Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt FRUIT NINJA trên PC hoặc Laptop

5/9/2012 7:29Phản hồi: 32
~ Wednesday September 5th, 2012 ~

Game Fruit Ninja thì ai cũng biết và đã từng chơi trên smartphone và máy tính bảng rồi, ở đây mình chỉ đề cập đến laptop và PC thôi!

Trong mục "Phần mềm - Games" này cũng đã từng có nhiều thắc mắc và nhiều giải đáp cho vấn đề Fruit Ninja trên máy tính. Bữa nay mình viết bài tổng hợp này, hy vọng phần nào giải toả được niềm đam mê chơi game cho AE.

Trước tiên, để chơi được game này trên PC hay laptop, AE cần bộ cài của game. Tuy nhiên khi tiến hành cài đặt, một số AE lại than phiền rằng ko download được, số khác thì download được nhưng ko cài được vì máy báo thiếu 1 vài file đi kèm. Cụ thể là 3 file sau:

1. d3dx9_42
2. msvcp100

3. msvcr100

Trong link mediafire mình mới up lên mới đây đã có đầy đủ các file cần thiết để tiến hành setup. Bản thân mình cũng đã test rất kỹ càng rồi, link rất ngon, ko thể die được. Cụ thể AE sẽ làm như sau:

1. Download file "Fruit Ninja HD v1.6.1 (5-9-2012)" về máy tính (Nặng khoảng 81MB).
2. Cài đặt Fruit Ninja như bình thường.
3. Giải nén cả 3 file "d3dx9_42" - "msvcp100" - "msvcr100" rồi nhét chung cùng vào đường dẫn "C:\WINDOWS\system32", nếu máy tính báo Overwrite cái gì đó thì cứ nhấn OK.
4. Tiếp theo, AE tiến hành cài đặt file "Microsoft Visual C ++ 2010" (file này để thiết lập môi trường C++, cũng đã có sẵn trong thư mục mọi người down về) (Làm đến hết bước 4 này đảm bảo 100% AE cơ bản đã có thể chơi được game Fruit Ninja).
5. Cuối cùng, AE cần xử lý nốt phần âm thanh bằng cách cài đặt DirectX 9.0 (có sẵn trong file download) (vì nếu ko cài thứ này có khả năng AE chơi game sẽ ko có tiếng động). Bước 5 này mình fải đợi hết 1 tiếng đồng hồ để cài).

Sau khi hoàn thành đủ 5 bước ở trên, chắc chắn ko có lý do gì mà AE ko thể chơi trò chém hoa quả trên PC và lap. Chúc AE vui vẻ với game Fruit Ninja này...

Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namma2001
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn anh 😃 người wen nè . có bao silicon 87 nè ^^
...ủa, sao chú biết A, chắc đã đọc qua bài mua silicon của A rồi à...
Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Torch​
namma2001
TÍCH CỰC
12 năm
em có cái màu xám đó! , bữa show bên box linh kiện 87 ý ;)
...A ko nhớ, chính xác hơn là ko biết, có link thì send A...
...à, té ra chú là người bán bao silicon cho Mr.B ngày xưa...
...công nhận chú có trí nhớ tốt thiệt, heeee...
...tiếc rằng Mr.B gửi cho A thì bao đó bị cắt mất đường giữa...
namma2001
TÍCH CỰC
12 năm
còn anh ^^
...A vẫn xài, vẫn gắn bó với BB, đó là 8700 và 9800...
...mấy dòng này xài đã quá trời, bỏ sao nổi...
namma2001
TÍCH CỰC
12 năm
em vẫn 87att vs 993 ^^ , đúng là ko bỏ nổi , pin sài sạc ngoài + 4 cục pin vi vu 😁
...nếu chỉ đơn thuần nghe gọi, nt A ko thấy máy nào vượt qua 87...
...vừa nam tính vừa chắc tay, bàn phím thiết kế quá tuyệt vời...
moi nguoi cho e hoi, khi cai Microsoft Visual C ++ 2010, no bao loi la the filename, directory name , or volume label syntax is incorrect. chu top cho e pit loi
Link bị dính virut chủ thới ơi !
...sau khi download file đính kèm và giải nén thành công...
...chú để ý đừng để tên thư mục có dấu Tiếng Việt nhé, bỏ hết...
giai nen sau do doi ten ha a?
e cai cai dc cai Microsoft Visual C ++ 2010 roi nhung no lai bao la the proceduce point _invalid_parameter_noinfo_noreturn could not be located in the dynamic link library MSVCR100.dll.
@bboy wan cũng bị thế này 😔
khi vao game no the a ak
...tên gì cũng được, miễn đừng để TV có dấu là ok...
...chú xài XP hay Win7...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019