Hướng dẫn cập nhật Windows 8.1 trực tiếp từ Store

bk9sw
17/10/2013 12:30Phản hồi: 1.587
1.587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em cập nhật thì bị lỗi 0x80070003 dùng troubleshooting vẫn không được, mà sao win 8.1 trên store của e có 2.63 gb thôi à giúp dùm em với
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@k0nkupa Máy của bạn chạy 32bit
@chipanddane khắc phục lỗi 0x80070003 như thế nào vậy
xmendp
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho em hỏi up lên 8.1 thì có phải cài lại mấy phần mềm mình cài ở ổ C không ? máy em bao nhiêu phần mềm. ngồi cài lại cũng mất cả buổi mới xong. ngại nhất khoản này. các bác cho em biêt nữa/
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xmendp Upgrade thì k mất gì, cái này từ xưa rồi còn clean install mới mất, windows.old là 1 file tạo ra phòng bất chắc
xmendp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipanddane nghĩa là vẫn phải cài lại các chương trình mình cài ở ổ C đúng không a ? 😔. thế thì thôi e ko lên nữa.
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xmendp Như trên tớ trả lời là không mất gì, file .old tạo ra chỉ để phòng cài bị lỗi, sao bạn hỏi kỳ vậy, còn k hiểu ý nghĩa .old thì google đi
xmendp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipanddane 😃. thank you. thì lo là phải cài lại ý mà.
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như Microsoft lại cho update lại từ Store rồi phải ko nhỉ?
Hôm nay cài lại win vào store thấy có cái cửa sổ up lên 8.1
Tưởng Microsoft gỡ rồi
ai giúp với em bị lỗi 0x80070003 update quài k đc
mình vào sao ko thấy moi người ơi 😔
ah mình thấy rồi hình như là win 8pro moi có
minh cai ban win 8.1 nao moi cho cap nhan len vay may ban
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le quoc phu 1606 Bạn cài 8.1 rồi thì update gì nữa =))
@chipanddane up len ban chinh thuc
@chipanddane a ơi e update bị lỗị 0x80070003 sao fix vậy
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le quoc phu 1606 =)) vậy thì phải nói đúng là bản 8.1 RTM chứ nói không 8.1 sẽ hiểu nhầm thành bản phân phối chính thức dạng .iso
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@k0nkupa Tớ k rõ lém vì chưa bị bao giờ, tớ dùng macbook cài thêm win nên là bản win sạch k bít lỗi j nhưng tớ phán đoán là do cái store
đã lên và pải hạ xuống. Bị lỗi xanh màn hành do file rác nhiều ngốn ram
😃
mình update lên 8.1 preview bằng file ISO giờ làm sao để up lên bản chính thức dc???????
Của mình là win bản quyền 😔(((((((((((((((
@hanhanlaotu
vô windows update chạy là lên bản chính thức, tầm 200MB thôi 😃
Cái vụ có hiện trog store hay ko là vấn đề muôn thuở, ko riêng gì vn mà trên TG cũng than phiền vụ này. Thiết nghĩ nên down file iso về upgrade lên là tốt nhất. Down dc bằng idm tốc độ lại cao mà dung lượng có 2.69gb down nhanh hơn nhiều, chép ra usb và boot... thế thôi. a e đỡ mất công. bản thân mình cũng đã làm nát nước cho đến ngày nay trog store vẫn ko thấy gì. mình cài win 8 pro vl đúng chuẩn active by phone.
@v.m.quang
bản lụi, ko bản quyền thì lấy đâu ra trên store, khi nào bỏ tiền ra mua kìa thì trên store nó có thôi. Vấn đề là cái update nó bằng luôn cái iso 8.1, thêm nữa update xong vẫn có windows.old ----> có nghĩa là nó cũng như file iso thôi, vậy thì download file iso cho nó mau rồi update.
@t2k Vấn đề là nhìu ng cũng lậu như mình mà lên dc. :'( ,
@v.m.quang
key họ chưa bị black list thôi bạn, khác chỗ đó đó 😁
@v.m.quang bạn lên kiểu gì vậy
@t2k có lẽ vậy, giờ mình đã lên bẳng iso rồi. hehe
mất khoãng nửa tiếng để lên 8.1 bẳng file iso nhé mấy bác. e chép vào usb và upgrade ngay trog moi trườg win 8. Tý bật windows update xem có gì mới mẻ ko. hehe
@v.m.quang
cần j USB thế, mình mount iso vô ổ ảo của win 8 rồi install như software bình thường, khi nó hỏi chọn có giữ lại j ko, chọn keep ... là xong, restart lại kiểm tra cái driver nào ba trợn thì cài lại cho nó, xong vô disk clean up cho nó clean cái windows.old là sạch sẽ 😁
@t2k Tại mình cứ tưởng fải boot, mà boot vào nó bảo vô win8 :-(. làm xog mất cái active rồi.
em đang lên nè mấy bác
em lên được rồi mấy bác ạ ..... 😔😃;):p😁😃😃😃
lỗi này thì sửa cách nào các thánh. chỉ giùm mình với. mình đang sài win 8 theo máy
@quynhty95 em vào rồi nhưng chẳng làm đk gi. dù sao cũng cảm ơn bác ợ
elkun6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang dùng asus x202e win 8 k biết nên lên k
@elkun6789 Lên đi, chạy nhẹ và ổn hơn thằng 8 nhiều
elkun6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@denmilu mất bản quyền win 8 e k b
@elkun6789 ko mất nhé bạn! vẫn bản quyền, nhìn đẹp hơn nhé
Không mất. Nếu đúng bản quyền thì MS mới cho nâng lên 8.1. Lên xong giữ nguyên đuợc bản quyền và các phần mềm đã cài trước đó với wwin8. Bạn chỉ việc vào ổ C xoá thư mục wwindows.old đi là xong
Mình đã thử nhưng vẫn chưa làm đc.
Có lẽ trình độ mình còn gà quá 😔
thiet ke web gia re | ford nha trang | thiet ke web ban hang
thiết kế web giá rẻ | dai ly ford nha trang | thiết kế web bán hàng
naulels
ĐẠI BÀNG
10 năm
tablet win 8 co up len duoc k ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế