Hướng dẫn chi tiết root máy Asus Fonepad

didonggiatot.com
16/6/2013 4:17Phản hồi: 701
Xin chào các bạn, hôm nay mình xin được giới thiệu cách root máy phablet asus fonepad đang làm mưa làm gió trên thị trường máy tính bảng lai điện thoại. Chúng ta sẽ cùng nhau đi thẳng vào vấn đề luôn. Rất đơn giản và hiệu quả.

1. Tải file có SKU tương ứng về máy (v3.2.3 mới nhất):
2. Copy file vừa tải về vào thẻ nhớ ngoài chứ không phải bộ nhớ máy nhé.
3. Tắt máy
4. Bấm đồng thời hai nút power và nút tăng âm lượng đến khi máy mở và báo cái hình cáp USB thì buông tay ra!
5. Bấm giữ nút giảm âm lượng và bấm luôn nút tăng âm lượng một cái sẽ ra màn hình menu chọn.
6. Bấm chọn SD Download bằng cách di chuyển menu với phím tăng giảm âm lượng và chọn bẳng phím power.
7. Ngồi đợi nó update xong và thưởng thức root (có thể wipe cache sau khi update để ổn định hơn)

Bài viết có sử dụng tư liệu của thành viên trên XDA . Mình đang bắt đầu viết tool để root các firmware của máy này dựa trên thành quả của các member XDA .

Biến Asus FonePad 8GB thành 64GB
701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhatre113
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai thử trước đê
@nhatre113 Bác thử luôn đê
Thử xong rồi bạn à mới post lên !
@didonggiatot.com E tải ap về rồi nhưng ko copy qua thẻ nhớ đc.phải làm sao để copy qua thẻ đc đây
vietsnam
TÍCH CỰC
11 năm
Hình như bạn nhầm rồi , ký hiệu WW là 3.2.3. Máy của mình là vậy.
@vietsnam đúng rồi ww là 3.2.3, cunar mình cũng thế, ko hiểu chủ thớt định làm gì nữa
@didonggiatot.com CHO MÌNH ĐƯỜNG LINK WW 3.2.3 VỚI, MÁY MÌNH HIỆN TẠI LÀ WW 3.2.3, TỐI NAY ROOT NÓ DOWN XUỐNG 3.2.2, THÌ CÓ THỂ NẦNG CẤP LÊN 3.2.3 ĐƯỢC KHÔNG BẠN?
@didonggiatot.com bro biết trang web nào có rom cho dòng memo pad 10 mới ra ko
@didonggiatot.com
cho vài hình ảnh để thấy sự khác biệt sau khi root đi bác
hót nầy.cao thủ nào làm rom đê.he he
Root nhu ben tren,co chyen app,game wa the nho dc k b
cái đó là tùy vào app bạn dùng bạn nhé bạn dùng thử link2sd nhé ! Còn root thì test đã ok cả trước và sau root ko khác gỉ cả !
Neu ma k chyen het dc cac app,game+datta thi root lam j trui
xóa bloatware làm này nọ chứ dau fai root để chuyển ko đâu từ root xong mí làm mấy cái khác như set location mặc định khi cài game !
làm sao wipe cache dc bạn.
Wipe cache = factory reset đó bạn !
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
root em nó có lên 4.2.2 ko bác:rolleyes: có chạy nhanh hơn ko:rolleyes:
Update thêm root cho JP SKU
dualcore
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang thử...
Ham root làm gì ko biết. Giờ FP nguyên bản chạy còn chưa ổn định, root xong lở máy bị hư gì đó là ko BH.
@nhatlongvn Về version cũ bằng cách nào bạn. Mới chuyển qua Android nên không rành lắm
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongaudio vào đây để biết thêm chi tiết bạn nhé
https://www.facebook.com/groups/Asusfonepad7/
@didonggiatot.com cho mình hỏi tý, mình hỏi cửa hàng mua fonepad, nếu root sẽ mất bh, như bạn nói có thể unroot được?
1. unroot bằng cách nào?
2. unroot xong nó có quay trở về thông số kỹ thuật ban đầu theo máy không và bên bảo hành có phát hiện mình đã root không bạn?
đây là vấn đề quan trọng ace muốn biết nhất đố
MÌNH LÀ MÌNH THÍCH BÁC RỒI ĐÓ
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toannguyenddd Factory Reset là xong, sao lưu trước bằng Titanium Backup chứ sao giờ, mem chưa thấy ai unroot hết, có j bạn hỏi thêm nhé, mìnhh góp ý thui
Update root cho CN SKU va TW CHT SKU
Đánh dấu phát;)
hungcobap
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank, mình cũng up lên ww3.2.3 rồi. Để tải về root thử.
Mình ko nói root sẽ làm hư máy, ý mình nói những cái hư khác kìa. Làm ơn khi đọc thì hiểu rộng ý nghĩ hơn giùm 1 chút, chứ còn android mình đã xài nhiều rồi nha bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019