Hướng dẫn chi tiết Copy Nhạc và Video vào iPhone

Lexus350
28/11/2008 8:52Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uppppppppp cho mem mới như mình nào he he
Thanks chủ thớt
lọ mọ lọ mọ... mãi r cũng đc :X thank bác nhìu nhá :X
Xin lỗi! Mình vẫn chưa hiểu, mình đâu có để ở my computer, ko hiểu sao giao diện itunes phần movies lại như vậy!
bác ơi tình hình là cái movies ở trong itunes của em nó ko hiện lên. Nó cứ báo là mua or thuê movies ở app store. Nên ko làm thế nào mà cho movies vào cái ip đc. Nhân tiện hỏi luôn bác. Em down cái movies ở trong phần podcast về, down nhiều quá nó đơ máy, delete hết rồi nhưng vẫn còn 1 file nó cứ ở trạng thái processing và thế là em muốn cài app mới từ app store là nó cứ hiện waiting ko làm j đc. Nhờ bác chữa hộ em với! Thanks bác bài viết vô cùng hữu ích cho anh em!
Cho hỏi tại sao iphone 3G của mình lại không kết nối được với itune phân mềm chép nhạc nhỉ. hay máy trung quốc thì không chép nhạc được, tại máy mình bị "luộc" vỏ thì IP4, ruột sao khi check thì IP 3G, các pro nói máy mình trung quốc, tư vấn dùm.
Mình cũng bị như 2 bác kia. Làm với nhạc MP3 thì ok but tới Movie thì nó có giao diện như vầy thì sao mà kéo thả đc, mình thử đủ kiểu but k khác dc, chẳng giống của các bác tí nào! Mong các bác giứp đỡ ....!
hieprebel
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình cũng bị thế này, bác nào có kinh nghiệm vào truyền lại cho anh em với. Cám ơn.
Sau một thời gian Search mình cũng tìm ra được cách làm, tất cả là do phần mềm Convert Video hết. Mình dùng tất cả các phần mềm tìm được nhưng đều không hiệu quả, và cuối cùng đã thành công với phần mềm này.

http://www.mediafire.com/?c2ytygezxfiitn2
Các bác tải về, Convert dùng cho máy thuộc loại mình dùng (Như tôi dùng Iphone thì dịnh dạng Iphone H.264 Video). Convert xong Import file to Library là Ok.
Một bài viết rất hữu ích cho những mem mới lần đầu sử dụng Iphone. Chu topic cho minh hỏi một chút. Cách chép hình ảnh từ PC vào Iphone cũng làm tương tự vậy được k? Sao mình chép hình vào thì trong Iphone nó toàn nhân đôi Thư viện ảnh lên k ah. Tự nhiên thành 2 thư viện ảnh giống nhau. Xin cảm ơn
hieprebel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lọ mọ mãi rồi cũng tìm ra cách để đưa phim vào.
Vô cùng đơn giản, các bác cài QuickTime thế là xong ;)
Du biet roi. Nhug cug tks da nhiet tinh.
Cảm ơn bạn, bài viết chi tiết quá, rất là helpful với những người mới như tớ.

Nhưng tớ có một vấn đề, khi bấm vào thẻ music thì lại không hiện ra màn hình như của bạn, mà nó thế này

Nếu click vào Sync thì họ đòi xóa hết music trong iphone để thay bằng music trong itunes (mà tớ thì có nhiều recording từ iphone lắm, ko nhắm mắt sync luôn được)

Sao máy của tớ không hiện ra mấy cái lựa chọn sync đáng yêu như của bạn nhỉ? Tớ là dân ngoại đạo đang trong quá trình tìm hiểu. Có gì động viên tớ với nhé. Thank gia đình tinh tế nhiều nhiều
@Beverly có thể trước đó bạn đã từng sync nhạc,phim hay hình từ máy tính khác hoặc 1 chương trình khác ngoài itunes nên giờ nếu sync = itunes thì sẽ mất hết nhạc,phim và hình đang có trong thiết bị của bạn.nếu bạn muốn dùng itunes để sync nhạc thì tốt nhất dùng chương trình khác như itool,ifunbox hay copy tran để sync thêm nhạc,phim,hình hoặc backup lại luôn recording của bạn từ những chương trình trên sau đó sync lại = itunes thì về sau bạn có sync tiếp bằng itunes sẽ ko bị mất nữa.
@Yang_congtu Tớ chỉ dùng sync từ mac cá nhân thôi, nhưng có lẽ việc cài lại mac rồi cài lại iphone là nguyên nhân chính. Thanks bạn anyway
fangy
ĐẠI BÀNG
12 năm
oánh dấu phát nào .good thread
khong biet sao em danh tieng Viet khong duoc, moi nguoi thong cam nhe
ip4 cua em luc chep mp4 vao no thi thay co xuat hien tren itune, kiem tra trong phan general > about thi cung thay co may chuc file video ma em xem trong videos lai khong nhin thay, ai biet benh gi tu van giup em voi
@nguyen0811105 Bạn vào phần iPod/Music Video xem có bị lẫn trong đó ko mà ko phải nằm riêng ở Video 😃
@LIENHUONG Khong co ban5 oi, con cach nao khong chi giup minh voi
Sao máy mình dow itunes ver mới lâu thế @@! 4 tiếng lun ?? bản trước dow rất nhanh , tự dưng del rồi tải lại lâu quá 😔(
@bravepig Do server Apple busy đó bạn, để đêm down hay thử lúc khác bạn nhé 😃

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ!
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
SYNC bằng Itunes!nhạc hình thì ko sao!có sync Video thì làm mãi vẫn ko vào đc IP 😔
P/S:Ko nói mấy itool .... nhé
@thanhbk Vậy bạn xem file video convert ko chuẩn cũng ko vào được 😃
luankrvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhbk bạn phải đổi đuôi file sang mp4 mới đc. Còn itool thì ko cần nó tự chuyển sang mp4.
oánh dấu tối về nghiên cứu.
hêy à chả hiểu cái gì hết trơn à =))
bác Lexus ơi cho em hỏi.hok hiểu tại sao cái Cyias em vào trên IP của em mà hok vào được là sao?mà em kết nói IP với PC rùi syns mấy cái app mà hok syns được.báo lỗi hoài là sao ạ...mong bác giúp...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019