[Hướng dẫn] Chép nhạc, phim vào máy Lumia

TDNC
16/7/2012 4:6Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
một là thiếu driver phần cứng bạn nên update windows hoặc kiểm tra lại phần mềm đồng bộ, vào trang chủ down phần mêm windows phone app
thật là khổ cho tôi
sao tôi ko làm được nhỉ
xin chỉ giúp với
Mình xài win xp thôi, ko xài win8 thì có làm đc ko?
Mà cái link ZUNE bạn #1 cho mở ra báo lỗi, giờ mình tải cái đó ở đâu đây :'<
Với Lumia 620 mình lấy thể nhớ ra rồi copy nhạc vào đó, sau đó gắn lại L620 thì có được không các pro?
@vinhvp sao lại ko được, mà cái sạc là cái cổng usb thì tội gì phải lấy ra ⌒.⌒
@thu89ha Tại mình muốn thử xem, còn dùng zune thì không vấn đề gì rồi. Thank bạn nhé
@vinhvp 620 đâu có cần zune, cắm trực tiếp vào máy dùng như usb thôi
bac ơi sao lumia 610 của em cop nhac qua zune kéo thả vào cái điện thoại màu đen không được mà kéo vào phần khung phía trên thì lúc cop được lúc không ấy ạ😔
Mình làm tùm lum và thấy là dùng Windows Media Player có sẵn sync luôn cái rẹt vào SD Card là gọn đẹp =D
sao kg tải được zune vậy nè , sao ma copy nhạc đây hhuhu
Các bác cho em hỏi,muốn bắn nhạc video hoặc hình ảnh qua máy khác thì phải làm như thế nào?em dùng Lumia 520 trong máy không có quản lý file và vào phần nghe nhạc cũng không có tuỳ chọn bắn qua blu tút ,không lẽ blu tút chỉ để bắn danh bạ hay tin nhan thôi sao,em mò mãi mà cũng chả bắn được,em chưa dùng thẻ nhớ lên các bác giải đáp dùm em làm sao để có thể bắn nhạc,video,hinh ảnh từ Rom sang máy khác được ạ,nếu câu hỏi có phần vớ vẩn cũng mong các bác thông cảm em là new fan từ android sang ạ
@shock.lala bật bluetooth lên trước thì mới hiện chia sẻ qua blt
Đơn giản là cắm cable vào máy thì nó nhận thôi, chép gì chẳng được, sao phải rắc rối thế
tai nhac hinh truc tuyen thi lam the nao cac ban
@xu so buon dùng uc browser vào trag chiasenhac down bét nhè 😃
vuholmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xu so buon Bạn dùng chương trìng nhạc của tui ấy, vừa nghe vừa down, thấy cũng tiện lợi lắm 😁
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi sao con l920 của em cắm vào pc mà nó cứ hiện thông báo pc ko nhận ra thiết bị của bạn hoạc bạn khởi động lai thiết bị em khởi động lại thì vấn ko nhận là sao nhỉ ? còn con l520 của vợ em cắm vào thì nhận bt chả hiểu sao nữa bác nào biết chỉ dúp em với pc em dung win 8
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@x0xgiangx0x B coi co dat pass k nhe!! Mo pass dt no moi nhan, day cung la tinh nang minh kha thich o lu920, bao mat good!! Sr vi k co dau, hix
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngnhutnam ko bác ak. em kết nối với máy tính nhưng ko đc e đã khôi phục lại cài đặt gốc rồi nhưng song vấn ko kết nối đc bác ak. chán qua giờ cứ phải nghe nhạc chên mạng với ko lấy đc ảnh từ dt sang pc. bác còn cách nào kip em với 😔
Tại sao không làm đơn giản như Android.
vuholmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đồng bộ các máy windows phone còn có một cách khác đơn giản hơn đó là tạo các danh sách trên chương trình window media player, sau đó bạn mở tab sync phía bên phải của tab play, rồi bạn kéo thả các playlist âm nhạc hay video bạn đã tạo trên wmp, nhấn nut "Start sync" đến khi đồng bộ complete thì trong máy windows phone sẽ có các playlist âm nhạc như ý bạn 😁
bluesun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy Mac thì dùng chương trình gi vậy bác ?
vuholmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bluesun Bạn dùng chương trình windows phone cho mac ấy, mình tham khảo ở đây này: http://conversations.nokia.com/2013/02/07/syncing-your-nokia-lumia-with-a-mac/
lumia 920 của em chạy bản 8.1 nhưng không chạy được file nhạc lossless định dạng .WAV bác nào giúp em sử lý vụ này đc không. em hơi khó tính nên ko thể nghe đc nhạc mp3 128kb
có cài zune vào win xp được không máy bác
vvd214
ĐẠI BÀNG
9 năm
@đang học nghề Bác cài cái này vào Driver mới của XP là nhận đầy đủ, không cần Zune http://1drv.ms/1xKzsnK
1stMrC
TÍCH CỰC
10 năm
cái này chỉ danh cho 7 vs 7.8 chứ 8.1 vs 8.0 ko cần . . cho phát nhận luôn
thanks you mình cài ok rồi
😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Link hư cmnr bác chủ ơi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM