Hướng dẫn chi tiết hackphone Nokia E7, N8, C7, C6-01, E6-00, X7 ...

ThanhLongND
7/4/2011 18:0Phản hồi: 452
452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bac nao biet chuong trinh hack cho nokia c3-00 chi cho e voi
Hack phone cũng hay, em hack con E71 của em dùng okie lắm, cài đủ thứ soft mà ko sao cả
hic ..sao tớ hack con n8 song, cài chương trình ok.chép font .. được tuốt a.nhưng sài sao đui lúc nó tự khởi động lại hoài hay bị tắt hoài a.với lại nó cứ báo full memory hoài a (các biểu tượng thành dấu hỏi không a), cứ phải tắt máy khởi động lại a.
Đúng rùi bạn, hackphone bằng phoenix là mọi phần mềm đều mất hết, bạn có thể hack IT để các thứ còn nguyên, pm yahoo thanhlongtinhte nha

C3 là s40 trước chỉ có pdaviet là hướng dẫn hack nhiều bạn à

Tất nhiên bạn hihi

Bạn tải file hack ở đâu, có thể lỗi rùi ? bạn chát yahoo thanhlongtinhte đi
bác THANHLONG ơi mình bị vướng ở đoạn chọn FW update xong nó nhận product code rồi, kéo xuống click options để chỉnh đường dẫn file hack thì nó báo
Flashing files listing retrieving failde: 0x8210021(-2078212063)-
Firmware: CRC checksum ò file 'C:\program files\nokia\phoneix\products\RM-675\RM......fpsx' does not match with the checkscsum in data-package.
file hack là file CFW v4.0 của bác vutai post.mình dùng c7.hix.nó báo thê này thì phải làm sao?
anh ơi sao em Ấn Refurbish để Phoenix tự động chạy chạy đc 1 tý thì nó hiện lỗi song máy điện thoại em k bật lên đc nữa (em hack N8)

chivung
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng bị ở bước này nhưng khắc phục đuowcj rrooif. nếu bạn để ý thì phía cuối cùng khi bạn kick option có file ....memory 16Gconten gì đó phải không? tức là file mà liênquaan đến ổ 16G đó. bạn delete nó đi là được thôi

---------- Post added at 12:00 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

hack lại ở chế độ deadphonethooi bạn
catdohieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi là cái này vừa hack cũng là vừa flast lại fimware đúng ko nhỉ....
Mình có N8 hàng châu âu chưa có tiếng việt flast luôn bằng cách này có tiếng việt luôn đúng ko các bạn....
Thanks alllllllll ....!
Xin đánh dấu đẻ sử dụng sau nay. Cảm ơn bác chủ.
Các bác cho mình hỏi là máy đã hack rồi sau khi up FW thì còn có tác dùng nữa ko? có cần hack lại nữa ko?
Up fw trên chính điện thoại thì không cần

Up fw bằng phoenix hoặc JAF thì cần hack lại bạn nhé
N8 hack đơn giản nhất là gì nhỉ
N8 thì nhìu cách hack làm rùi, bạn chát nick thanhlongtinhte nha
Làm đến hình cuối là có thể đóng Phoenix rồi phải không chủ thớt, thanks nhiều nha, mình thành công rồi ^^!
Chi tiết nhỉ. Chủ thớt kì công ghê.
Sau đó các bạn coppy tất cả các file vừa tải được vào thư mục RM-xxx với xxx tương ứng máy các bạn
Cái RM-xxx với xxx tương ứng với máy cụ thể là cái gì mình chưa hiểu
bác cầm điện thoại lên gõ *#0000# sẽ ra RM-xxx , của máy bác mà , tương ứng vs số RM đó bác dùng navifirm để tải về , và cũng nhét hết mấy cái fille mới tải về từ navi đó vào thư thư mục RM-xxx của máy bác và cho nó vào đường dẫn như bác chủ topic hướng dẫn , ứng vs phiên bản của điện thoại sẽ có những RM khác nhau bác phải chú ý ko down phải cái cổ xưa là máy bác die đấy 😆
tuanhavan84
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko co pcsuite thi dung ovisuite co ko bac
chẳng biết máy mình đã hack đc hay chưa, có pm thì cài đc có cái nó vẫn đòi cer
tuanhavan84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bac xem dun em voi sao con C7 trang bac cua em co ma san pham la 059b7Z6 khong co tren navifirm ?
Không biết thì đừng nghịch dại. Mình vừa pm anh Thành long hack được rùi. Làm theo bài này 100% xịt 😆
Các bạn cài TV nhớ down bản Phoenix này nhé. Phoenix_Service_Software_2011.02.000.44842_.....ed
1 số trường hợp chọn Update Software chứ không chọn Refurbish. Deadphone các bạn có thể cứu được nên cứ yên tâm mà chạy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019