Hướng dẫn chi tiết cách activate iphone sau khi nhận đc mail

ZzNhidongZz
17/4/2012 16:52Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã chính thức unlock dc con iphone 4 bb 04.11.08 at&t sau khi nhận dc thư confirm unlock iphone từ at&t. mừng wá ^^
Note: để tránh rắc rối việc nhận dc thư vẫn ko active dc thì theo kinh nghiệm của mình nếu ai còn ở IOS 5.0.1 muốn active mà ko muốn lên 5.1 thì làm theo các bước sau:

thuận lợi: unlock iphone để gọi dt dc mà ko cần lên firmware 5.1 và cái bb đáng ghét đính kèm

yêu cầu: iphone IOS 5.0.1 hoặc bé hơn, bb 04.11.08 trở về trước, nhận dc thư hướng dẫn unlock 4 bước của at&t.

procedures:
1. cắm iphone vào PC và cho kết nối với itunes
2. bấm chuột phải vào biểu tượng iphone trong phần DEVICES vừa hiện lên bên trái chọn back up
3. sau khi quá trình back up hoàn tất bấm chuột phải vào biểu tượng iphone hùi nãy lần nữa, lần này chọn restore from backup
4. đợi wá trình hoàn tất cắm sim mobilefone or vinafone... vào và sóng gió vi vu.
nếu ko co sóng nữa thì chỉ cần làm lại 4 bước trên chỉ có điều là có gắn sẵn sim mobilefone, vinafone, viettel,... trc khi back up.
mình đã làm và đã thành công
@[Akatsuki]-S2 ở Bước 3, Bạn ơi mình không thấy restore from backup????
Mình làm hoài ko active được, bạn giúp mình chi tiết hơn nha! con gái làm gì cũng nhát tay cả!
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@bibiquynh Vừa nhận cái mail lần thứ 3 cho unlock cùng 1 cái ip mà restore hoài cũng k ăn thua...Bó tay thật
Bác ơi truờng hợp máy e carrier: Carrier Lab 11.0 thì sao hở bác
@chieuquan176186 thì gửi mail lên AT&T kiu check lại đi
TLuaan
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình lúc đầu chưa nhận mail thì bỏ khay sim ra thì carrier là AT&T 11.0. sau đó có mail thì carrier là carrier 11.0. như vậy đã lên w chưa mấy bác?? con của e là ip 3gs
longwaveus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình đã unlock bằng Sam, giờ nhận được mail của AT&T thì mình phải làm thế nào để unlock thành quốc tế. Mình đang dùng ip 4, 5.1, bb 4.12.01
Mình đã kết nối với itune nhưng itune ko nhận ip.
Bác nào biết thì chỉ giúp mình với. Thanks.
sau đó mở itools tìm tới thư mục: /private/var/root/Library/ . Xóa (hoặc đổi tên tùy bạn) thư mục Lockdown trong này và thay thế bằng thư mục Lockdown đã download ở trên vào đây

bác có chỉ download cái nào ở trên đâu mà thay thế
trucay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy Mình lúc chưa bỏ khay sim ra hiện viettel nhưng lúc bỏ khay sim ra thì hiên no available có đúng là thành world không chủ top!
Mình check carrier: no available. Như vậy là world sao? Sao kết nố iItune không có báo thành công gì cả.
Up ip lên FW mới nhất thì còn gì Jailbreak mà có Cydia hả bạn?
Còn nữa, 😃 nếu đã up lên 5.1.1 (mới nhất) thì lockdown sẽ mới hoàn toàn, tức là không cò là vấn đề nan giải nữa phải không bạn?
Cảm ơn
Các bạn cho mình hỏi tí sáng nay mình nhận được mail cua AT&T như vầy là sao? Các bạn nào có kinh nghiệm trong việc này giúp mình với, mình cám ơn các bạn nhiều.
""Greetings,
Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone with IMEI number ending 5251, and I will be more than happy to assist you with your inquiry.
AT&T will be unable to provide the unlock code for iPhone equipment for non-AT&T customers at this time. The window of opportunity for non AT&T customers to have their iPhone unlocked has been closed. Only a current AT&T customer or a former AT&T customer who can provide the phone number or account number, or a person who purchased the iPhone from an authorized location at the 'no commitment' price and can provide proof of purchase are eligible to have their iPhone unlocked by AT&T.
Thank you for contacting AT&T Mobility.
Sincerely,
AT&T
Online Customer Care Professional"
Cách tốt nhất hiện nay khi đã nhận được mail unlock từ AT&T là:
1> Remove Ultrasn0w đi
2> Vào cài đặt> Cài đặt chung> Đặt lại > Đặt lại tất....VPN (Dòng đầu tiên)
3> Nhét Sim mạng VNam vào> Reboot kết nối iTunes để Active là OK (có thể reboot 1,2 lần. Nếu ko active được do AT&T chưa unlock thì cài lại Ultrasn0w để dùng và chờ thêm 1 t/gian.
Khi đã Unlock thì up FW mới vẫn chưa muộn (Có nhiều bạn đã nhận mail vội up FW, ko unlock được nên nằm đắp chăn, thực tế cũng có việc chậm trể từ AT&T do lượng khách hàng quá nhiều nên các bạn phải chờ thêm t/gian nữa....Active> World)
chủ putic o dau vậy, hcm hay đâu mình có thể qua bạn làm dùm được ko
@Hungdam_hoi Bạn để số DT lại đi, mình giúp cho.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019