Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chạy lại phần mềm Nokia S60V3-S60V5

anhthangtdn
24/5/2011 11:25Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao đến đoạn waiting for USB device thì nó báo lỗi...hix...mong bác chủ thớt giúp e...e đang xài con 5250
các bác cho em hỏi làm thế nào để dowload file hack về! máy của em là n78 tìm mà chẳng thấy ai có file hack cả! bác nào có share cho em vơi! máy của e đang ở ver 30.011
bác cho e hỏi sao e ko cài đc navifirm cài nó cứ báo lỗi mãi
giờ làm thế nào ạ
Có ai giúp mình với không ................................................

Úp theo hướng dẫn nhưng giờ khởi động máy chỉ rung (khoảng 30s) rồi im re không có động tĩnh gì nữa, vậy là bị sao mọi người ơi......cứu với, có khi nào bị hỏng luôn máy rồi không. hu hu hu hu
Cứ bình tĩnh bạn ạ, lần đầu tiên làm mình cũng bị y chang. Bạn có thể xóa hết đi và làm lại từ đầu, hoặc có thể tham khảo thêm bài viết này nữa
http://www.tinhte.vn/f337/huong-dan-chay-dead-phone-bang-phoenix-517237/

với cả bạn nói rõ thêm một chút thông tin về máy của mình nữa, mọi người sẽ dễ giúp đỡ hơn
rat cam on ban , minh da lam dc voi may e72
bac oi cho em hoi em mun chay con e65 hang xach tay ve , ko co tieng viet chay ra co tieng vjet klo vay
mọi người cho mình hỏi firwamware cho x6 8G có cài được cho x6 16G ko?
Không ảnh hưởng gì đâu bạn. chỉ cần chú ý xem ver của bản firmware thôi.

---------- Post added at 10:23 AM ---------- Previous post was at 10:22 AM ----------

Bạn thử vào navifirm tìm bản cho thị trường Việt Nam chạy thử xem thế nào. Mình chưa dùng máy xach tay bao giờ, theo mình thì có thể là được.
konzinclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
oi cai RM-Hack 356 lay o dau vay....? e dang lam con 5800xp
jup e nhanh cai nha.
duoc thi gui vao konzinclan@yahoo.com giup em. tai nha e o xa internet qua, nen it khi len duoc
konzinclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
e thank bac nhieu nha. sau 4ngay lam viec, may ma hom nay cung thanh cong. hahahahaahhaha:dance:
konzinclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
5800xp của e bị chết. e fat lại mà nó hiện JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED....!
USB Cable Driver version: 7.1.23.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.101_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V01
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.101.502.02.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,French,German,Italian,Spanish,Portuguese
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

vậy khắc fuc nhu the nao?
bấm nguồn chỉ sáng đèn rồi tắt à
ai có bài hướng dẫn chi tiết nâng cấp fireware cho x6 hay hướng dẫn flash chi tiết một chút cho s60v5 hay là x6 thì up lên cho mình với nhá mình k giỏi về cài đặt lại phân mềm lắm.nếu mà có cách gì mà dễ làm thì tốt.cảm ơn anh em trc nhá
bạn có thể kiểm tra lại dữ các file up date xem.theo mình bạn dùng navifim tải file gốc về rùi flash thì chắc máy sẽ chuẩn.và dc thui.mình thấy trên đó có cả cái mã code nữa tải đúng file.tải đúng mã code.
mọi người xem giúp e với sao em làm tới bước 2 thì nó cứ hiện cái bảng này

rùi nó hok chạy nữa... làm sao bây giờ ak 😔 con máy của e là X6-00 16GB
Lổi JAF rồi ! Gở ra cài lại nhé ^^ Nhớ tắt hết pm diệt virus và an ninh mạng đi nhé ^^
e da go ra va cai lai nhung hok hieu sao no van bao' vay. :|
Dùng bản v3 này xem ^^
Viết cho đủ 30 kí tự ^^
a ơi sao của e cả v5 với v3 cũng bị như vậy ak .. máy tính đã tắt avira,tường lửa ..jaf đã gỡ ra và cài lại .nhưng chạy vẫn báo lỗi như trên a ak :|
tình hình là e đã chạy được rồi nhưng đến khi tới bảng select phone model thì e lại ko thấy cái RM559 đâu .nó chỉ tới RM500 là hết chứ cũng chẳng lên tới RM6 như hình ...ai giải thích giúp e đc ko ak .
Đối với X6-00 bạn phải chỉnh sửa một chút trong file *.ini (không nhớ tên)
ở đây mình có sẵn nè click here bạn down về cho vào C:\programe files\ODEON\JAF là được nhé
Down cái này về (bản mới nhất đó) ! Chép đè vào theo đường dẫn C/Program File/ODEON/JAF là có nhé ^^
P/s: nhớ Extract ra trước ^^
Hic. Mình cũng bị y chang vậy nhưng trên con N97. Giờ nó ngu luôn, bấm nguồn nó rung cái rùi tịt ngòi luôn, giơ ko biết khắc phục thế nào. Bác nào cao thủ ra tay giúp em phát. Thanks...!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019