Hướng dẫn chi tiết Unlock Iphone 3g,3gs 4.1 4.2.1 cho Windows

hailong90
29/11/2010 0:52Phản hồi: 909
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào cho hỏi, máy mình 3gs lock 4.1 bb 5.15.02 newbootrom, thì mình phải chọn FW gốc 4.1 hay 4.2 vậy, vì mình có thấy bài viết "

Trích Được post bởi jacklove Xem Bài viết
đã làm thành công 100% , 3gs 32gb lock , fw 4.1 , bootloader 6.04 , bb 5.14.02 giờ là 6.15.00 , sóng vi vu
Sau đây mình xin fix lại bài của bạn trên 1 chút , lúc mà chọn fw 4.1 cho 3gs đó , bạn hãy chọn fw 4.2.1 gốc , thì mọi chuyện sẽ chạy 1 cách êm xui . Nhớ thanks Đính kèm 305747 , đây là thành quả của mình

làm sao để xem được bootloader?( mình hơi gà về việc này). thanks all.
đúng rồi bạn...lên 6.15 mới unlock duo.c

---------- Post added at 12:47 PM ---------- Previous post was at 12:46 PM ----------

theo mình thấy mình làm nãy h 3 máy(1 máy 4.0, 2 máy 4.1) bác cứ chọn 4.2.1 mà chiến.......mình chẳng phai xem bootloader gì cả
Cho mình hỏi, máy đang ở 3.1.2 nếu lên 4.1.2 có gặp trường hợp dính cáp + đĩa, hay phải dùng sim nhà mạng để active không? hay chỉ cần up FW 4.1.2 rùi dùng redsnow là chiến?
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn đang ở 3.1.2 thì stop.stop lại ngồi yên ko động đây kẽo hối hận ko còn kiệp
........lời ngõ ý chân thành........

máy em ở 3.1.2 nhưng mà bị lock bạn ơi, mình hạ FW để chơi game cho mượt đó mà, chứ không phải là unlock rùi, giờ mà stop lại thì đắp chiếu tiếp sao bạn? xin được chỉ giáo.
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo ý mình thì bạn cứ từ từ đừng nóng vội đã đắp chăn lâu rồi thì chờ vài 3 ngày nữa có sao đâu
vậy là 3g phải dow bảng 4.2.1 hả bác, e đang có bảng 4.1 tìm mãi k thấy cái fw nó ở đâu hết, e sắp điên mất rồi :hot:
xahyluc
TÍCH CỰC
13 năm
bạn ! cho mình hỏi mình đang dùng 3G lock 3.1.3 nhưng BB 05.14 giờ định lên 4,1 nhưng kg bt máy có Chạy Chậm kg? vì sợ! khi Unlock rồi thì kg về đc 3.1.3 nữa! nên cho mình hỏi Bạn đang dùng 4.1 chạy Mượt mà kg?
[MENTION=263918]hailong90[/MENTION]
không biết bạn có quote đầy đủ những thông tin của 2 cái link mình post ở dưới đây không?
@các member: nên đọc kỹ các thông tin trước khi quyết định sài tool unlock này. Thân
.
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/unlock-cho-iphone-3gs-va-3g-ios-4-1-4-2-1-da-duoc-phat-hanh-533916/
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/dich-nguyen-bai-tu-dev-team-blog-doc-ki-truoc-khi-quyet-dinh-unlock-534004/[/QUOTE]

bạn xem kĩ bài mình các ý chính về cái hại mình đã nói hết.........còn mấy cái ngoài lề đưa vào làm gì........bài của mình đã dài lắm rồi

---------- Post added at 12:59 PM ---------- Previous post was at 12:58 PM ----------

có link down đó bạn.........3g chiến 4.2.1 là mượt nhất unlock được,jailbreak duo.c,không dính cab địa
Bác ơi? em xài ip 3g nó hỏi bootroom mình chọn sao hả bác?
iphone 3GS 32G mình unlock vẫn giữ được FW 05.14.02​
thanks chủ thớt, máy mình 3gs fw 4.1 bb 5.15.02 mình cài fw gốc 4.2.1, l1m theo hướng dẫn của chủ thớt sau 5p, máy mình sóng gió vi vu.
3GS 4.1 chạy redsnow jb rồi sao vẫn không có cydia vậy các bác? ko có cydia sao unlock được đây?
Snapshot_20101129_2.JPG Snapshot_20101129_1.JPG
iphone 3GS mình unlock vẫn giữ được FW 05.14.02​
Bạn làm cách nào vậy? Post chi tiết để anh em test với!? :hot:
Bước 2: Download firmware 4.1 gốc hoặc 4.2.1 gốc tùy vào version hiện tại của máy (Bản này chỉ hỗ trợ 4.2.1 cho 3g,3gs vẫn phải dùng 4.1)

Cho Windows
Bước 3: Mở redsnow chọn đến firmware 4.1 hoặc 4.2.1 tùy vào version của máy
Nếu iphone 3gs redsnow sẽ hỏi là bootroom mới hay cũ mới thì chọn yes cũ thì chọn no.

Bước 4: Đối với máy đã jailbreak trước(đã có cydia),chọn install ipad baseband sau đó chọn yes rồi click next
Còn máy chưa jailbreak (chưa có cydia)thì stick thêm vào install cydia

Bước 5: Đưa iphone về DFU.Lúc này redsnow sẽ hiện thị :Fetching Ipad Baseband Files (please be patient) đây là bước redsnow kết nối với server apple để fletch baseband bởi vậy nhanh hay chậm là tùy vào mạng....nên các bác hãy kiên nhận.
Sau khi boot xong vào cydia cài ultrasnow và sóng sánh vi vu
FEEDBACK :[/QUOTE]

Nãy giờ theo dõi thấy anh em cứ lung bung cả lên giữ 3G và 3Gs
Mình xin mượn lại bài của bác chủ thớt :các bác làm tương tự cho cả 3G và 3Gs là ở bước 3 đều dow fw 4.2.1 về rồi bỏ vào. Dĩ nhiên nếu 3G thì dùng fw 4.2.1 của 3G còn 3Gs thì dùng 4.2.1 của 3Gs ( cái này cấm thắc mắt ). Rồi tiếp tục làm tương tự các bước thì sẽ bình thường.

Lưu ý 1 điều : sau khi làm xong máy của bạn sẽ co baseband 6.15.00 và chỉ có thể dùng bản custom để restore. Nhưng cái lợi là bạn chẳng phải lo không unlock được , đến khi nào BB nâng cấp lên trên 6.15.00 thôi

:baffled5wh: Hãy đọc kỹ trước khi hỏi nhé
E có 1 con IP 3G 8Gb bản lock. Lúc mua không biết là nó đã được unlock dùng một thời gian thấy nó hỏi update thích quá ấn luôn vậy là đắp chăn mất gần 2 tháng nay.Khổ nỗi giờ lại đang ở trung quốc nên không biết xử lý sao. Cuối cùng e quyết định tự vọc 😁. sau một thời gian mày mò e cũng biết thế nào là JB và thế nào là Unlock. Nay thấy có phiên bản mới --> cơ hội nâng cấp "ipot về IP" đã đến. :hot: Nhưng vì còn gà và không muốn đắp chăn mãi:sleep: nên các bác xem trường hợp của e nên làm thế nào.😕

Hiện tại sau một thời gian vọc thì máy của e đang ở FW 4.2.1 đã JB bằng redsnow 0.9.6b4 BB là 5.15 và có một điều khó khăn là ở chỗ e không có WiFi. Vậy nếu như e làm như bác chủ topic hướng dẫn thì khả năng được tận hưởng "sóng gió vi vu":wavespin: là bao nhiêu %.
Thank các bác nhiều 😃
Snapshot_20101129_4.JPG Snapshot_20101129_3.JPG
iphone 3GS unlock vẫn giữ được FW 05.14.02​
[Fetching Ipad Baseband Files] hãy ngồi và chờ đợi bạn sẽ thành công đa tét ok 4.1 3gs
cho hỏi 3G lock FW 4.1 BB 05.14 chưa jb muon unlock len FW 4.2.1 có ok hem các bác?
vẫn làm theo cách của tụi DEV nhưng đến khi đưa máy về chế độ DFU chuẩn bị load database của Ipad thì rút cap ra, sau đó mở itune lên resote lại phiên bàn máy đang chạy sau đó vào iphone ma tận hương thành quả,
vậy.........nếu làm theo phần hướng dẫn của chủ thớt........
máy e đang ở FW 4.1 BB 5.14.02 đã Jaibreak và đã có Cydia
và các bước e làm y như trên........nhưng đến cái giai đoạn
mở Rédnnow để chọn FW.....máy e đang ở 4.1 nhưng để chạy bthuong` thi` vẫn Dow FW 4.2.1 về......và chọn vào cái FW 4.2.1 đó...hay là Fw 4.1 như theo máy của e
đang thắc mắc vấn đề này
mong các bạn chỉ giúp
cu chon 4.2.1 gốc, mình vừa làm xong chay ngon lành. thân
Thế thì đêm lên bàn thờ triển lãm đi bạn !Rồi sau đó APPLE sẽ wa chiêm ngưỡng se mời bạn wa USA làm việc ngay!kekekekeke

---------- Post added at 01:32 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

Thế thì đêm lên bàn thờ triển lãm đi bạn !Rồi sau đó APPLE sẽ wa chiêm ngưỡng se mời bạn wa USA làm việc ngay!kekekekeke
cho hỏi là sau khi unlock bằng cách này thì pin còn khoảng mấy ngày vậy mấy bác
thấy có người nói nhanh hết pin lắm
bác không tin thì tuy bác vậy máy mình vừa mới làm xong, mình có post hình đó, tin hay không tuy bác miễn mình có máy sài là ok với khỏi phải nâng FW...
làm sao vậy bác.........?
chi mình với...........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019