Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết root máy Asus Fonepad

didonggiatot.com
16/6/2013 4:17Phản hồi: 701
701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

donan
TÍCH CỰC
10 năm
con asus của mình chưa root đang chạy android 4.1.2, số phiên bản:...WW_epad-V3.1.17 vậy có thể root như hướng đẫn của chủ thớt k? và sau khi root như hướng dẫn thì máy của mình sẽ mất hết phần mềm và về trạng thái ban đầu phải k ạ?
donan
TÍCH CỰC
10 năm
@kuniccm Mất hết ứng dụng đã cài phải k bạn?
mình update OTA cũng hog thấy 3.2.5. sao kì vậy ta
donan
TÍCH CỰC
10 năm
Cách này và cách dùng Framaroot có làm cho asus fonepad có khác gì nhau k các bạn?
donan
TÍCH CỰC
10 năm
đã thử Framaroot không làm được
donan
TÍCH CỰC
10 năm
mình đã root theo cách này OK không mất dữ liệu.
mình làm thành công hết các bước, và cũng đã có supperuser, nhưng mà không có chạy được chương trình quay màn hình, nó báo cần máy đã rôt là sao vậy các bạn. Ai chỉ mình với.
@vinhhaftc các ctrình root khác như titanium backup, adaway dùng đc ko bạn? gmd nữa? nếu đc thì do ctrình quay màn hình lỗi
bingoo511
TÍCH CỰC
10 năm
Mình root máy xong... rồi vào chỉnh sửa cái file như hướng dẫn của bác chủ (để chuyển đổi thẻ thành bộ nhớ trong) ---------> hiện giờ máy đang không nhận thẻ nhớ!! reset factory vẫn không được!!!!

ai biết chỉ tớ cách Fix cái!!?? hjx
@bingoo511 down cái firmware gốc về cài lại thử đi bác
Hướng dẫn minh root fonepad ww3.2.5 với 😃
@nb3105 root theo cách #1 đc đó, trên có bác làm rồi.
@aries.1482 Dùng v3.2.3 có root được cho v3.2.5 không vậy.hướng dẫn cho minh với
@trinhtuong hiện tại đã có bản root 3.2.4, chưa có cho 3.2.5, bác cài bản 3.2.4 root trước rồi sau đó có cách để giữ ko mất root khi update lên 3.2.5 qua OTA, cách làm cụ thể bác sang bên hội fonepad có hd, mình cũng đang tìm hiểu
rushhour
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng SuperOneClick root được mà, một click

Sent from my ME371MG using Tapatalk
@rushhour Hướng dẫn cụ thể đi
boxfed
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi người cho mình hỏi, dùng fonepad này khi đi ngoài đường bỏ ra nghe hơi bất tiện, có bác nào dùng vs tai bluetooth chưa? cho mình kinh nghiệm, loại tai đang sử dụng-giá, tính ổng định nghe gọi nha.
Thanks
để theo dõi không biết có bản root cho 3.2.5 chưa, em mới sắm
co loi gi dau, minh dg dung ma, wifi khoe, pin khung
chơi need for speed nó giật qua, root thử để xóa bớt vai cái vớ vẩn xem chơi có mượt không. mà aphal ấy có chơi được đâu, cài xong cho thấy cái biểu tượng gameloft xong là bật
Cao nhân ơi - xem dùm mình với (hình đính kèm)
Sau khi factory reset, mình bấm SD dowload nhưg nó báo E:No detect/mnt/sdcard/ASUS_BUNDLE.zip file! ERROR: Can't find image file
@DJLeevnvn Đang gặp vấn đề như bạn này , chẳng lẽ download firmware (.zip) từ trang chủ về rồi đổi tên file thành ASUS_BUNDLE.zip -> chép vào thẻ nhớ , rồi flash sao , ko giống như #1 hướng dẫn , bạn nào có thể nói cho mình biết lỗi gì ko, và cách khắc phục , thanks
Thanh COC
TÍCH CỰC
10 năm
@¶«ïñ§  giải nén file zip sẽ được 1 file có tên như sau
ME371MG_all_WW_user_V3.2.4.raw
(phiên bản mới nhất cho phép download trên trang asus hiện nay)
Giữ nguyên tên và copy file này thẳng vào thẻ nhớ sau đó làm như hướng dẫn để up nhé. Nếu vẫn gặp tình trạng báo như trên thì bác thử format lại thẻ nhớ hoặc download lại file và giải nén lại 😁
@Thanh COC Ok đã thành công , tại mình để nó trong thư mục :D , Thanks bạn
ngokchuayeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào biết cách khắc phục bị nhân đôi file sau khi biến thẻ nhớ thành bộ nhớ trong để cài được nhiều game hơn theo bác chủ top thì chỉ mình với. tks😔
Update fimware 3.2.6 cam nhan muot hon ram trong nhieu hon

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
xác nhận là 3.2.6 cảm nhận mượt hơn hẳn 3.2.4 :p
chờ cái root thui 😁
ai có root của bản 3.2.6 ko up lên đi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019