Hướng dẫn chi tiết cách dùng UltraSurf để vào Facebook và web bị cấm

VnDigi
29/12/2009 14:28Phản hồi: 28
Hướng dẫn chi tiết cách dùng UltraSurf để vào Facebook và web bị cấm
*Chú ý:
+ Không nên áp dụng để truy cập các trang XXX và phản động 😃
(Nguồn: minhmeo.info)

UltraSurf là một phần mềm miễn phí giúp bạn vượt qua sự ngăn chặn của các ISP (Viettel, VNPT, FPT,.. ) để có thể xem được tất cả các trang web mà bạn muốn trên toàn thế giới như Facebook.com, Twitter.com,… hoặc truy cập vào những trang web ngăn chặn IP từ Việt Nam. Đây là cách hiệu quả và dễ thực hiện nhất cho đến lúc này, khi mà cách thay đổi DNS sang OpenDNS hay GoogleDNS không còn hiệu quả

Gần đây các nhà cung cấp mạng FPT, Megavnn, Viettel,… chặn không cho phép chúng ta truy cập vào Facebook – mạng xã hội lớn nhất Việt Nam. Đã có khá nhiều bài viết, thủ thuật nói về thay đổi DNS server sang OpenDNS, GoogleDNS hay hosts của máy tính nhưng cách trên đã không còn tác dụng.​
Mình muốn chia sẻ với các bạn UltraSurf – 1 phần mềm miễn phí giúp ta truy cập vào tất cả các trang web bị cấm (khuyến cáo trẻ em không nên vào các trang XXX bị cấm ). Minh chọn UltraSurf giữa một “rừng” các phần mềm vì nó miễn phí, đơn giản, hiệu quả, dùng luôn không cần cài đặt. Các bạn hãy đọc kĩ các bước hướng dẫn bên dưới nhé..

1. Tải bản UltraSurf mới nhất tại

2 . Giải nén và mở phần mềm. Nhấn vào Option và lựa chọn cấu hình như hình dưới đây rồi nhấn OK
3. Như vậy là bạn đã hoành thành xong, bạn đã có thể truy cập vào các trang bị cấm như Facebook bằng Internet Explorer.

Nếu bạn sử dụng Internet Explorer thì bạn đã hoàn thành. Nếu bạn sử dụng FireFox thì tiếp tục làm theo các bước sau

4. Tải addon cho Firefox wjbutton_en.zip , sau đó giải nén được file wjbutton_en.xpi . Bạn hãy click chuột trài vào file, giữ và thả và trong của số FireFox để cài. Hoặc bạn có thể trỏ vào file wjbutton_en.xpi, nhấp chuột phải chọn Open. Chọn tiếp Select program from a list nhấn OK. Trong cửa số chọn chương trình, nhấn vào FireFox và đánh dấu như hình dưới đây. ( click vào ảnh để xem cỡ lớn )​
5. Sau khi cài xong addon này thì phía dưới cùng bên phải sẽ có 1 ô nhỏ WJ Disabled màu đỏ, bạn chỉ cần click vào chữ đó để đổi thành WJ Enabled là xong. Từ giờ bạn có thể truy cập các trang bị cấm dễ dàng. Khi nào không dùng nữa thì lại click vào chữ đó để Disabled. (chú ý: phải mở phần mềm UltraSurf để chạy cùng addon, nếu chỉ sử dụng addon không thì vô tác dụng )

Khi nào không muốn sử dụng các bạn hãy nhấn vào Exit để thoát hoàn toàn
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa cập nhật link bản mới nhất 9.9 cho các bạn 😁
dâttom
TÍCH CỰC
14 năm
hay đấy thank = mồm cái
vaduc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như tất cả các đường link liên kết đều bị block rồi hay sao ý. Mình vào không được. Bạn có thể attach file vào đây hoặc đẩy tạm lên các server khác được không?

Thanks,

V.A.D
Bạn tải lại nhé, link vẫn tải bt mà 😁
rốt cuộc cái này là proxy hay là vượt qua filter của ISP?
Cái này là dùng proxy bạn ạ 😁
Nếu là proxy thì có nhiều công cụ hay hơn nhiều mà
@VnDigi
Đổi DNS sang 8.8.8.8 là vô FB ầm ầm
bác nào có link down cái wjbutton_en ko ? Link trên ko có thực...
Tình hình là VNPT lại ngăn ko cho vào facebook vào ngày 15/6/2010 nữa roi 😔
của bác đây
http://www.mediafire.com/?zmzy2nz4zyy
chonthat
ĐẠI BÀNG
14 năm
có cách nào vào các trang web của VNPT k , em xài vịt teo nó k cho vào
làm rồi mà chả vào đc........mạng VNPT nó chặn ghê quá
Dùng 3G Mobifone cũng thuộc VNPT nên bị lock mới đau 😔
MarsMan
ĐẠI BÀNG
13 năm
VNPT đợt này chặn đủ mọi đường luôn rồi... kinh quá...
chonthat
ĐẠI BÀNG
13 năm
VNPT chặn hết lun,đổi DNS cũng ko vô được,chán quá
hehe, thanks bạn, mình dùng FPT vào ngon lành cành đào!
sao mình làm cách này để vào bằng firefox vẫn ko dc vậy bạn? mình cài rồi mà nó vẫn không có dòng Wj díabblled :-(
damlam
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bác nhé, mình dang cần đây
duquocchi
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng Hostpot Shield vào ngon mỗi tội quảng cáo
cái wjbutton đó mình cài vô addon thì nó nói là ko có tương thích vs ff 8.0 thì h phải làm sao?
Cái Ultra gì đó Avira Free nó báo là vius mới khổ làm sao anh em chỉ con với VNPT nhà máy anh
win 7 ultimảt
Ủa, mình dùng Avira 2012 bản IS mà có sao đâu bạn. Sao lại phát hiện là virus được nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019