Hướng dẫn chi tiết cách activate iphone sau khi nhận đc mail

ZzNhidongZz
17/4/2012 16:52Phản hồi: 78
Tình hình là a e đã nhận được mail từ AT&T cũng nhiều, nhưng 1 số trong đó activate dc ip của mình sóng gió vi vu, còn lại vài a e đang điên máu mún ném cái ip đi. Nay mình xin bày tỏ 1 vài kinh nghiệm giúp a e activate thành công.
  • Đầu tiên khi nhận đc mail là máy mình lên world, hãy mạnh dạn up ip của mình lên FW mới nhất ( hiện nay là 5.1 ). làm theo hướng dẫn back up và restore
  • Sau khi restore, ip yêu cầu set lại mọi cài đặt trong máy. Khi đó sẽ xuất hiện tình trạng không nhận sim, ko vào màn hình chính đc. hãy bình tĩnh làm theo các bước sau đây. Đầu tiên jailbreak máy trước, sau đó mở itools tìm tới thư mục: /private/var/root/Library/ . Xóa (hoặc đổi tên tùy bạn) thư mục Lockdown trong này và thay thế bằng thư mục Lockdown đã download ở trên vào đây. khởi động lại máy, thế là vào đc màn hình chính
  • Tuy nhiên vào đc màn hình chính thì sim lại no service. Bạn vào cydia add source http://repo.bingner.com. Sau đó tải sam về, vào sam là tự động search mạng. Thế là sóng gió vi vu, ào ào.
A e có thắc mắc ji thì post lên, mình bik đc thì sẽ trả lời 😁
Bạn nào qua thời gian lâu mà chưa nhận đc thư unlock từ AT&T thì check carrier nhé, bỏ khay sim ra mà carrier : no available => máy đã thành W thì thực hiện các bước trên
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh goi 2mail, mail đầu hok unlock dc, mail thu 2 cho unlock, nhưng minh làm đủ cách vẫn hok có sóng, đành xài gevey tip, toi nay lúc 19h có dt qua kiu nó xác nhận lại dùm, nó cho dãy số CMxxxxxx, bảo đợi mail nó, giờ làm sao pro?
cái dãy số ko quan trọng, mail t2 nó đã xác nhận ( gồm 3 bước active ip ) thì hãy làm theo hướng dẫn của mình 1 lần nữa. nó đã gửi mail xác nhận lên world rùi thì hãy mạnh dạn úp FW lên, ko sợ lock lại đâu 😁
@ZzNhidongZz mình đang chay fw cao nhat 5.1, nhưng 2 mail 2 dia chi mail khác nhau, mình hì hục 2day vẫn hok có sóng thế mới đau pro ah?
Bạn bỏ sim ghép ra, xem phần carrier. Nó ghi no available => máy đã lên world. nó còn ghi AT&T => vẫn còn lock. nếu đã lên world thì cứ thế mà xúc
@ZzNhidongZz ah, để mai xem sao, gio hok máy pc, nen chua dc, dù sao vẫn thanks pro
bạn hướng dẫn cài Sam, có bấm deactive hok, hay Sam tự động search mạng pro?
khi bấm vào ap sam thì nó tự động search rùi
ok pro, mai se báo cáo pro sau g9
Ok
vô carrier: carrier lab 12.0
la sao pro, cài Sam vẫn không có sóng
Bỏ sim ghép ra chưa? Để sim bt ko thui vào máy ấy
dung ma pro, bo sim ghep ra rùi mà, chắc chưa unlock ha pro?
@imakeloveforyou tải sam về rùi có kick sam ko. kik xog có sóg rùi xoá sam đi nhé. mà tình hình vậy chắc chưa đc unlock wa. gửi cái thư 2 nó xác nhận đã unlock đc lên koi

Sau khi up lên, em mở Itools thì ko tìm thấy thư mục Private bác ạ

Ko JB đc nên cũng ko có Cydia 😔(
@Hippo111 phải JB đã mới có thư mục đó. Tắt máy đi rùi bật redsnow lên, chuyển về chế độ DFU rùi JB thui, JB xog thì vào itools là có 😁
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
5.1 có JB được đâu mà cài SAM bác?
@chuoi1437 5.1 chưa JB untethered đc, mới JB semi untethered, sài redsnow 9.10b6 ý. Nhiu đó là đủ để cài sam rùi ;)
Kêu hướng dẫn chi tiết mà bác ko nói luôn, làm em thấp thỏm 😃

Hỏi ngoài đề tí, do em dùng sim ghép nên trc đây cắt sim hơi bé, giờ ko có gevey nên nó ko nhận sim, nếu em ko mua máy IP của VT thì có bảo nó đổi cho mình sang Micro sim đc ko ạ
@Hippo111 mấy mạng đt trong nước muốn đổi mirco sim khó hơn lên trời ý,nó bảo phải mua ip của nó mới tặng sim ghép, cứ mua sim thường về cắt ra mà sài thui 😁
hướng dẫn vậy mà bạn còn ko chịu nữa ak @@
bac check mail dum

Inbox
Pull down to refresh...
Re: please hepl me unlock iphone (KMM41702557V19908L0KM)Inbox
2 days ago
AT&T Email Customer Care for Wireless - Dear Hien Nguyenphuoc, Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlo...
1 day ago
Hien Nguyenphuoc - dear all please confirm watches, because i was not active in iturn? thanks Va...
1 day ago
Hien Nguyenphuoc - Vào Thứ hai, ngày 16 tháng tư năm 2012, Hien Nguyenphuoc đã viết:
19 hours ago
Show details
Hien Nguyenphuoc
to AT&T
Dear AT&T,
i have just done as your direction but I can't complete the unlocking.
After restoring, my Iphone can't unlock.
Please confirmed again for me and send email as soon as possible.

- Hide quoted text -
On Sun, Apr 15, 2012 at 7:59 AM, AT&T Email Customer Care for Wireless <icare3@amcustomercare.att-mail.com> wrote:
Dear Hien Nguyenphuoc,

Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone. We have reviewed your request and confirmed that you are eligible to have the requested iPhone unlocked.
To complete the unlocking, simply:

1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet connectivity.

2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came with your iPhone.

3. Backup and restore your iPhone using iTunes.

For information on backup and restore, please visit http://support.apple.com/kb/HT1414.

4. After restoring, your iPhone will be unlocked.

Additional information on unlocking can be found at http://support.apple.com/kb/TS3198.

For questions regarding AT&T’s wireless service and iPhone, please visit the Phone/Device Learning Center. We thank you for your continued business and look forward to providing you with the best customer service.

Thank you for contacting AT&T Mobility. We appreciate your business.

Sincerely,

Guy Ford
AT&T
Online Customer Care Professional

Help AT&T improve our service to you! Please complete our short survey about your e-mail Customer Service experience. Click on:
http://www.wireless.att.com/supportsurvey/epoll/Booth.do?controller=com.jcorporate.epoll.controller.Booth&Format=tiny&CategoryId=2&PollId=16&state=promptVote&id=ccgaGF7198***21213990***

The information provided in this e-mail is intended for the view and use of the authorized AT&T subscriber only. Content may not be shared or relied upon by third parties. AT&T, at its sole discretion, reserves the right to amend, modify or replace the written content of this message to correct or update answers provided to Subscriber. No term of Subscriber's Customer Service Agreement is altered, waived, or modified by this message unless expressly agreed by an authorized AT&T representative.

(c) 2010 AT&T Intellectual Property. All rights reserved. AT&T, the AT&T logo and all other AT&T marks contained herein are trademarks of AT&T Intellectual Property and/or AT&T affiliated companies. All other marks contained herein are the property of their respective owners.

Original Message Follows: ------------------------
dear sir/madam
i got an iphone 4, gift from my friend, which i bought on Ebay you
now i heard that " AT&T to begin unlocking off-contract" so, would you please hepl me check my iphone can unlock?
my IMEI: 012339002664710
i can't call AT&T service because i'm living in Vietnam
i look forwards to hearing from you

--
Sent from Gmail Mobile iphone Apple
hop le hok bac chu?..............
@imakeloveforyou àk quên mất, bác bỏ gevey ra, reset all setting nữa. rồi cài sam ,thử phát nữa koi 😁
troi, chut lam them phat nua vay, hok dc thi tối nay call 1 cuộc nửa?
bạn giúp mình vs
máy mình T1 goi mail rùi ma chưa dc reply nhung mình nghịch cái SAm vô rùi active sim
nhưng giờ mỡ máy lên cái nó hien bãng
ínert a valid SIm with no PIN lock to active iphone
nó hin ra hoài vậy ak
ko vào dc màn hình 9 😔
@kedensao làm theo bước thứ 2 mình chỉ đó bạn.
@ZzNhidongZz giờ máy mình có vô dc màn hình 9 đâu bạn
giờ mỡ len nó toàn hiện chư đó ko
ko làm dc gì hit
😔 hic hic
@kedensao đọc kỹ bước 2 đi. tắt máy đi rùi mở redsnow mà JB lại máy, chuyển về DFU làm từ từ từng bước là đc ngay thui
@ZzNhidongZz hic mình gà wa
đưa máy về dfu trước hay la mỡ redsnow ma JB trước bạn 😔
TLuaan
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường hợp máy mình là ip4 đang ở 5.1 và đã jb semi untethered nhận được mail unlock thì mình cần làm theo những bước nào để có sóng vậy chủ top??giúp mình với...
@jayluan Trường hợp của bạn thì xem phần carrier ( no available ) , xog reset all setting, sau đó cài sam là sóng gió vi vu
TLuaan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzNhidongZz thanks bạn nhiều...^^
Cac ban oi cho minh hoi,may ip4 cua minh la 5.0.1 vo phan carrier coi co dung ko?hay phai up len 5.1 roi moi coi carrier moi chinh xac ?minh ga ip lam,hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019