[Hướng dẫn] Cài Windows 8 lên Macbook

cuhiep
14/10/2012 8:17Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho hỏi cài bằng USB thì chỉ cần copy file ISO vào thôi hay là phải tạo cài đặt trên USB...;))
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
chờ bản OFFICIAL của Windows 8 từ MICROSOFT thì những lỗi khả năng sẽ được khắc phục sớm.
cặp đôi hoàn hảo là đây :rolleyes:
Không hiểu sao máy Macbook của mình cài Windows 8 xong xuôi, chạy một lúc cứ bị đứng. Chắc tại Apple chưa ra driver bootcamp mới support windows 8.
hungngominh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhitvietnam Mình cũng bị như bạn và đã thử cách này và đã khắc phục được. Từ đó đến giờ chưa bị lại hiện tượng này thêm một lần nào nữa. Bạn xem bài này: http://www.tinhte.vn/threads/1477842/#post-25130429
@hungngominh Cảm ơn bạn, mình đã thử đúng là không bị lỗi treo máy đột ngột nữa nhưng mấy cái nút tăng giảm độ sáng màn hình, tăng giảm âm lượng... khi bấm lên thì trên màn hình không thấy hiện biểu tượng. Chắc phải chờ bootcamp mới sẽ hỗ trợ windows 8.
hungngominh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhitvietnam Mình không rõ, khi làm như thế thì những tính năng gì treen WINDOWS 8 bị mất, nhưng mình dùng cũng thấy bình thường, mà kể cũng đáng, chứ vừa dùng, vừa treo máy cực và bực lắm.
đã ghê,thích mac mà ko có xiền
Mình vẫn chưa thử cài Windows 8 trên Retina. Mởi chỉ cài trên máy ảo.
Các bác cho hỏi hình ảnh có bị thu nhỏ xíu lại ko hay nó tương thích giống như Mac OS X.
win323
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình là MBP 2010 nhưng cài W8 xong thì hay bị đứng máy, do lỗi driver card màn hình, không biết đã có ai khắc đc vấn đề này chưa
hungngominh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@win323 Mình cũng bị như bạn và đã thử cách này va đã khắc phục được. Từ đó đến giờ chưa bị lại hiện tương này thêm một lần nào nữa. Bạn xem bài này: http://www.tinhte.vn/threads/1477842/#post-25130429
Ky la. Tai sao phai bo ra 1 so tien lon de mua Macbook ve trai nghiem Windows???
Apple chac cung chang chiu song chung voi Microsoft dau!!!
mot su ket hop hoan hao: phan cung pro + hdh vip
Có bác nào ở SG có bộ cài đặt Windows 8 Pro cho mình chép nhờ cái. Mất công để máy cả ngày tải về mà file bị hư ko cài đc bùn quá. Cảm ơn các bác nhiều.
silverdoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
tài khoản Windows Live bây giờ là Microsoft Account, như trg People Hub trên W8 cũng đổi logo Microsoft thay vì Windows Live!
susi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple thiết kế cái nào cũng đẹp cũng xinh.. cũng nhiều tiền hehe.
Thật tai hại khi apple bỏ ổ quang, mỏng đc bao nhiu đâu??! mà cái ổ quang nó cần thiết cho những việc giống như hôm nay...chưa kể đa phần dân văn phòng hay thiết kế 3D toàn dùng disc để cài...apple đột "phá" thật?!
Trước đây Táo thông minh đưa ra Bootcamp mới bán được Macbook.
Giờ Windows 8 yêu cầu màn hình cảm ứng mới thực sự hoàn hảo, lại gây khó cho Táo rồi.
Chẳng có nhẽ Macbook Pro 13 inch đêm nay sẽ có màn hình cảm ứng ?
Anh ơi KEY WINDOWN 8 LÀ GÌ VẠY
quoctin2610
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài cái này xong rồi driver kiêm đâu ra. có bootcam cho win8 đâu
Cái này có gì đâu bác quan trọng là bootcamp (trình điều khiển cho mac) không hoạt động thì cũng chán lắm thôi thà cài win 7 cho nó lành hơn heheeee =))
Hay đấy bt thì sài win 7 h 8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019