Hướng dẫn chi tiết cách root Xperia Arc (cho cả Neo, Play, Pro)

sonlazio
22/4/2011 2:46Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình không thể load được trang web trên để lấy key ạ? nếu PC đã nhận driver rồi thì không cần unlock mà root luôn có được không ạ?
Bỏ số cuối cùng đi. Đọc kỹ hướng dẫn chứ.

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:16 PM ----------

Đồng hương ơi phải đọc kỹ hướng dẫn chứ. Ko load được thì đọc IMEI để mình lấy hộ. Driver chỉ dùng để kết nối máy với điện thoiaj , còn unlock là chuyên hoàn toàn khác
cám ơn bạn, mình làm đc rồi^_^
mình cũng làm được rồi, thanks các bạn nhiều.
mình là X-Play build num là 145 thì kiếm bản room ở đâu hả bạn chỉ mình với ^^
Con Win 7 mình là bản 64b nên ko làm được bước " Have Disk " , bác nào chỉ dùm mình với
namtr0c
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy của em đuôi build number .283 thì là phiên bản gì hả các bác :-S
Cái đuôi build number .283 không nói nên điều gì khác ngoài việc chỉ ra đó là fw 2.3.4 thôi. CÒn nếu muốn hỏi là bản đó đã được root hay làm gì khá chưa thì phải tìm cái khác chứ ko phải cái này.
Đã làm hết nhưng đến khi cài driver thì bị lỗi , mình đang dùng win7 64b , file bác đưa cho ko xài được 😁 , cho mình file trên win7 64b dùm nha
Đây của bác đây. http://www.mediafire.com/?2651qr4orij00zv
Thx bác để mình test cái hehe
Không được không lấy tiền luôn ;). Đùa tý thôi cũng chưa có máy 64 bit để thử nên hy vọng là được.
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
Thực hiện thao tác tắt máy, bấm Option và cắm cáp như vừa nãy. Sau đó bạn mở thư mục fastboot vừa down về đã giải nén ở desktop, bấm tiếp vào thư mục fastboot con ở trong, bấm phím Shift vào chuột phải vào 1 điểm trống bất kỳ trong folder, ta sẽ thấy có lựa chọn Open command window here làm xuất hiện 1 cửa số CMD. Gõ fastboot.exe -i 0x0fce getvar version vào cửa sổ CMD vừa mở rồi bấm Enter
sao mình mở fast boot hok lên và shift chuột phải hok thấy Open command window here
tới đây ngồi nhìn trời...trăng ...sao mà nãn thế
Đấy là thao tác trên win7 bạn nha. Nếu dùng Xp thì có cách khác.
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
thanks ,hèn chi làm wai ko đc , mà giờ cài win 7 không nổi ...với lại win 7 sài cái gì cũng tính phí nên ko dám lên
Bác sử dụng Xp cũng có cách để làm mà.
Bác chỉ anh em cách dùng trên Winxp đi.Em cũng làm tới khúc này thì ngồi im. Nản tập 2 ... haizzzz...
Cứ làm theo hướng âẫn ở trên nhưng đến bước sử dụng fastboot thì dùng cái này. http://www.mediafire.com/?yrmqzs75j5pas4j với Windows Xp thì chọn cái cmdXP.exe thế là ổn thôi.
mọi người cho hỏi sao dạo này cái trang unlockbootloader không thể vào được vậy? cứ vào được tẹo là nó cứ trắng xóa tải không nổi.
Cũng có thể là do mạng ở chỗ ban thôi. Chỗ minh vẫn vào bình thường. Nếu ko vào được thì gửi mã IMEI mình lấy hộ cho.
Chắc sắp có bản 4.0 rùi nhỉ , nên mình không root hay unlock gì luôn 😁 , chờ thêm thui .
đâù tiên cho mình cảm ơn chủ thơt đã up bài cho anh em , thứ 2 mình xin sự giúp đỡ từ bạn(lưu ý vơí các mem khác đây ko phải là kiện cáo hay yêu câù trách nhiệm nên xin chủ thớt yên tâm) . Hiện mình mơí dùng con se arc lt15i bản xách tay , nhưng ko thể biết dc nó là bản của anh hay quốc tế. Vì thế sau khi unlock bootloader xong tơí khi root rom thì mình dùng bản quốc tế, nhưng giờ bị trục trặc do máy dừng ở logo se ko thể vào. MÌnh đã chờ thời gian lâu nhưng vô ích. Máy của mình đang dùng android 2.3.3. .Vì mơí dùng nên còn gà về android, bạn có thể hướng dẫn mình sưả lôĩ dc ko ? vì đem ra bảo hành thì nó bảo là do hack rôt nên bị lôĩ , và nó yêu câù phải để máy lại ít nhất là 2 tuần để giải quyết , em sợ 2 tuần sau về nó luột hết đồ. Có ai có thể giúp mình dc ko , xin hâụ tạ 1 châù coffe hâụ tạ. Thank trước cho bác nào góp ý!
danny1711
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác giúp em khắc phục vụ này với
em mới up con Neo lên bản rom 2.3.4 global và em đã unlock bootloader thành công kế tiếp em chạy "fastboot boot *.img" thì nó báo <waiting for devices>
em đã thử relock bootloader và unlock lại cả trên win xp và win 7 đều bị báo <waiting...>
5230toan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp em với các anh ơi....................................!
unlock bootloader có phải là bẻ khóa mở mạng không,em mới tậu được con máy arc so-01c,nhưng không biết bẻ khóa như thế nào,em xài win xp,Fastboot và driver đã tải và giải nén rồi,nhưng không biết cài cái driver như thế nào,vào trong nó có nhiều mục bé,mà ko biết chọn cái nào cả.
máy em đã cài SE PC compani... rồi,PC cắm cáp vẫn nhận máy mà,em chưa cài được driver nhưng khi tắt nguồn ấn giữ phím tùy chọn và cắm cáp đèn gần cáp báo màu đỏ rồi,vào fastboot with Android USB chọn cmdXP dành cho win XP rồi nhưng khi đánh mã lệnh nó báo lỗi driver thế mới cay,
các anh hướng dẫn chi tiết giùm em cách mở mạng bằng win XP nhé,bỏ 500k ra quán xót lắm, có cách nào tự mở mạng được không,
May có Các PRO ở diễn đàn chỉ giáo............................
Nếu chỉ cần unlockboot loader để root thôi thì ko cần phai làm vẫn có thể root trực tiếp trên 2.3.4 builnumber 4.0.2.A.0.42 được. CÒn nếu vẫn muốn Unlockbootloader để làm những việc khác thì đúng là ko còn cách nào khác ngoài việc mất tiền để làm đâu.
hay, đang quan tâm chờ cái máy về là chọt
Chào tất cả các bạn!
Xin tất cả các bạn trong Box này giúp mình vấn đề như sau:
Hiện tại máy mình chưa có unlock bootloader hay root gi hết đang ở firmwares LT18i_4.0.1.A.0.266_(1254-2176).ftf mình flashtoot lầm vào nó bây giờ mình muốn trở lại LT15i_4.0.2A.042_(1247-1041).ftf thì mình phải làm như thế nào mong các bạn hướng dẫn và giúp mình,vì 1 lúc sơ ý nên mình hối tiếc.Mình đã flashtool trở lại bản 2 lần LT15i_4.0.2A.042_(1247-1041) nhưng vẫn kô được chỉ hiện chữ Sony Ericsson mà thôi mình để đến hơn 10' vẫn vậy,nhưng flashtool lại bản LT18i_4.0.1.A.0.266_(1254-2176) thì cũng bình thường nhưng ý mình muốn là làm sao ĐT trở lại LT15i mà thôi.Mong các bạn chỉ giáo.
Cám ơn các bạn rất nhiều.
Có thể gởi email cho mình: philongtran2002@yahoo.com
kirkic
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị thế này, chán thật
Cho em hỏi Neo đang xài Androi 2.3.3 có Root theo cách này được không ạ? (vì theo em biết ngày xưa hồi mới ra Neo cài 2.3.2 ạ)
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
đã có cách root không cần unlock boot loader rồi nhé , qua se-cafe.net xem nhé các bác 1 phút thôi
Trên box này thiếu gì. Sao phải sang tận bên kia làm gì!
hungteo0k
ĐẠI BÀNG
12 năm
oaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
chuongconan
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đang dùng neo 2.3.3 làm sao flash lại 2.3.2 đc các bác?
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
bạn có thể vào đây check imei :http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

International Numbering Plans, © 2001-2024

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

nhưng khi bạn flasl thì chẳng quan trọng máy mình là của hk -global hay china đâu vì bản nào bạn cũng có thể flasl.
D0LLY
TÍCH CỰC
12 năm
pin con neo của bác dùng được lâu ko. M mới mua 1 con mà 1 ngày đã hết 😔
chuongconan
ĐẠI BÀNG
12 năm
lâu hay ko là tùy người bác àk, e để 3G 24/24 để nhận mail, hôm e lên Hà Tây chơi nhổ sạc từ 7h cũng để 3G 24/24 lướt web 40p, game 20p, nhắn 4-5 cái tin, chát chít 10p, cảnh đẹp nên chụp khoảng 200 cái ảnh. 7h30 về HN còn 11% pin, về nhà sài wifi lên mạng tìm dowloand ola 3.0 để đăng hình lên, vào ola nghịch ngơm đăng hình khoảng 15p (ko tải hình lên ola đc vì mỗi hình 1,5M quá nặng) lên facebook 10p để post hình lên, bật blutooth để gửi mấy cái cho a bạn mất khoảng 3p. sau đó máy báo còn 4%pin và đem đi sạc.
D0LLY
TÍCH CỰC
12 năm
híc của mình ko đc vậy rồi 😔
Các bro cho em hỏi tý 😔
em bấm chuột phải,chọn Device Manager rồi,hiện ra list nhưng tìm mãi ko thấy cái mục Other devices là sao à :((((...em tắc tị ở đấy rồi :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019