Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết Copy Nhạc và Video vào iPhone

Lexus350
28/11/2008 8:52Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

P can mk giup cko nao k. Mag mk hoi yeu kha nag la k dug teamview dk nhug vuog cko nao thu noi xem mk pit k
bạn giúp mình với vấp ngay chuyển video -> video iphone
Mình làm như bạn hớng dẫn đến phút cuối cua chuyển video thì k đc

làm xong xui hết zo không xem đc , xem side của file thì = 0 giúp mình với
@maxskill115 1. Bạn dùng Aiseesoft Total Video Converter để convert bạn nhé, có chuẩn dành riêng cho iPhone 😃
2. Sau đó ở thư viện - video bạn add file bạn vừa convert vào ;)
3. Tiếp đến cắm iPhone, chọn máy - tab video chọn đồng bộ để đưa video vào thôi 🆒

Còn ko thì bạn search AVPlayer cài
1. Máy chưa JB bạn dùng iTunes
- Sau khi kết nối iPhone thì chọn thiết bị
- Ở tab App kéo xuống dưới có mục Sharing - bạn chọn App AVPlayer đã cài
- Chọn Add để add file video vào chương trình (avi, mp4 hay mkv mà khỏi convert cho mệt)
2. Máy JB thì dùng ifunbox chép vào cho nhanh
e dag restore lại con iphone 3g của e mak nó nói k restore dc,lỗi 1105 ji đó,bác giúp e cái
@peter1357 Lỗi 1015 bạn thấy hiện màn hình iTunes & cọng cable - bạn search Tiny Umbrella, chạy tool này & kích Exit Recover để thoát lỗi 1015 bạn nhé 😃
-> Khi đó nếu máy Lock sẽ hiện iTunes + cọng cable nhưng có thêm dòng Slide to emergency, bạn Jailbreak tiếp hay dùng sim Active để vào màn hình bên trong ;)
@LIENHUONG Sao ko sync app download ơ dây đưa vào iphone 3g được vậy?
@peter1357 App ở đây - ý bạn là trên diễn đàn hay ngoài ngoài iTunes ý hả bạn 😃
1. App ngoài iTunes hay AppStore của Apple là loại cr4ck nên máy cần Jailbreak & cài Appsync mới được
2. Hiện giờ nhiều App yêu cầu version (phiên bản) firmware cao mà máy bạn ko đáp ứng được như từ 4.3 trở lên nên cũng ko cài được bạn à
nhanh bác ơi
tks,mih làm dc rùi
NgHungTb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks các bạn nhé, mình đã làm OK rồi
em làm như vậy nhưng đến đoạn chọn file vao thi nó báo ko dọc dc file là sao hả bác.
@anhthuc_hd Bạn thử cái này xem sao bạn này 😃
https://www.tinhte.vn/threads/quan-ly-du-lieu-tren-iphone-that-don-gian-voi-itools-ifunbox.1002733/
cung ko dc bac ah. em moi dung nen ga qua
@anhthuc_hd Chú ý gõ có dấu tiếng việt bạn nhé 😃
Bài dưới mình đưa là iTools - 1 công cụ khác của TQ nhưng sử dụng rất dễ mà ...

Mình vẫn dùng iTunes sync nhạc & video bình thường mà nhỉ (i
- Nhạc thì kể cả flac hay ape lúc add vào playlist thì iTunes cũng tự convert ra
- Video thì mình ko sync kiểu trên mà mình cài thêm AVPlayer
Sau đó cắm iPhone vào, chọn thiết bị, chọn tab App
Kéo xuống dưới có mục App Sharing, chọn AVPlayer & nhấn Add để thêm file vào cột bên phải (AVPlayer có thể đọc định dạng mkv, avi ... mà ko cần convert sang mp4 hay mov)
Rồi nhấn Đồng bộ là iTunes tự chuyển vào AVPlayer

Bạn có thể nói rõ lỗi bạn gặp đoạn nào & chụp ảnh màn hình minh họa (trên PC/Lap bạn nhấn nút Fn + Prntscr ở góc trên bên phải để chụp lại ảnh, sau đó dán vào bài bạn hỏi xem sao o_O
cám ơn bạn nhièu! mình đã làm dc
pomme_bleu
TÍCH CỰC
9 năm
Phim có phụ đề thì coi được ko bác chủ thớt???
Thanks
@pomme_bleu Bạn có thể cài thêm AVPlayer/AVPlayer HD để hỗ trợ xem tốt hơn nhé, xem đa định dạng luôn mà ko phải conver 😃
1. Máy JB bạn có thể search file ipa cài hoặc vào Cydia cài kho Appvn rồi cài chương trình, sau đó bạn dùng iTools hay iFunbox chép thẳng file phim lẫn phụ đề vào App sharing/AVPlayer - mình đang xem X-files rất tốt ;)

2. Máy chưa JB thì bạn mở Safari truy cập địa chỉ http://appvn.com sau đó sẽ có thông báo hỏi bạn muốn cài Gamota hay không thì bạn hãy cài đặt nó.

Download Android APK Games & APK Apps Online Free | Appvn Android

Android Apk Download: Download top android games & top android apps online for free at Appvn Android - The best site to download apk files. This is also secure, reliable and fast.
appvn.com

Sau khi cài xong thì vào Gamota và cài Appvn

Rồi bạn cắm vào iTunes
- Chọn thiết bị của bạn - chọn tab App
- Kéo xuống dưới có mục App Sharing - bạn chọn AVPlayer
- Ở cột bên phải có mục Add, bạn chọn add file rồi chọn đồng bộ để chuyển file vào máy
CuongQuat
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế mình muốn copy một số ảnh từ iphone ra pc thì làm thế nào bạn ơi. hướng dẫn nốt cho mình cái này nhé. để tớ lại có cảm tình với quả táo.
Nhạc nhẽo, hình ảnh thì đơn giản rồi.

Còn VIDEo thì khó nhằn với AVI, MKV.... Nên các bạn làm như này nhé :

các bạn dùng KMPlayer or HD player (hàng việt) bật wifi cả lap và ip sau đó kết nối bằng cáp,

Trong phần cài đặt ip trên itunes

Kéo xuống phần chia sẻ tệp file

Nhìn thấy ứng dụng KMP, HD player thì chép file video vào phần documents,

chép thoải mái các lại file miễn là phần mềm này hỗ trợ.

Và khá là ok đó, hỗ trợ nhiều.
pomme_bleu
TÍCH CỰC
9 năm
@duyhut Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn ko?
Mình có cố gắng làm theo hướng dẫn nhưng ko biết "kéo xuống phần chia sẽ file" nằm ở đâu trong iTunes?

thanks
@pomme_bleu chọn ip của bạn
chọn tab app của ip (trên itune nhé)
chú ý (phần ứng dụng của tôi trên itune, bạn kiểm tra list ứng dụng xem có không. Không có thì bạn tải app qua itune nữa nhé)
xem có kmp chưa, có thì tiếp theo kích chuột vào đó, rồi chép file vào mục document bên cạnh ấy
Thân
iTunes này phiên bản cũ rồi , phiên bản mới làm gì có dấu + chứ ?
HINCUTIN
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế làm sao chép nhạc chuông theo í mình ,ko phải những bài có sẵn trong iphone ?
THANKS BÁC NHIỀU ! RẤT HAY ĐỐI VỚI NHỮNG BẠN MỚI LÀM QUEN IOS NHƯ EM .
Mình cũng đang cần hay quá thanks chu thớt sáng mai lam thử
Mình cũng đang cần hay quá thanks chu thớt sáng mai lam thử
cho em hỏi làm thế nào để lấy bài hát làm nhạc chuông cho iphone ạ
@hồ tuấn dũng Phải Jailbreak máy mới làm được bạn à o_O Ko thì phải cắt nhạc rồi sync qua iTunes 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019