Hướng dẫn chi tiết Androidlost - Ứng tìm lại điện thoại đã mất có thể sử dụng như một gián điệp

warone
8/6/2014 7:15Phản hồi: 123
Hướng dẫn chi tiết Androidlost - Ứng tìm lại điện thoại đã mất có thể sử dụng như một gián điệp
Androidlost

Trên nhiều diễn đàn và ngay cả tinhte.vn bạn cũng có thể tìm thấy hướng dẫn về sử dụng ứng dụng này. Nhưng hầu hết vẫn sơ sài, và chưa đầy đủ. Nên hôm này mình xin viết lại hướng dẫn 1 cách chi tiết hơn, dễ dàng cho các bạn không biết sử dụng hoặc không đọc được tiếng Anh nên bài viết sẽ hơi dài dòng

Giới thiệu: Androidlost là 1 ứng dụng chạy trên nền Android được phát triển hỗ trợ cho người dùng có thể tìm lại thông tin, nhằm lấy lại chiếc smartphone hay tablet bị mất cắp hoặc đánh rơi ở đâu đó. Tuy nhiên nếu không lấy lại được thiết bị của mình, bạn cũng có thể lấy lại những dữ liệu trên thiết bị đó

Cá nhân mình đánh giá, Androidlost gần như hoàn hảo cho 1 phần mềm tìm lại điện thoại, nhưng hơn thế nữa, nó như 1 tên gián điệp, rất nguy hiểm. Cân nhắc khi sử dụng trên thiết bị không phải của bạn, vì bạn đang xâm phạm quyền riêng tư và có thể rắc rối về mặt pháp lý nếu nó ảnh hưởng đến người khác

Chức năng: thực hiện từ xa các hành động

- Đọc: tin nhắn, cuộc gọi, tình trạng thông tin điện thoại
- Thao tác: thưc hiện cuộc gọi, nhắn tin, ghi âm, định vị điện thoại, báo động, khóa điện thoại, chụp màn hình, chụp lén bằng camera, tắt mở được nhiều chức năng như: bluetooth, wifi, gps, tắt mở và khởi động máy
-Truy cập: bộ nhớ máy, thẻ nhớ
-Sao lưu: tin nhắn, danh bạ, cuộc gọi, trình duyệt
Và nhiều chức năng khác, gần như điều khiển mọi chức năng của thiết bị

Ở đây mình sẽ hướng dẫn, các cài đặt, sử dụng và các mẹo để tránh người khác phát hiện ra
- Yêu cầu cần có:
- 1 thiết bị chạy Android 2.3 trở lên,
- 1 máy tính
- Tài khoản google

Phần 1 – Theo dõi trên máy tính

1. Cài đặt

Quảng cáo

Trên điện thoại - Vào CH Play tìm Androilost (có biểu tượng như hình)

Có nhiều ứng dụng ăn theo phần mềm này, nên nhớ chọn ứng dụng từ nhà phát triển “Theis Borg”

Cài xong để đt đó

Trên máy tính – vào trang web http://www.androidlost.com/

Android Lost

Remote control your android phone from the web.
androidlost.com

Giao diện web sẽ như vầy

Quảng cáo

Bên tay phải (mũi tên đỏ trên hình) là phần đăng nhập (bấm vào chữ Sign in). các bạn phải sử dụng tài khoản gmail, đây chính là tài khoản gmail bạn sử dụng trên điện thoại cần theo dõi, nếu dùng 2 tài khoản khác nhau thì không theo dõi được. Nếu bạn muốn cài lén lên điện thoại 1 người khác, bạn phải biết mật khẩu gmail của người đó

Trường hợp không biết, bạn phải đăng nhập thêm 1 tài khoản gmail của bạn lên điện thoại đó, rồi dùng trang https://play.google.com/apps để cài app từ xa, bạn nào biết rồi thì tự làm, không biết mình sẽ hướng dẫn bổ sung sau
Sign in - Google Accounts
accounts.google.com

Click vào Sign in, trang web sẽ dẫn bạn qua trang đăng nhập của google, bạn đăng nhập tại đây, nếu trên trình duyệt chưa có cookie google

Nếu trình duyệt bạn đã từng đăng nhập gmail thì sẽ còn cookie như của mình đây. Tài khoản của bạn thì bạn chọn “cho phép”, nếu không phải thì chọn “đăng nhập vào tài khoản khác

2. Kích hoạt:

Sau khi tải về, Androidlost sẽ có biểu tượng như hình có tên là “Personal Notes”, không giống như trên CH Play vì để trá hình không cho người khác biết, tưởng đó là 1 phần mềm ghi chú (có thể ẩn biểu tượng này, hướng dẫn phần sau)

Mở ứng dụng lên chọn vào “Request Administrator rights

Máy sẽ hiện lên bảng yêu cầu, bạn chọn kích hoạt rồi exit ứng dụng, lúc này nó sẽ chạy ngầm, nhưng chiếm 1 lượng ram rất nhỏ, chỉ 2 đến 3mb, hầu như không ảng hưởng đến tốc độ hay pin của máy

Giờ refesh (tải lại) lại trang Androidlost.com bạn sẽ thấy thông báo như bên dưới, có nghĩa là bạn đã kích hoạt thành công, tài khoản đã kết nối với điện thoại, có thể sẵn sàng để điều khiển

Bên tay phải chính là tên thiết bị của bạn, ở đây mình dùng Androidlost trên điện thoại và máy tính bảng tên có 2 tên

Trên giao diện web, có 5 mục

-Features là giới thiệu chức năng của ứng dụng

-Get Started là cách cài đặt, kích hoạt

-Controls là mục để điều khiển, theo dõi trên web

-SMS là gồm các câu lệnh và hướng dẫn theo dõi bằng tin nhắn không cần đến máy tính

-Logs là phần lịch sử ghi lại những thông tin gì bạn đã lấy từ thiết bị được cài Andoidlost

ở đây ta chỉ quan tâm 3 mục sau, 2 phần đầu không quan trọng

3. Sử dụng

Mục Controls:

A. Basic: gồm có

-Alarm: khi chọn chức năng này, điện thoại sẽ hú lên báo động, giúp bạn tìm chiếc điện thoại để quên đâu đó, hoặc tìm ra kẻ ăn cắp trong đám đông. Bạn có thể chọn số lần báo động

-Custom Alarm: lựa chọn âm báo động, chọn “Select alarm” thì trên điện thoại sẽ hiện lên pop-up (bảng thông báo) dẫn đến Album để chọn âm báo tùy theo bạn muốn. chọn “Default alarm để chọn lại âm báo mặc định

-Vibrate: tương tự Alarm, thay vì hú báo động thì chức năng này là rung, dùng để tìm chiếc điện thoại mà không gây ồn ào

-Location: mục này rất hữu ích, dùng để định vị điện thoại của bạn, có 1 ô nhỏ là “Auto switch . . .” nghĩa là khi chọn thêm vào ô này, máy bạn sẽ dùng GPS để định bị để chính xác hơn nếu máy đã mở gps, không mở thì nó vẫn định vị theo cách thường (là dùng trạm BST)

Đợi vài giây bạn sẽ thấy có 1 pop-up hiện lên, thông báo vị trí của điện thoại

Mỗi lần bạn gửi lệnh sẽ có cái dòng nhỏ này thông báo cho bạn biết là lệnh đã được gửi tới thiết bị và số imei nào

B. Status: cho phép lấy tình trạng của điện thoại và bật tắt 1 số chức năng

-Send Status: yêu cầu lấy toàn bộ thôn tin về điện thoại

Một bảng gồm rất nhiều thông tin được hiện lên

Sau khi lấy được thông tin điện thoại, biết được máy bạn đang tắt chuông, tắt rung, hay tắt GPS, những mục tiếp theo sẽ giúp bạn bật tắt các chứng năng trên điện thoại nhắm dễ dàng tìm kiếm như: bật Sound (âm thanh) để dùng chức năng báo động, GPS để giúp định vị tốt hơn, có thể tắt bluetooth và wifi để tiết kiệm pin, nhằm duy trì thời gian tìm kiếm

Mục “List Apps” để lấy thông tin những ứng dụng nào đang cài trên điện thoại, có vẻ không hữu dụng lắm khi tìm kiếm, nhưng chắc sẽ có ích khi bạn mua điện thoại mới và cần nhớ ra mình cần cài lại những gì

Bấm download và pop-up danh sách ứng dụng sẽ hiện lên

C. Message: sử dụng các chức năng liên quan đến tin nhắn

Message popup: bạn điền tin nhắn vào ô, rồi bấm send, trên màn hình điện thoại sẽ hiển thị tin nhắn dạng popup(hiện ngay lên không cần bấm mở)

Chức năng giúp bạn thông báo với người nhặt được điện thoại, vú dụ: tôi làm mất điện thoại, xin gọi số xxx

SMS post: chức năng khá hay, khi điện thoại đã bị kẻ gian đổi sim, bạn vẫn có thể biết được số người đó đang sử dụng bằng cách dùng chính chiếc điện thoại đó để nhắn tin cho bạn. Ở mục “Enter phonenumber . . .” bạn điện số đt nào mà bạn có thể nhận tin, “Enter SMS . . “ là nội dung để tránh nhầm lẫn. Rồi bấm gửi và chờ số đt của thủ phạm tự động gửi đến cho mình

Ví dụ: mình làm mất điện thoại, mình điền số đt thằng bạn vào, nội dung bên dưới, điền là “thằng ăn trộm”. bấm gửi, thế là sim của nó sẽ nhắn cho mình, dù có đổi 1 chục cái sim khác vẫn tìm ra mày đang xài số nào

SMS inbox and sent: để xem tin nhắn đã gửi và đã nhận hiện đang có trong máy, không những xác định số đt kẻ ăn cắp, chức năng này để phát hiện hắn ta đang liên lạc với ai

Có thể chọn số lượng tin cần lấy gần nhất, ví dụ: chọn 10 là lấy 10 tin gửi đi, 10 tin gửi đến

Chọn vào ô “Only get . . .” thì chỉ lấy những tin nhắn đến chưa đọc

Tin nhắn sẽ được lấy về như thế này

Message Picture: chức năng rất tuyệt để tìm ra kẻ gian, điền nội dung cần gửi và bấm Send, trên điện thoại của bạn sẽ hiện lên 1 bảng thông báo có nội dung và 1 nút ok, khi kẻ gian bấm ok, điện thoại sẽ chụp hình bằng camera trước màn hình, và gửi cho bạn. Cũng có thể ngụy trang bằng 1 tin nhắn khác nhằm tránh nghi ngờ như: “Thông báo, điện thoại sắp hết pin”

Đây là kết quả

Boot message: điện thoại bạn đã bị hết pin và chưa biết khi nào mở trở lại để dùng các lệnh. Mục này giúp bạn gửi 1 tin nhắn, và tin nhắn này sẽ hiển thị khi điện thoại được mở trở lại (bạn có thể xem thời gian tin nhắn nhận được trong phần logs, giúp biết được điện thoại đã được mở lại lúc nào)

Overlay message: bạn sẽ làm kẻ gian nổi điên khi gửi tin nhắn bằng mục này, tin nhắn sẽ hiện mãi trên màn hình và không thể tắt, dù có khóa màn hình, nó vẫn hiện bên ngoài lockscreen. Điền nội dung cần cảnh báo như: “điện thoại này là đồ ăn cắp” rồi bấm gửi, hạn chế việc chiếc đt bị bán và sẽ là bằng chứng khi tìm thấy nó trong tay kẻ gian. Khi nào muốn xóa đi chỉ cần để trống rồi bấm send lại lần nữa

D. Security:

Screen timeout: tùy chỉnh thời gian tắt đèn màn hình

Package display: phần này khá hay, khi chọn “Hide package” rồi khởi động lại máy, biểu tượng “Personal Notes” sẽ biến mất, làm kẻ gian không phát hiện ra mình bị theo dõi, khi muốn hiện lại biểu tượng thì chọn “Display package”, khởi động lại

Trường hợp bạn cài ứng dụng từ xa, không thể khởi động bằng tay, phần sau sẽ có hướng dẫn

Lock timeout: tùy chỉnh thời gian khóa điện thoại

Simcard owner: dùng để cảnh báo khi điện thoại bị đổi sim. Chọn “simcard ok” điện thoại sẽ không thông báo gì, nhưng nếu chọn “Not my sim card”, khi điện thoại bị đổi sim, sẽ có tin nhắn từ sim đó đến số điện thoại của bạn (phải đăng ký số đt của bạn, hướng dẫn phần sau). Chọn lại “SimCard ok” để tắt cảnh báo

LockPhone: chức năng rất cần thiết nhưng cẩn thận khi dùng , dùng để khóa điện thoại bạn với 1 mã số, nhằm tránh kẻ trộm làm bất cứ gì trên đt bạn, nếu quên mã số, đó là 1 tai họa

Chỉ hù dọa bạn 1 chút thôi, bạn sẽ dễ dàng mở lại đt bằng chức năng Unlock Phone. Nhưng các chức năng sau thì sẽ làm mất dữ liệu vĩnh viễn, chỉ sử dụng khi bạn đã bó tay khi lấy lại điện thoại và không muốn ai đụng chạm dữ liệu của mình.

Erase SD Card: xóa sạch những gì trên thẻ nhớ

Wipe Phone: đưa điện thoại bạn trở lại y như lúc còn trong cửa hàng

E. Mobile

Text to speech: một người tốt bụng nhặt được điện thoại, nhưng xui xẻo, họ bị mù, hoặc không biết chữ, bạn dùng chức năng này để gửi 1 câu nói, điện thoại sẽ phát ra tin nhắn đó trên điện thoại. Rất tiếc, chỉ hỗ trợ tiếng Anh, nên có vẻ không khả dụng với chúng ta.

Dial phone: Điền số cần gọi và bấm send, điện thoại tự động quay số mà bạn yêu cầu. Một chức năng có thể dùng để nghe lén, kẻ gian để điện thoại trong túi, bạn cho gọi đến số của bạn, chỉ việc bắt máy và nghe hắn nói gì. Rất hiệu quả khi tiền trong tài khoản vẫn còn nhiều

Hangup phone: cúp máy khi có cuộc gọi đến, chỉ hữu dụng khi điện thoại của bạn đang bị kẻ gian nấu cháo với ai đó

4 chức năng Call List (danh sách cuộc gọi), Sound Recording (thu âm lén), Front Camera (chụp lén bằng camera trước), Rear Camera (chụp lén bằng camera sau). Sử dụng tương tự nhau, chỉ bấm vào và chờ bảng popup thông tin gửi về

Call List: có thể chọn số lượng cuộc gọi gần nhất cần lấy

Sound Recording: các bạn chọn thời gian thu âm dưới 2 phút nhé, trên 2 phút thì dung lượng quá nặng, nó sẽ không gửi về cho các bạn mà lưu trong máy, bạn phải tự lấy bằng tay khá phức tạp (hướng dẫn phần sau)

Còn chụp lén bằng camera thì sẽ không lưu lại trên máy nên các bạn yên tâm

Thông tin cuộc gọi được hiển thị khá đầy đủ

File ghi âm sẽ được gửi về như thế này, bạn bấm vào “Click to listen” để nghe, nhưng mình bấm vào thì nó toàn down về máy rồi mới mở lên nghe. Lưu ý, file ghi âm sẽ bị lưu lại trong máy nha dù chọn dưới 2 phút hay trên 2 phút, nhưng bị ẩn và sẽ không hiện lên nên không bị phát hiện (hướng dẫn xóa trong phần sau)

F. Backup:

Dùng để lưu lại dữ liệu như trình duyệt, cuộc gọi, tin nhắn . . . 1 dạng đồng bộ lên server của Androidlost, các bạn chọn mục nào cần sao lưu, tùy theo thông tin cần sao lưu, như Photos sẽ mất nhiều thời gian. Khi nào xong thì trong mục Logs (phần sau) sẽ hiện lên để bạn down về

G. Premium:

Những chức năng trong mục này khá tốt, mà có lẽ Androidlost đang thử nghiệm, có lẽ sẽ thu phí trong tương lai

ContentBrowser: giúp bạn truy cập vào trong cả bộ nhớ máy và thẻ nhớ để lấy hay xóa các dữ liệt cần thiết. bấm Start server để gửi lệnh

Khi server đã cho phép, sẽ có 1 popup hiện lên để dẫn link truy cập (thời gian cho phép có thể hơi lâu, bạn nên vào phần Logs để kiểm tra liên tục). Khi nào được cho phép phải truy cập ngay, vì lệnh này sẽ bị mất khi điện thoại tạm ngừng kết nối mạng hoặc sau 1 thời gian ngắn không truy cập.

Đây là trang server cho bạn truy cập bộ nhớ, bạn vào bộ nhớ máy đầu tiên, click vào “mnt

Tiếp theo là vào “sdcard” để vào thẻ nhớ, tiếp theo thì muốn xóa hay down những gì cần thì chỉ cần bấm vào file cần lấy, chọn download. Ở bên trên, có phần ghi âm, các file ghi âm lén sẽ nằm trong máy hoặc thẻ nhớ tùy theo điện thoại, tìm mục Record để xóa các file đó, không xóa cũng được thì nó bị ẩn đi rồi

App Launcher: để khởi chạy 1 ứng dụng đã được cài trong điện thoại, việc chạy ứng dụng bạn phải biết rõ tên gói ứng dụng (không phải tên của icon bên ngoài)

Ví dụ game angrybirds thì phải gõ “com.rovio.angrybirds” rồi bấm send, hoặc cách khách là dùng link của ứng dụng đó lên play store (trong hình)

Contact Search: để tìm kiếm 1 tên trong danh bạ

Capture Screenshot: chụp ảnh màn hình, như tác giả ứng dụng đã nói thì chức năng này chỉ hoạt động trên Android 2.3.5, mà ảnh lưu lại nằm trong máy nên các bạn phải lấy bằng tay (chức năng ContentBrowser)

Reboot Phone: khởi động lại máy, hiệu quả cho việc ẩn icon của Personal Notes đã nói ở trên

Shutdown phone: tắt máy

Nhưng 2 chức năng này chỉ hoạt động trên máy đã root

Mục Logs: để cho bạn xem lại những thao tác mà mình đã làm

Cột Delete: để xóa lệnh nào không cần xem nữa

Cột Origin: cho biết thao tác gửi lệnh từ điện thoại hay máy tính

Cột CommandL cho biết tên lệnh

Cột Created: thời gian gửi lệnh

Pickup: thời gian điện thoại nhận được lệnh

Cột message là lệnh mà chúng ta yêu cầu

Cột Attachment là kết quả phản đồi từ điện thoại. nếu điện thoại tắt, hoặc không nhận được lệnh, cột này sẽ trống, nếu lệnh không thành công, cũng sẽ báo ở cột này

Hết phần 1: bài viết dài, vui lòng không trích dẫn
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

warone
TÍCH CỰC
10 năm
Phần 2 – Theo dõi bằng tin nhắn điện thoại (không cần máy tính)
áp dụng cho trường hợp điện thoại không kết nối internet

Hiện mình đang khá bận nên chưa ghi ra cụ thể nhưng các bạn cũng có thể xem hình và đọc được. Phần sms khá ít lệnh. Đa số chỉ có thể làm được những yêu cầu bật tắt trên điện thoại. Vì bạn cũng có thể tự đoán rằng dùng sms thì nếu bạn yêu cầu định vị, thì nghĩ xem, tin nhắn phải trả về như thế nào. Hoặc việc chụp ảnh mà không kết nối internet cũng chẳng thể nào gửi ảnh cho bạn.
Phần này chỉ hữu hiệu ở chỗ có thể mở lại kết nối internet để bạn có thể sử dụng các công cụ mạnh hơn thông qua trình duyệt trên máy tính hoặc trên điện thoại

Các bạn nhắn câu lệnh tiếng Anh, phần trong ngoặc là giải thích
ví dụ:
soạn: androidlost data start
gửi điến số 090xxx
Nghĩa là bạn đang yêu cầu mở lại kết nối mạng trên điện thoại có gắn sim 090xxxx

Androidlost có thể được sử dụng cho dù đã bị đổi sim, nhưng nếu sim đó không đăng ký kết nối internet thì cũng bó tay. Đây là yêu cầu cần thiết của các phần mềm theo dõi. Tuy nhiên, khi các yêu cầu của bạn được gửi đi mà điện thoại không thể kết nối internet, các yêu cầu vẫn được lưu, và chỉ cần ai đó vào wifi trong 30s thôi cũng đủ cho androidlost gửi lại hàng loạt thông tin theo các lệnh đã chờ sẵn

warone
TÍCH CỰC
10 năm
Phần 3 – thủ thuật

Ẩn mọi chi tiết của Androidlost + dùng tài khoản gián điệp : dù bạn ẩn icon, nhưng nếu vào CH Play, trong mục ứng dụng của tôi, sẽ hiện các ứng dụng đã cài, dĩ nhiên có Androidlost. Hoặc ứng dụng có update là bị lộ ngay
1. Đầu tiên: bạn đăng nhập tài khoản gmail của bạn vào điện thoại (tạm gọi tài khỏan A). Vào Ch Play, vào tùy chọn, lựa chọn tài khoản A là tài khoản chính
2. Cài Androidlost, kích hoạt như hướng dẫn
3. Thoát tài khoản A, lúc này máy chỉ còn khoản B (tài khoản của đối tượng). Khi vào Ch Play, ở mục ứng dụng đã cài sẽ không hiện androidlost, nếu có cập nhật, máy cũng sẽ không báo, hoàn toàn không bị phát hiện
4. Mở máy tính hoặc điện thoại, đăng nhập tài khoản A. Và theo dõi. Rất thích hợp cho đánh ghen

Bạn nào không cài được mà ở sg thì qua mình cài và hướng dẫn cho. Miễn phí. Nhìn dài dòng chứ chỉ 5p là xài được
@warone mình làm theo cách này : thêm tk gôogle mới vào, đặt tk này làm tk chính trong CH Play, cài Androidlost, active, vào web: Androidlost.com log in bằng tk mới thi báo:
You must login in order to control your phone
còn log in bằng tk gôogle củ trên đt thì đc.
nhờ bạn giúp làm sao có thể, dùng tk của mình mới nhập vào đk đt. thanks.
@warone Cho mình hỏi là sao androilost lúc được lúc không là sao? Mặc dù mình test máy tại nơi có kết nối wifi
Cảm ơn bạn đã chia sẻ,đang hóng tiếp phần 2
UP......
trungnammap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết khá hay , cám ơn chủ thớt nhiều nhé . Và cho mình hỏi nếu có 2 máy dùng chung 1 tài khoản gmail thì có được không vậy?
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@trungnammap Được bạn, google cho phép sử dụng 1 tài khoản cho nhiều thiết bị
Thanks chủ thớt, bài viết công phu và hữu ích cho những ai cần
Bác chủ hướng dẫn tiếp phần 2 đi ạ,Mình đang hóng,phần này rất cần thiết khi mã điện thoại ko kết nối internet,làm sao để kích hoạt nó được
linhdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết rất chi tiết, tks chủ topic, tuy nhiên mình active được rồi nhưng không làm đc các tính năng như quảng cáo
vanyte
TÍCH CỰC
10 năm
Trang web androidlost.com không vào được chủ thớt à

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
warone
TÍCH CỰC
10 năm
Phần kích hoạt vẫn phải kết nối internet bạn ah, không kết nối sao cài phần mềm. Chỉ là sau đó không cần kết nối nữa vẫn dùng được. Còn phần 1 phải kết nối liên tục
Đang bận quá nên chưa viết phần 2 được, với lại ít thấy có người quan tâm, có lẽ phần mềm này khó xài. Nhưng hiệu quả cam đoan không có cái nào hơn. Biết dùng rồi sẽ thấy nó lợi hại ra sao

Bạn chụp phần Logs lên cho mình xem

Mình vẫn vào được đây nè, thử lại đi nhé
linhdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vẫn vào được trang Web, phần logg vẫn báo nhưng ko thực hiện được
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@linhdt Phải cụ thể cái câu tiếng anh, chứ bạn ghi tiếng việt sao mình biết nó lỗi do cái gì
linhdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@warone Sorry bạn, do đối tượng réset lại máy

Sent from my MI 3W using Tapatalk 2
Rất tuyệt vời. Mình đã thử và thành công.
Cảm ơn chủ thớt rất nhiều 😃
Pesjn97
ĐẠI BÀNG
10 năm
lỡ nó cài lại HĐH là xog
Phần mềm này cực hay và chắc chắn là không có pm tương tự nào hay hơn nó. Đây cũng là 1 trong những soft mà mình sẵn sàng trả phí
p\s: người dùng cái này thành thạo nhất là người nguy hiểm nhất,cũng là người đã test cái này trên nhiều đối tượng nhất 😁 :D :D

Bài viết quá chi tiết cảm ơn bác !!!
mr.culut
ĐẠI BÀNG
10 năm
mong bạn làm nốt phần 2 và còn những thủ thuật nào xin bạn chỉ luôn vì mình thấy cái này rất cần thiết, cám ơn bạn nhiều!
căn bản là Hard Reset, xong film =)) nhưng cái này dùng theo dõi gấu thì bá phát, tiếc cái gấu toàn xài iphone =))
Chào warone, bạn cho mình hỏi vấn đề này chút nhé.
Trường hợp mình xóa cuộc gọi và tin nhắn trong nhật ký thì không xem lại trên trang web androilost được.
Bạn hướng dẩn mình cách để xem lại những thông tin đã xóa với nhé.
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@vp123 Rất tiếc là androidlost hỉ có thể truy cập dữ liệu hiện tại chứ không thể lấy lại những dữ kiệu đã xóa

Mới đọc báo thấy 1 công ty vn mua bán phần mềm gián điệp ptracker vừa bị bắt. Mọi người dùng androidlost với mục đích cá nhân thôi nhé
@warone vậy nếu người dùng đt cài đặt Androidlost gởi/nhận tin nhắn, hoặc cuộc gọi xong rồi xóa lịch sử thì trên web vẫn không thể hiện các sms hặoc lịch sử cuộc gọi đó ah?
mr.culut
ĐẠI BÀNG
10 năm
@warone mình cũng thấy andoidlost khá giống với ptracker, k biết nó có lưu tất cả thông tin của mình về máy chủ của nó không?
warone
TÍCH CỰC
10 năm
Androidlost chỉ lưu lại trên máy chủ 30 ngày nằm trong phần logs, nếu người dùng xóa logs thì dữ liệu cũng bị xóa hoàn toàn.
Nhưng vẫn còn cách, các bạn nhìn phía bên phải chỗ đăng nhập, sao khi đăng nhập sẽ có hình cái bánh răng. Click vào, tìm mục "secondary mail", điền mail của bạn vào, sau này, mỗi khi bạn gửi yêu cầu, dữ liệu trả về sẽ cùng lúc hiện trên web và gửi về mail này. Lỡ có xóa trên web thì vào mail xem lại

Vậy là bạn đăng nhập tk bạn vào, nhưng lại choṇ cài bằng tk người kia rồi, nên đăng nhập tk bạn trên web nó không chịu. Phải set tk chính trong ch play nếu đăng nhập 2 tk cùng lúc rồi cài androidlost

Giờ chỉ bạn vầy hơi rườm ra mà không bị lầm nè̀
Xóa ứng dụng androidlost, vào trang web đăng nhập tk của người kia, xóa đăng ký theo dõi (nhìn phía bên phải, phía trên, sau khi đăng nhập sẽ có hình bánh răng, click vào, nhìn xuống cuối cùng "erase device profile", click vào để xóa)
Giờ thì thoát hết tk trên đt, rồi dùng tk bạn cài, active xong ngon lành thì thoát tk bạn. Đăng nhập tk người kia vào. Đăng nhập cùng luc dễ lộn

Lưu ý, dù xóa ứng dụng mà không xóa đăng ký thì khi cài lại ứng dụng, nó cũng theo tk cũ. Muốn dùng tk mới phải hủy đăng ký

Sent from my K012 using Tinhte.vn mobile app
Mình đã làm lại trên 1 máy khác: remove tk google củ, add tk mới cài pm AL, add admin right, để nguyên tk google mới của mình luôn, nhưng vào web thì báo đt chưa đăng ký , mình đã nhắn tin androidlost register tới số máy trên đt đó, và cài androidlost jumpstart vẫn không đk được, mong bạn giúp mình với, hiện tại, mình đã cài pm trên máy đt đó, đăng nhập mổi 1 tk Google của mình thôi, máy đó luôn online internet, giờ mình không còn gần mấy đó được, có cách gì register máy đt đó từ xa không. thanks.
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@hamvuico Lúc trước bạn đã hủy đăng ký chưa. Chưa hủy thì vẫn bị dính tk cũ đó, dù bạn có gỡ app ra cài lại cũng không thể đăng ký trên tài khoản mới

@warone mình cài trên đt khác mà, cài lần đầu luôn, giờ app đã cài rồi, vào web cứ báo đt chưa đăng ký,mà đt thì hiện tại không ở gần mình nữa, mình đã đk bằng tin nhắn và tải app androidlost jumpstart vẫn chưa được, có cách nào khác đk đt từ xa không bạn?
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@hamvuico Mình hỏi bạn, bạn đã hủy đăng ký chưa, hủy đăng ký nằm trên web, không cầm dt cũng hủy được

@hamvuico Mình cũng y như top 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019