[Hướng dẫn] Cài Windows 8 lên Macbook

cuhiep
14/10/2012 8:17Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banlatui
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời retina!
Nhìn lại con MC700 của mình icon to như con tịnh 😔
Bài viết này thiết thực quá, Cho mình hỏi là driver nó tương thích hoàn toàn với win8 hả cuhiep?
chủ topic nên chụp hình bước 2 cho ae mới làm dễ hiểi hơn như mình gà cái vụ này vì ko có MAC dùng hi...hi...
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cài lâu rồi hjhhjjh
hoanvoicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko liên quan lắm nhưng các bạn cho hỏi mua miếng dán mặt bàn phím giống hình trong bài thì mua ở đâu nhỉ? ^^
Macbook tích hợp phần cứng chuẩn cho Mac OS
ko biêt sau khi cài windows 8 thì xài có mượt ko nhỉ?😃
nima1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có hay bị đứng máy ko vậy..e cài vào macbook pro thì hay bị đứng máy khi đang chạy ứng dụng của bên thứ 3(như yahoo messenger...)
hungngominh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nima1984 Mình cũng bị như bạn và đã thử cách này và đã khắc phục được. Từ đó đến giờ chưa bị lại hiện tương này thêm một lần nào nữa. Bạn xem bài này: http://www.tinhte.vn/threads/1477842/#post-25130429
Các bác cho em hỏi là sau khi cài win thì thời lượng pin của mbp có được như mong muốn so với chạy HDH MacOS không bác ?
các thím có ai biết miếng dán Mac Pro ở trên chổ nào bán không , nhìn ẹp quá đi.
nam470
ĐẠI BÀNG
12 năm
Windows thì ráng cài MacOS, MacOS lại cố gắng cài windows. Cái vòng luẩn quẩn thiệt
sao phải khổ thế =)))
cài để biết thôi chứ Mac Book là phải dùng MacOS mới mượt
h2media
TÍCH CỰC
12 năm
Xác nhận là đã cài ngon trên Macbook Air 2011, 2012, Full driver chạy ngon lành nhóe , Khi cài driver thì trỏ phải lên setup chọn run as administrator nhé
A. Hiệp có thể cài đặt giúp trên con MBA MD231 cho mình, nếu OK mình sẽ ghé cafe tinh tế
quangvfx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho xin đường link download Windows Drivers cho máy macbook pro Retina
cài w8 bản release-preview nhưng ít khi sd vì nóng quá, hao pin nhanh, chưa thử cài máy ảo nên ko biết tn?
tucinco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai cài được qua bootcamp ko 😔, em làm hết các bước rồi, bị mỗi cái khi chia ổ trong bootcamp xong, nếu để nó tự restart máy, thì báo " no boot able ... ".
Ghét quá, dùng alt để vô Efi boot trên usb thì vô ok, đến lúc format partition để cài thì format xong, nó báo 2 lỗi ( 1 là do dùng efi boot nên chỉ cho cài lên GPT disk thôi - 2 là lỗi " this computer's hardware may not support booting to this disk. ensure that the disk's controller is enabled in the computer's BIOS menu".
po tay luôn >< ...
PS : nếu có ai trên tinhte cài hộ em đc thì tốt quá :( huhu
@tucinco
Em cũng bị giống bác. Giờ làm thế nào đây bác? Em không có ổ quang :((
máy e MBP late 2008 dang xài 10.7 có cài win8 vô nổi k ta😔
tucinco
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã cài rất ok, hehe, ..... win luôn. driver này nọ chỉ cần bootcamp 4.0 có thể tự down qa mac khi làm usb boot win. boot camp assistant đó
Các bác cho em hỏi : Em đã cái bootcamp win 7 rồi giờ em muốn cài win 8 thì có phải xoá win 7 đi ko
Cho em hỏi là em đang xài MacOs 10.6.8 , máy em là 13 inch đời 2011, em vẫn còn đĩa do apple đưa! thì lúc cài xong win8 , em dùng đĩa đó cài driver luôn được không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019