Hướng dẫn chi tiết cách activate iphone sau khi nhận đc mail

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi ZzNhidongZz, 17/4/12. Trả lời: 78, Xem: 6902.

1. imakeloveforyou

imakeloveforyou Thành viên

bac check mail dum

Inbox
    Pull down to refresh...
    Re: please hepl me unlock iphone (KMM41702557V19908L0KM)Inbox
    2 days ago
    AT&T Email Customer Care for Wireless - Dear Hien Nguyenphuoc, Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlo...
    1 day ago
    Hien Nguyenphuoc - dear all please confirm watches, because i was not active in iturn? thanks Va...
    1 day ago
    Hien Nguyenphuoc - Vào Thứ hai, ngày 16 tháng tư năm 2012, Hien Nguyenphuoc đã viết:
    19 hours ago
    Show details
    Hien Nguyenphuoc
    to AT&T
    Dear AT&T,
    i have just done as your direction but I can't complete the unlocking.
    After restoring, my Iphone can't unlock.
    Please confirmed again for me and send email as soon as possible.

- Hide quoted text -
    On Sun, Apr 15, 2012 at 7:59 AM, AT&T Email Customer Care for Wireless <icare3@amcustomercare.att-mail.com> wrote:
    Dear Hien Nguyenphuoc,

Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone. We have reviewed your request and confirmed that you are eligible to have the requested iPhone unlocked.
    To complete the unlocking, simply:

1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet connectivity.

2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came with your iPhone.

3. Backup and restore your iPhone using iTunes.

For information on backup and restore, please visit http://support.apple.com/kb/HT1414.

4. After restoring, your iPhone will be unlocked.

Additional information on unlocking can be found at http://support.apple.com/kb/TS3198.

For questions regarding AT&T’s wireless service and iPhone, please visit the Phone/Device Learning Center. We thank you for your continued business and look forward to providing you with the best customer service.

Thank you for contacting AT&T Mobility. We appreciate your business.

Sincerely,

Guy Ford
    AT&T
    Online Customer Care Professional

Help AT&T improve our service to you! Please complete our short survey about your e-mail Customer Service experience. Click on:
    http://www.wireless.att.com/support...&state=promptVote&id=ccgaGF7198***21213990***

The information provided in this e-mail is intended for the view and use of the authorized AT&T subscriber only. Content may not be shared or relied upon by third parties. AT&T, at its sole discretion, reserves the right to amend, modify or replace the written content of this message to correct or update answers provided to Subscriber. No term of Subscriber's Customer Service Agreement is altered, waived, or modified by this message unless expressly agreed by an authorized AT&T representative.

(c) 2010 AT&T Intellectual Property. All rights reserved. AT&T, the AT&T logo and all other AT&T marks contained herein are trademarks of AT&T Intellectual Property and/or AT&T affiliated companies. All other marks contained herein are the property of their respective owners.

Original Message Follows: ------------------------
    dear sir/madam
    i got an iphone 4, gift from my friend, which i bought on Ebay you
    now i heard that " AT&T to begin unlocking off-contract" so, would you please hepl me check my iphone can unlock?
    my IMEI: 012339002664710
    i can't call AT&T service because i'm living in Vietnam
    i look forwards to hearing from you

--
    Sent from Gmail Mobile iphone Apple

2. imakeloveforyou

hop le hok bac chu?..............

3. ZzNhidongZz

ZzNhidongZz Thành viên

àk quên mất, bác bỏ gevey ra, reset all setting nữa. rồi cài sam ,thử phát nữa koi :D

4. imakeloveforyou

troi, chut lam them phat nua vay, hok dc thi tối nay call 1 cuộc nửa?

5. kedensao

kedensao Thành viên

bạn giúp mình vs
    máy mình T1 goi mail rùi ma chưa dc reply nhung mình nghịch cái SAm vô rùi active sim
    nhưng giờ mỡ máy lên cái nó hien bãng
    ínert a valid SIm with no PIN lock to active iphone
    nó hin ra hoài vậy ak
    ko vào dc màn hình 9 :(

6. ZzNhidongZz

ZzNhidongZz Thành viên

làm theo bước thứ 2 mình chỉ đó bạn.

7. kedensao

kedensao Thành viên

giờ máy mình có vô dc màn hình 9 đâu bạn
    giờ mỡ len nó toàn hiện chư đó ko
    ko làm dc gì hit
    :( hic hic

8. ZzNhidongZz

ZzNhidongZz Thành viên

đọc kỹ bước 2 đi. tắt máy đi rùi mở redsnow mà JB lại máy, chuyển về DFU làm từ từ từng bước là đc ngay thui

9. jayluan

jayluan Thành viên

trường hợp máy mình là ip4 đang ở 5.1 và đã jb semi untethered nhận được mail unlock thì mình cần làm theo những bước nào để có sóng vậy chủ top??giúp mình với...

10. ZzNhidongZz

ZzNhidongZz Thành viên

Trường hợp của bạn thì xem phần carrier ( no available ) , xog reset all setting, sau đó cài sam là sóng gió vi vu

jayluan thích nội dung này.
  11. kedensao

kedensao Thành viên

hic mình gà wa
    đưa máy về dfu trước hay la mỡ redsnow ma JB trước bạn :(

12. jayluan

jayluan Thành viên

thanks bạn nhiều...^^

13. quaden3110

quaden3110 Dự bị

Cac ban oi cho minh hoi,may ip4 cua minh la 5.0.1 vo phan carrier coi co dung ko?hay phai up len 5.1 roi moi coi carrier moi chinh xac ?minh ga ip lam,hic

14. vivian2020

vivian2020 Thành viên

m
    Minh da nhan dc mail unlock 3 bua trc nhung loay hoay mai van chua unlock dc.

Sau khi nhan mail minh da dung resnow tao fw custom 5.1 ko nang BB (vi minh so ko unlock dc ma len BB 4.12 nua thi kho)

Sau do vao itunes Restore fw custom 5.1 ok.May doi sim AT&T de active.(minh ko jb dc de hackactive) nen bo sim AT vao active lun.

Vao dc man hinh chinh, minh cam vao itunes van ko thay bao Congratation...hix thao sim AT ra bo sim vina vao,itunes bao "Sim failed" minh reset all setting ,reset network, xong vao may van bao noservice. minh thu tat mo air plane. May bao sim invalid....hix hix

Gio dang goi mail hoi AT&T va cho confirm lai nhung 2 ngay roi van chua thay hoi am
    Co bro nao da nhan dc mail unlock roi va van chua lam dc giong minh co kinh nghiem giup minh voi.thanks rat nhiu

Ps: minh post bang DT nen ko go TV dc thong cam

15. imakeloveforyou

you too, dang đợi mail xác nhận lại giống bạn

16. dtgiang142

dtgiang142 Thành viên

haizzz, thế cài sam xong rùi xóa đi nó có được ko vậy? ... ko đc thì khác j bản lock hả bạn...mình vẫn chưa làm được

17. kedensao

kedensao Thành viên

cho e hõi cài SAM có cần tháo sim ra ko hay vẩn để sim vậy :(

18. ngocquang_7777

ngocquang_7777 Thành viên

bạn ơi, mình làm giống bạn thì đã vào dc mành hình 9 nhưng vẫn no service. vào SAM có cần chỉnh gì trong đó không bạn. máy mình là 3gs, vào itubes nó cứ báo sim không đúng với nhà cung cấp. tks bạn

19. MinhNguyen_4984

MinhNguyen_4984 Dự bị

Hồi sáng nhận đc mail ul là restore liền. Bị dính cái active sim bực kinh. Dùng ifun vào folder lockup repair lại mấy file trong đó thì thoát đc vụ active, thế là jb lại để cài cydia rồi cài sam. Cài xong sam thì chạy ko đc (nhấN vào là văng ra) . Thế là fai chạy lại just boot mới chạy đc sam. Chạy như hướng dẫn rồi mà vẫn no service. Reboot lại thi dính sim no active. Điên đầu >_<"

20. ngocquang_7777

ngocquang_7777 Thành viên

lần đầu thì dc nhưng sau vài lần reboot thí bây giờ ngay cả thay folder lockdown vào mình vẫn k vào dc màn hình luôn :(. nản lắm rồi. sau 1 ngày gửi mail cho AT&T thì dc reply là unlock dc, tưởng dễ ăn, chỉ cần restore là xong, ai ngờ...