[Hướng dẫn chi tiết] Jailbreak iOS 4.2.1 và những vấn đề liên quan

Didu
25/11/2010 11:8Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fantianyi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như có redsn0w 0.9.6b6 rồi à. JB có ổn định hơn không vậy ?
đang down bản b5, hy vọng jb được.
hiz. Vẫn chết như thường, đơ tại downloading jailbreak data. 😔
fantianyi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử làm lại vài lần, hoặc chạy 2 redsn0w 1 lúc xem... Mình cũng bị vậy và làm lần thứ 3 được 😃
Chạy 2 redsnow là sao hả bạn? Đến lúc mình chạy chế độ DFU thì chạy làm sao?
Nghĩa là bạn mở thêm 1 cửa sổ redsn0w nữa ý bạn 😃
-> DFU thì bạn theo HD ở đây :p
http://www.tinhte.vn/251958-BGB-NEWBIE-CACH-DUA-VE-RECOVERY-MODE-va-DFU-MODE
Không ý mình là mình chạy 2 cửa sổ nhưng có hoạt động cả 2 cửa sổ không? hay chỉ 1 cửa sổ làm, 1 cửa sổ chỉ mở thôi.
Em có con IP 3GS new bootrom. Sau khi update lên iOS 4.2.1 và jailbreak rồi dùng Cydia để cài AppSync 4.2 thì bị ăn táo sau mỗi lần khởi động. Có bác nào gặp lỗi giống em ko? Cách khắc phục thế nào xin các cao thủ chỉ bảo giúp.
vuongsoai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hỏi các bác một vài vấn đề:

1. em không thể add source "Cydia.hackulo.us" được nên không thể cài Appsync được. không biết là phải làm sao?

mong các bác chỉ giáo. thanks
Bạn add sources iphone.gsm.vn nhé 😃
itxuankha
TÍCH CỰC
13 năm
em thấy bài này hay đấy nhưng em chưa làm được, mặc dù con ipod gen 2 của em lằm ở nhà cả tháng nay
ai giúp em với ....!

đã thử nhiều cách : khi chạy song song 2 ct redsnow thì nó ghi là " rebooting & use other USB ports " , còn hình trên là làm theo hướng dẫn, khi đưa vào chế độ DFU thì hiện lên thông báo đó còn ip vẫn hiện " downloading jailbreak data ..." rồi đứg im lun
Bạn mang sang 1 PC khác làm lại nhé 😃
mình cũng lỗi tương tự trên, đã sang PC khác win 7 chỉnh compatible mode mà vẫn không được. Giúp mình với....! 😔

mình bị đứng ngày khúc này,có bác nào hướng dẫn dùm mình được không,làm rất nhiều lần rồi và cũng đợi 30 phút vẫn không thấy chữ finish,mình xài ipod touch gen 3,FW 3.1.3 và lỡ tay update lên 4.2.1 rồi,không biết cách nào để JB,mong cao thủ ra tay giúp mình nhé,
anh ơi giúp em với !em chạy redsnow lên rồi browse thì nó không tìm được file ipsw nào cả ! em down ios 4.2 về rồi giải nén ra thì không có file nào đuôi như thế !mong anh chỉ giùm e xem em chưa biết cái j !em thử đổi đuôi rồi nhưng không được hjx a tra lời sớm cho em nha !
bạn đừng giải nén ra ma hãy đổi đuôi rar thành ipsw là được
vào tool>>folder options>>>>view>>chọn vào ô >>hide extension for known file types>> đổi duôi .rar thành .ipsw>>la ok
mà mình cũng khuyên bạn đừng nên up lên 4.2 vì mình vẫn chưa jialbreak được.nhưng nếu bạn có lưu SHSH thì up lên 4.2 còn có thể downgrade về bản cũ được,còn mình không có lưu bây giờ không biết sao xuống lại được,cũng đang chờ các cao thủ giúp đỡ
anh ơi nhưng mà e dùng win 7 không biết tìm chõ hide extension for known file types o dau anh ak ....!
mà cái cục ios 4.2 của em là file zip mà có fai rar đâu anh ....!

bạn làm theo hình nhé,.zip cũng vậy thôi đổi sang đuôi thành ipsw
vanloi9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
A ơi cho em hỏi cái bước thứ 2 với!
Fw ios 4.2.1 em dow về rôi nhưng lúc browes tìm thì không đúng đuôi file nên không chạy được! E hướng dẫn em phát!
Do bạn load về là zip đó 😃
-> Bạn vào My computer - Tool/Folder Option/View bỏ chọn Hide extension for known file type
-> Roài ra Rename đuôi zip thành ipsw nhé :p
Em đã làm theo bài viết và JB thành công. Nhưng vụ tethered jailbreak bất tiện quá. Mỗi lần reboot hoặc máy hết pin là lại bị ăn táo, phải kết nối máy tính để làm lại bước này.
Không biết có cách JB nào khác hoặc cài thêm gì để trị dứt điểm, khỏi cần làm lại bước tethered jailbreak hoài hoài ko các bác?
Chưa có cách bạn à, chịu khó 😔
Hic, vậy em ko dám mang ipod touch đi đâu chơi xa vài ngày rồi. Hết pin là thành cục gạch có hình...táo! (nếu ko có cáp và máy tính để tethered jailbreak lại)
Mua thêm cục pin dự phòng gắn ngoài bạn à 😃
Có 2 cách bạn à:
1/ Ở lại fw 4.1.2 và .....chờ tool untethered thui
2/ Nếu bạn có shsh fw 3.2.2 thì về lại để xài đỡ dzậy
3/ Hết rùi ....!
Mới ty toe dùng Iphone, đọc xong bài của chủ thớt cũng máu me lắm nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại vẫn hãi😕 nghe chừng hên xui quá:skip:
Nhất là quả "restart" chắc chắn là chưa khắc phục được, nghĩ cũng hơi khoai, ngộ nhỡ JB xong nó bị lỗi hao pin chẳng hạn, rồi phải restart, lúc đấy lại ko có máy tính ở đó thì chỉ có mà khóc 💣
Đã dùng phải chấp nhận ... hi sinh tí chứ 😃 Cứ làm tới đi bạn à :p
Mình xài 4.2.1 (chưa jailbreak) thì wifi tuyệt vời, tự động bắt sóng wifi nhanh nhạy lắm... Có bạn than phiền về wifi sau khi jailbreak làm mình dè dặt quá...Các cao thủ cho ý kiến?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019