Hướng dẫn chi tiết Just boot tegether right now-có video

hanhpro10
10/3/2011 16:46Phản hồi: 6
Hic. Chợt nhận ra 1 điều đó là mình tham gia diễn đàn đã lâu,số bài viết cũng nhiều nhưng số thank thì " 0 " . Sao thấy buồn buồn ghê,nên lục lọi thấy mình làm cái nè đưa cho đứa bạn bây h post lên đóng góp cho diễn đàn ngày một tốt đẹp hơn và ...để...biết mùi chữ Thank. hic 😔 cám ơn các bạn

Just boot tegether right now

A. Áp dụng :
- với máy IP new boot (biết new boot có thể search trên diễn đàn) dùng Firmware custom giữ bb để unlock
- khi máy hết pin hay bạn tự tắt máy => máy bị treo cáp

B. Cách làm
1. Chạy trên win xp hoặc vista
- chạy redsnow 096b6 -> browse đển firm ware gốc mà bạn đang dùng,bạn có thể down ở link sau http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/download-all-iphone-ipod-ipad-fw-itunes-tool-update-399433/ -> next ->yes-> chọn just boot together right now -> next -> đưa máy về DFU theo hướng dẫn trên màn hình redsnow : giữ ấn nút nguồn (trên đầu trong 3s )-> giữ đồng thời home và nút nguồn trong 10s -> thả nút nguồn vẫn giữ nút home -> ok

2. chạy trên win 7 ( theo hướng dẫn đoạn cuối của ghi hình )
chỉ có chuột phải vào redsnow chọn compability -> >tick chọn Run this program in compatibility mode for>chọn Window XP (Service Pack 2).>Apply>OK

C. Video Hướng dẫn

6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Che_tau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài hướng dẫn của bạn ko có nghĩa nên chẳng ai cần đâu,thank làm gì cho phí công.Bạn chẳng hiều mình đang làm gì cả đâu.
hanhpro10
ĐẠI BÀNG
13 năm
khi bác nhỡ mua 1 máy bb6.15 hay 4.2.1 hay 4.1 new boot ,bác ấn tắt máy và treo cáp thì bài viết này sẽ giúp cho bác lại sử dụng dc. Tôi đã giúp dc nhiều người vụ này còn bác chắc chưa gặp phải nên k biết tôi cũng k trách . thank vì đã để ý
Bạn biết hay không để ý vậy. Bây giờ kể cả máy new boot BB 6.15 thì đều có tool JB ok hết rồi, nó là Greenpois0n đó bạn. Bài của bạn thứ 1 là đã cũ, thứ 2 là có quá nhiều người post trước đây ---> nói chung là không cần thiết. Bạn nên tìm hiểu lại
hanhpro10
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok.quả này sẽ cố gắng trau dồi kiến thức .thank
discodisco
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn tù chỗ nào ra vậy
Hì hì bạn mà không để ý thì khi các bác bên hội qua thì bác bị chê te tua rồi.
đề nghị mod LienHuong phạt đ/c này 10 cái thanks vì đưa tin cũ và viết sai chính tả.(nếu chưa có thanks thì phạt âm)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019