THỦ THUẬT Hướng dẫn chi tiết cách kích hoạt các loại SIM GEVEY thông dụng ở VN !

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi phukiendidong, 14/2/12. Trả lời: 24, Xem: 28526.

1. phukiendidong

phukiendidong Thành viên

Sau 1 thời gian bán sim unlock iPhone 4 bằng sim ghép GEVEY ( Cùng hiệu GEVEY nhưng có nhiều chip khác nhau), thao tác các loại này tuy có khác nhau 1 chút nhưng quy lại vẫn là 1 cách, chỉ có người nào xài qua nhiều loại sim GEVEY mới rút ra được kinh nghiệm.
    Nay mình xin chia sẻ lại kinh nghiệm đó với mấy bạn đang gặp khó khăn trong vấn đề ghép sim GEVEY hoặc những bạn ko biết cách kích hoạt:

Chúc các ae "tung chăn" vui vẻ ! [​IMG]

sửa chữa iPhone, unlock mở mạng, sim gevey, gevey ultra , thẻ cào bản quyền ultrasnowCN, Code bản quyền UltraSnowCN
    mr.kut thích nội dung này.
  2. levannam

levannam Thành viên

lên cho a,e biết, ............................
  3. cuong06lc

cuong06lc Thành viên

mấy bài thế này đâu có hiếm bác chủ ?
  4. phukiendidong

phukiendidong Thành viên

ko hiếm tại vì tất cả bài hướng dẫn trên net về gevey sim đều do mình viết, đảm bảo
    cái này la update sim hiện tại thui
  5. nguoi_xaxu

nguoi_xaxu Dự bị

Chào tất cả ae! Cho lính mới hỏi chút, iphone 4 từ US fw 4.3.3. bb 4.10.01 Carrier 10.0, mình muốn mua gevey pro + key UltrasnowCN xài có ổn định không?
    Chỉ hỗ trợ iPhone 4 đã Jailbreak Untethered có Cydia tắt mở máy không bị treo táo mình không hiểu bị treo táo là thế nào, trong máy mình đã có Cydia và khi khởi động thì hiện táo khoảng 10s.
    Cám ơn nhiều.
  6. phukiendidong

phukiendidong Thành viên

treo táo tức ko khởi động được, máy bạn xài ultrasnowcn ok,rất tốt
    nguoi_xaxu thích nội dung này.
  7. cupid105

cupid105 Thành viên

8. nick12345678

nick12345678 Thành viên

thanks bác chủ thớt, nhưng mà cho em hỏi là unlock ip4 5.0.1 nhưng mà có cần coi modem firmware không hay modem firmware nào cũng được ạ ?
  9. khoaitaychien1503

khoaitaychien1503 Thành viên

khi nào có cho bb 4.11.08 nói e tiếng. bay qua liền, đắp chăn nóng lắm gòi bác ạ. T_T
  10. aloloa

aloloa Thành viên

em có ip4 bb 4.11.08 fw 4.3.3 có dùng sim ghép được không bác....?
  11. phukiendidong

phukiendidong Thành viên

hiện tại chỉ mới có sim gevey unlock iPhone 4 modem FW báebbannd từ 4.10 trở xuống
    iPhone 4S thì có sim ghép rebel unlock all FW
  12. betikt

betikt Thành viên

cho minh hoi con con bb9800 mang at&t het lan nhap code co xai sim ghep dc ko ban?
  13. phukiendidong

phukiendidong Thành viên

hết lần nhập code thì thua
    mà làm j mà nhập sai 10 lần thế, muốn vô được menu nhập code BB đâu có dễ cho ai ko rành đâu mà bấm nhầm
  14. caspertiny

caspertiny Thành viên

quan tâm cái avatar chết đi được :D
  15. duongtran_kts

duongtran_kts Thành viên

có cái Gevey mặt trước ghi là Ultra mặt sau ghi Pro là Gevey gì đại ka @@
  16. hoaniphone15

hoaniphone15 Thành viên

5.1.1 dùng sim ghép Gevey đời đầu đc ko vậy?
  17. betikt

betikt Thành viên

18. betikt

betikt Thành viên

muốn vô được menu nhập code BB đâu có khó,khởi dọng la máy yêu cầu nhập code thôi vậy mới nhầm chứ .
  19. dangaxx

dangaxx Thành viên

bạn ơi cho mình hỏi máy mình là ip4 fw 4.3.3 bb 4.10.01 mình đang xài sim ghép và đã cài đặt ultrasnow, vậy mình có thể thoải mái update như bản word hay k vậy
  20. qwe135

qwe135 Thành viên

cho e hỏi là sau khi e mua 1 cái sim gevey ultra s về thì e có 1 cái sim trắng + 1 cai sim gevey, e cho nó vào và thế là nó không hiển thì lish nhà mạng để chọn mà nó lại báo là phải kích hoạt (active) iphone là sao bác chủ thớt, còn khi e cho sim vn + sim gevey vào thì nó cứ "đang tìm kiếm" xong rồi nó báo là "kô có dịch vụ" và cứ mãi như thế. Bác chủ thớt giúp với.thanks