Hướng dẫn chi tiết cách root Xperia Arc (cho cả Neo, Play, Pro)

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi sonlazio, 22/4/11.

1. nghiemdung

nghiemdung Thành viên

Hình như docomo nó ko cho mở bootloader.con e cũng vậy.win nào cũng thế thôi.
  2. mattroivuong

mattroivuong Thành viên

Máy mình cũng giống tình trạng của xamaccat, không thể unbootloader được, vì máy tính không nhận ra S1 fasboot (chỉ cần nhận là cài driver được ngay), hôm qua mình hì hục cả đêm, thử trên hai con lap win 7, cài lại win7 mới, dùng cả XP nó vẫn không thấy S1 fastbook.
    Đang đau não, phải chăng như sony nói thì buồn quá, một số máy không thể unboatloader được sao ....?..

"Note! If Fastboot displays <waiting for device>, check the host for USB device status. If any unknown devices are present, then check the driver installation. If your phone boots as normal and Fastboot is not starting, even though the USB drivers are working, the boot loader on your phone CANNOT be unlocked."
  3. n73besco

n73besco Thành viên

Thiệt là đao cái đào quá đi đọc một lượt 9 trang => vừa root xong con Leo (neo) = GingerBreak; đang chờ update lên thấy các bác rất chịu khó chia sẽ với anh em mọi kinh nghiệ dùng máy mình rất thán phục tinh thần của các bác rất mong các bác tiếp tục tinh thần trên nhé
    thanks a lot
    P/s: xin chia bùn với các bác bị vụ ko thể unboatloader
  4. n73besco

n73besco Thành viên

Hom nay sau khi root theo huong dan cua bac Iragon minh da root ok sau 5' nhung cho Update den 3h40' thiet mon moi, nhung ket qua vuot hon su mong doi voi ban root GingerBreak 1.20 sau khi root xong Up 1 phat thang len 2.3.4 root van con hieu luc va ban 4 ......1......284 lun
    Chan thanh cam on cac bac di truoc da post bai kinh nghiem
    Chuc cac ban theo sau lun dat nhu y muon o viec root cho de yeu
  5. Dragon_son

Dragon_son Thành viên

sao imei cua minh lai co 5 so nhi
  6. thuanhy

thuanhy Thành viên

imei của mình thì lại có 15 số (01268...35). Nhập vào để lấy mã unlock cũng ko được vì nó chỉ cho phép nhập 14 ký tự. Mình bỏ số 0 đầu dãy thì được cấp mã. Nhưng khi nhập mã trong cmd (.... oem unlock 0x và Key) thì máy báo sai khóa. Có bạn nào biết, giúp mình với, máy mình lúc mua về đã cài sẵn 2.3.4 ... Thanks!
  7. bichdao

bichdao Thành viên

sao mình không thể load được trang web trên để lấy key ạ? nếu PC đã nhận driver rồi thì không cần unlock mà root luôn có được không ạ?
  8. phamhonghainb

phamhonghainb Thành viên

Bỏ số cuối cùng đi. Đọc kỹ hướng dẫn chứ.

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:16 PM ----------

Đồng hương ơi phải đọc kỹ hướng dẫn chứ. Ko load được thì đọc IMEI để mình lấy hộ. Driver chỉ dùng để kết nối máy với điện thoiaj , còn unlock là chuyên hoàn toàn khác
    bichdaothuanhy thích nội dung này.
  9. thuanhy

thuanhy Thành viên

cám ơn bạn, mình làm đc rồi^_^
  10. bichdao

bichdao Thành viên

mình cũng làm được rồi, thanks các bạn nhiều.
  11. hoangphao90

hoangphao90 Thành viên

có cả unroot lẫn relock bootloader bạn nhé ^^
    đã test thành công
  12. voldemot

voldemot Thành viên

mình là X-Play build num là 145 thì kiếm bản room ở đâu hả bạn chỉ mình với ^^
  13. Titaner

Titaner Thành viên

Con Win 7 mình là bản 64b nên ko làm được bước " Have Disk " , bác nào chỉ dùm mình với
  14. namtr0c

namtr0c Thành viên

máy của em đuôi build number .283 thì là phiên bản gì hả các bác :-S
  15. phamhonghainb

phamhonghainb Thành viên

Cái đuôi build number .283 không nói nên điều gì khác ngoài việc chỉ ra đó là fw 2.3.4 thôi. CÒn nếu muốn hỏi là bản đó đã được root hay làm gì khá chưa thì phải tìm cái khác chứ ko phải cái này.
  16. Titaner

Titaner Thành viên

Đã làm hết nhưng đến khi cài driver thì bị lỗi , mình đang dùng win7 64b , file bác đưa cho ko xài được :D , cho mình file trên win7 64b dùm nha
  17. phamhonghainb

phamhonghainb Thành viên

Đây của bác đây. http://www.mediafire.com/?2651qr4orij00zv
    Titaner thích nội dung này.
  18. Titaner

Titaner Thành viên

19. phamhonghainb

phamhonghainb Thành viên

Không được không lấy tiền luôn ;). Đùa tý thôi cũng chưa có máy 64 bit để thử nên hy vọng là được.
  20. anuilong

anuilong Thành viên

Thực hiện thao tác tắt máy, bấm Option và cắm cáp như vừa nãy. Sau đó bạn mở thư mục fastboot vừa down về đã giải nén ở desktop, bấm tiếp vào thư mục fastboot con ở trong, bấm phím Shift vào chuột phải vào 1 điểm trống bất kỳ trong folder, ta sẽ thấy có lựa chọn Open command window here làm xuất hiện 1 cửa số CMD. Gõ fastboot.exe -i 0x0fce getvar version vào cửa sổ CMD vừa mở rồi bấm Enter
    sao mình mở fast boot hok lên và shift chuột phải hok thấy Open command window here
    tới đây ngồi nhìn trời...trăng ...sao mà nãn thế