootcamp nè. Chúc bạn vui!

Link download: https://www.mediafire.com/?61ts5cgahx1b5gd
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dark_knight_1408 vô cùng cãm ơn bạn! 😃
lovesky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dark_knight_1408 Cài Win 10 cho Macbook Late 2008 có được không nhỉ?
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lovesky nghe nói cài được đó bác.
@duonganhhao Được nha bạn ơi. Máy mình MB Unibody Late 2008 MB467L nè.
Bác có thể huong dan e cai win dc ko e sài macbook pro 2011 os serra gi do.sai o dia hhd.e cài miet ma k dc
Bác có thể huong dan e cai win dc ko e sài macbook pro 2011 os serra gi do.sai o dia hhd.e cài miet ma k dc
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khanhlong11 bạn làm theo hướng dẫn ở trang 1 đó, quá chuẩn quá chi tiết rồi. đâu còn gì thiếu sót nữa đâu mà chỉ thêm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019