Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết Unlock Iphone 3g,3gs 4.1 4.2.1 cho Windows

hailong90
29/11/2010 0:52Phản hồi: 909
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình đang là fw 4.1 bb 5.14.2, vậy ở bước thứ 2 mình down fw 4.1 hay 4.2.1 vậy các bạn. http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/unlock-cho-iphone-3gs-va-3g-ios-4-1-4-2-1-da-duoc-phat-hanh-533916/ link trên mình thấy homelee chỉ thấy nói là 4.2.1. Các bác chỉ giúp
P/s: nói chung các em 3gs fw 4.1 5.14 hay 5.15 cứ dung fw 4.2.1 gốc mà chạy, sau khi chạy fw mình vẫn là 4.1. thân đã test thành công 3gs.
tui cũng thắc mắc như bạn nì mong các bác giúp đỡ
"Mình xin mượn lại bài của bác chủ thớt :các bác làm tương tự cho cả 3G và 3Gs là ở bước 3 đều dow fw 4.2.1 về rồi bỏ vào"----> mình 3GS FW 4.1 down FW4.1 bỏ vào vẫn chạy OK hiện thời sóng gió vi vu, lúc đầu thấy nó chạy lâu cũng sợ tưởng die rồi chứ :hot:
down fwc 4.1 về ko cần unlock hả bác........
juchiro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa làm xong, chạy ngon lành rồi các bác ạ
seo hem ai giúp đỡ câu nì hít dị hjx
rontre
ĐẠI BÀNG
13 năm
quả dứa dang chạy nửa chặng đường.... lâu we', sốt ruột quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
kỳ này unlokc căng thẳng quá
Làm 1 ly cafe nhâm nhi , rồi làm theo hướng dẫn là được , không căn thẳng đâu ah
3g bb 5.14.02 sau khi up filmware 4.2.1 và dùng resnow ! giờ xong gió, wifi vi vu. chạy mượt mà lắm. thanks dev team, thanks tinhte.vn, thanks all
mãi kô đưa về DFU đc , nó cứ ra Recovery mode la thế nào các pác ........
canhhung911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhấn sai thời gian, nút nguồn 3s, sau đó nút nguồn+home 10s, thả nguồn giữ home là nhận là ok
em gà lắm hihi . pác nói rõ tí : bi giờ em tắt máy trước . rồi nguồn 3s , rồi bỏ ra bấm 2 nút cùng lúc trong 10s hả pác , rồi thả nguồn ra giữ home hả pác .... em test thử đã thx cái lấy tinh thần 😁
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong quá trình bấm ko có lúc nào đc thả cả 2 tay ra đâu, sau khi bấm nguồn 3s thì tiếp tục bấm home 10s, rồi thả nguồn giữ home 15s nữa là đc
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix unlock xong, thành công và gọi đc, cydia cài vô tư, phần mềm bt nhưng chỉ có 1 điều hơi chán là ko đồng bộ itunes đc, cắm vào nó ko nhận 😔
OMG, e làm được rồi nhaaa....! unlock thành công, sóng gió vi vu ^^. Thankkuu....!
nó không vào được DFU dù em đã làm theo hướng dẫn
an-huynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn chú ý phải tắt máy trước khi thao tác nhé. Việc máy không về DFU là do bạn làm chưa chính xác thôi. Bạn cố gắng thử lại nhé.
Chúc thành công.

** Mình vừa UNLOCK thành công con 3GS IOS 4.1 một cách dễ dàng và rất may là không bị sự cố gì trong quá trình UNLOCK cả. Bạn nào gặp khó khăn thì có thể chat với mình và mình có thể chỉ giúp nhé.
Rgds
Ấn-Huỳnh
thế pác huỳnh cho em xin cái nick YH đi cho tiện xíu ....! nha pác ........
mình đã unlock xong, sóng gió đầy đủ, nhưng khi kết nối với itunes thì không nhận máy, bắt retore lại, thep mình hiểu thì không thể retore lại được vì đang co bb của ipad, xin chỉ cách giải quyết.
hapvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính thức từ chức thành viên iphone đắp chăn! Gia nhập iphone BB Ipad
vẫn không được nó cứ nói xem youtbe để biết cách vào dfu
tronguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin hỏi bạn giải quyết được vấn đề này chưa? Chỉ mình với! Mình đang unlock con 3G 16Gb 4.2.1 cũng bị như thế (cho dù bấm muốn gãy tay, hư phím luôn)
Bạn thao tác ko đúng 😔
-> Ấn dồng thời Power & Home trong 10s (trước khi trái Táo hiện ra) thì thả phím Power ra nhưng tay vẫn giữ thêm phím Home 1 lúc cho đến khi PC báo nhận ra iPhone nhưng MH iPhone đen xì xem.
haizzzzzzzz unlock nó để waiting for reboot là đợi khoản bao lâu các bác
luatfreeman
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho Windows
Bước 3: Mở redsnow chọn đến firmware 4.1 hoặc 4.2.1 tùy vào version của máy
Nếu iphone 3gs redsnow sẽ hỏi là bootroom mới hay cũ mới thì chọn yes cũ thì chọn no.
-Xin cho hỏi làm sao coi biết 3Gs là bootroom mới hay cũ ?
trên màn hình nó có hướng dẫn luôn đó bác, dưới 40 chọn Yes. trên 45 chọn No, của e là 42 nên e chọn Yes, unlock ok, ko vấn đề j cả!
làm gì mà tới 5 phút tui có 1 phút là chuyển hình-- chạy trong vòng 5 phút là xong hết
dear pro..

tới đâu thì tới nhưng phải mở chăn cho em nó thôi....đã làm...chạy thấy sướng lắm...
Đắp chăn ghẻ hết cả em Iphone.bỏ chăn ra thấy lạnh quá....hát xì....cúm mất rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019