Hướng dẫn chi tiết Unlock Iphone 3g,3gs 4.1 4.2.1 cho Windows

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi hailong90, 29/11/10.

1. hailong90

hailong90 Thành viên

Các lưu ý trước khi unlock:
    -Đối với các máy đang ở 4.1 4.2.1 đang có baseband là 5.14.025.15 thì làm theo cách bên đưới để update baseband của iphone lên 6.15(ultrasnow hỗ trợ để unlock)
    -Đối với các máy đang có baseband thấp,hiện đang unlock không nên làm cách này.

Lưu Ý :
    Để sử dụng redsnow này nâng baseband ,iphone phải đang ở firmware >= 4.0 các bác đang chạy baseband 3.1.x sẽ bị treo cable

Bước 1:
    Bước 2: Download firmware 4.1 gốc hoặc 4.2.1 gốc tùy vào version hiện tại của máy (Bản này chỉ hỗ trợ 4.2.1 cho 3g,3gs vẫn phải dùng 4.1)

Cho Windows

Bước 3: Mở redsnow chọn đến firmware 4.1 hoặc 4.2.1 tùy vào version của máy
    Nếu iphone 3gs redsnow sẽ hỏi là bootroom mới hay cũ mới thì chọn yes cũ thì chọn no.

Bước 4: Đối với máy đã jailbreak trước(đã có cydia),chọn install ipad baseband sau đó chọn yes rồi click next
    Còn máy chưa jailbreak (chưa có cydia)thì stick thêm vào install cydia

Bước 5: Đưa iphone về DFU.Lúc này redsnow sẽ hiện thị :Fetching Ipad Baseband Files (please be patient) đây là bước redsnow kết nối với server apple để fletch baseband bởi vậy nhanh hay chậm là tùy vào mạng....nên các bác hãy kiên nhận.
    Sau khi boot xong vào cydia cài ultrasnow và sóng sánh vi vu

Bước 6: Đối với các bác là 3gs newboot....sau khi install cydia thì vào cydia chỉ hiện màn hình trắng...lúc này các bác phải làm lại các bước trên nhưng thay vì stick vào install cydia ở bước 4 thì stick vào just boot tethered right now...rồi đưa máy về dfu bình thường.
    lúc này sau khi redsnow báo done thì máy sẽ hiện quá dứa thay vì quả táo như bt ..các bác cứ đợi..máy vào được home screen là cydia chạy bình thương.
    Nhưng sau khi unlock = ultrasnow thì mỗi lần reset máy các bác sẽ bị kẹt ở màn hình boot(màn hình trái táo) các bác lại phải chạy redsnow stick vào just boot tethered right now để kíck máy lên.

FEEDBACK :
    : unlock

langtang123, KuDo1908, thanhbk129 người khác thích nội dung này.
  2. kimtinthao

kimtinthao Thành viên

Kỳ nay nan giải thật......cuộc chiến càng ngày càng khốc liệt

vuhieumobile thích nội dung này.
  3. bazokaster

bazokaster Thành viên

Thank bro. Máy em đang ở bb thấp, khỏe quá rồi :)

vuhieumobile thích nội dung này.
  4. thinhnt83

thinhnt83 Thành viên

Ủa vậy cái Firmware gốc 4.2.1 3GS dùng lúc nào và dùng ở bước nào vậy Bác? Sorry bác em hơi gà ạ...

5. spy912

spy912 Thành viên

bác nào không có máy mac thì đợi chừng chiều nay, dev team sẽ tung ra redsn0w để update bb 06.15 nhé

6. namdung

namdung Thành viên

Theo như nội dung hướng dẫn thì không dung firmware của iphone để built bản customer mà dùng firmware của ipad à bác ơi...nan giải quá

7. spy912

spy912 Thành viên

chính xác là vậy, pwntool 6.1.3 lấy bb 06.15 từ ipad để update bb cho iphone của bạn, và sau đó dùng ultrasn0w 1.2 để unlock

8. bach_pro1111

bach_pro1111 Moderator

Pwntool 4.1.3 này có build luôn bản FW custom 4.2.1 cho các máy luôn không? Bản custom bình thường chứ không phải custom này.

9. namdung

namdung Thành viên

Thế thì nan giải thật, không hiểu iphone 4 sẽ được built từ đâu để unlock nữa đây...

10. hailong90

hailong90 Thành viên

chỉ hỗ trợ 4.2.1 cho iphone 3g thôi bác..........còn lại chỉ build 4.1
    Bác muốn build custom bt thì chọn no ở bước 5

---------- Post added at 08:38 AM ---------- Previous post was at 08:36 AM ----------

mình có nhầm lẫn lúc đầu,bàn này không hỗ trợ 4.2.1 cho 3gs mà chỉ hỗ trợ 4.2.1 cho 3g,3gs vẫn phải dùng 4.1

kevinhang thích nội dung này.
  11. wonnie2610

wonnie2610 Thành viên

Như vậy con 3gs của mình lỡ up lên 4.2.1 không có thuốc chữa ah?

12. lequangtung

lequangtung Thành viên

phải đợi nửa rồi ,chán thật

13. bach_pro1111

bach_pro1111 Moderator

Thì dùng cái này nè đổi BB thành 6.15 rồi unlock. Còn cái kia là mình hỏi bản custom thường 4.2.1 thôi.

bknam2710 thích nội dung này.
  14. hailong90

hailong90 Thành viên

pwntool chỉ tạo firmware custom 4.1 với baseband là 6.15.00 để có thể unlock dc với ultrasn0w........nên firmware hiện tại của máy là không quan trọng

15. nickloc1

nickloc1 Thành viên

vậy máy mình PW 3.1.3 BB 5.14 thì muốn giữ BB 5.14 thì phải làm sao ban?

16. wonnie2610

wonnie2610 Thành viên

Nếu như vậy thì mình built 1 cái custom 4.1 với BB Ipad rồi restore trên máy 3gs fw 4.2.1 gốc của Apple vẫn đc ah? mình hơi gà sry nha

17. nickloc1

nickloc1 Thành viên

vậy máy mình 3G PW 3.1.3 BB 5.14 thì muốn giữ BB 5.14 thì phải làm sao ban?

18. sharknike2102

sharknike2102 Thành viên

có ai làm đc chưa vậy ? làm đc hay ko cho ý kiến để a e làm theo nào .

19. tinnaisoi

tinnaisoi Thành viên

Không có Mac. Win phải chờ Redsn0w hả ?

20. rua_con101

rua_con101 Thành viên

Lưu ý: nếu các bác Up BB 06.15.00 thì sẽ không trở về BB 05.xx.xx nữa được nhé