Hướng dẫn chi tiết hackphone Nokia E7, N8, C7, C6-01, E6-00, X7 ...

ThanhLongND
7/4/2011 18:0Phản hồi: 452
452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanhavan84
ĐẠI BÀNG
13 năm
bac thanhlong giup minh voi khi flast chay dem fimweup thi no bao the nayproduct codes list retrieving fail:0x80040234(-2147220940)-datapackage is installed in multible locationsXin cam on................!
tinibb7290
ĐẠI BÀNG
13 năm
em mới xài N8 nên hơi gà một chút
Mấy bác cho em hỏi là tại sao phải hack,nếu ko hack thì có cài được mấy ứng dụng mà trên diễn đàn cho ko
N8

Bác thanhlong cho em hỏi là bản hack này là vĩnh viễn phải không ạ?khi ta format *#7370# lại máy thì hack có bị mất không ạ?.và em thấy trong blog của bác có 1bài hướng dẫn hack cho N8.bài ấy giống như bài này phải không?
x7 thì vẫn thế ..............
chào các bác !
em định hack con C7 cho thằng em mà dính cái lỗi này bác nào biết tư vấn giùm em với.
nhảy ra ngay lúc select firmwave:
em dùng win7 ultimate
máy em nó là C7-00 RM-675 FW 014.002
nhân tiện cho em hỏi , tải FW = navifirm thì tải những phần nào? em tải hết về thấy những hơn 1G
chẳng biết cái nào dùng cái nào ko 😁
[/IMG]
mình kết nối n8 với fn đã thành công. nhưng sao vào update fw thì nó ko nhận ra được product và thông báo bản hiện thị như vậy là sao vậy mấy bồ. đang tập tành update . mầy bồ chỉ giúp với. thân
giống hệt 😁
chắc tại cái gói FW 14.002 nó lỗi rùi 😔
vanthoxd2
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng mới dính như bạn nè.giúp mình với
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
-Lỗi trên xảy ra khi bạn chưa copy firmware vào đúng đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XX ( trong đó RM-XX là tên kiểu máy , là 1 folder do bạn tự tạo ra , bấm *#0000# để biết kiểu máy của mình đang dùng)
-Hoặc trong quá trình tải từ navifirm 1 số file download bằng idm đã bị thay đổi tên vd ABCD_RM601... , xóa "ABCD_" sửa lại tên thành RM601... (mẹo : so sánh tên trong list của navifirm so với tên file tải về khi hoàn thành là dễ dàng phát hiện ra )
-Lỗi có thể xảy ra nếu chưa cài net framework
vào địa chỉ http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?id=19 để tải về
-Do máy chưa cài Ovisuite hoặc PC suite
vanthoxd2
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình chưa cài được pc suite nhưng vào trang của nokia tải pc suite lại ko có n8 hjc.phải làm sao hả bạn
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
cài ovisuite đi bạn
Các bạn tải fw từ navifirm về là không lỗi được nha.

Có gì cứ chát yahoo thanhlongtinhte hoặc call 097 629 8668 nha
Cho mình hỏi cái, file mình down của bạn là "RM-626_014.002_U08.01_79.92_prd.uda.fpsx" dành cho nokia E7

Còn trong thư mục mình down về có file tên là "RM-596_014.002_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx" giống đuôi, mình có thể đổi tên file của bạn trùng tên file của mình rồi chép đè lên file của mình ko (file của bạn là 94,7MB, của mình là 62,2MB) mình đang xài N8. hay là cần phải down file hack dành riêng cho N8 vậy?
hack roi muon go bo ban hack de update fw thi lam the nao ban?
Tất cả các bước đều OK. Minh đã hack được con n8 của minh. Cũng làm tương tự con máy n8 của ông em, sau khi ấn Refurbish (bước cuối) chạy được 1 đoạn nó báo lỗi missing......gi đó......và hiện ra thông báo là 1-usb cap đã ngắt. 2- kết nối usb cap. 3-quên mất. 4- bật nút power botton trong 10 giây. May khởi động lại vẫn ok. chưa bj đơ. nhưng không dám thử nữa. máy minh chả sao, hỏng máy nó thi ngại lắm. Mong được giúp đỡ..........thank
File hack của máy nào chạy máy đấy nha bạn, không có là dead phone đó

---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 08:07 PM ----------

Chát yahoo thanhlongtinhte bạn nhé

---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 08:08 PM ----------

Cứ update thoải mái không cần gỡ bỏ bạn nhé ^^
ban oi cho minh hoi, sao minh cai phonix xong
chay thi no bao loi
Error loading component

HRESULT 0x80040154 (-2147221164)
This means:
Class not registered
khong ket noi vs dien thoai, minh da cai pc suite
Bạn flash lại xem, không được thì chát thanhlongtinhte mình xem lỗi sao nhé
co ket noi duoc vs dien thoai dau ban. cung khong scan product duoc luon.
mình cũng bị như bạn này nói. Nếu bạn làm đc rồi thì chỉ mình với nhé hoaian25nd@gmail.com. Xim Chân thành cảm ơn đã chia sẻ.
bạn tắt điện thoại. và chuyển sang chế độ dead phone trong phonix nha. ko cần pc suite đâu.
ong nay bo box roi ha?
các bác cho em hỏi file hack của N8 rm 596 014.002.c02.01 có phải là file hack ở #1 k ah?
cách hack này xài với N8-00 FW 014.002.C02.01 , Product code : 0599256 đc ko pác
cám ơn bạn thanh long nhé
thú thật chạy đến phút cuối mình cũng vẫn cón run
chúc bạn làm ăn ngày càng phát đạt
Sao lại không kết nối được, bạn chát thanhlongtinhte xem ?

Lỗi không dùng được như nào hả bạn ? Bạn tắt mấy trình diệt virut đi

Đó là file E7 bạn à, file N8 ở blog của mình nha

Dùng tốt bạn nhé

Bạn chát yahoo thanhlongtinhte đi mình xem sao ?
anh oi lay ho em cer key voi
may em la C7-00
Imei: 356252043851572
cam on anh nhieu ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019