[Hướng dẫn] Chia sẻ thông tin thật nhanh chóng với Android Beam và kết nối NFC

Duy Luân
14/1/2013 16:17Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là ko cài thêm phần mềm thì cái NFC này chỉ gửi được link... nhìn chung vẫn ở mức sơ khai là chính
thế là vẫn dùng wifi hoặc bluetooth để truyền file. còn nfc chỉ để kết nối thôi à. sao khó hiểu thế
chưa có nexus 4 để mà thử
Prada 3.0 có nfc k nhỉ

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này trên BLACK BERRY thậm chí trên BB10 còn hỗ trợ cả thanh toán qua NFC nữa cơ. 😁. Công nghệ rất tiện lợi và hữu ích.
Không làm được trên ION với S
iphone ko có NFC vì cái công nghệ này vào thời điểm hiện tại và vài năm tới hầu như ko cần thiết, các thiết bị giao dịch như ATM, thanh toán siêu thị,.... đều chưa phổ biến cái NFC này, giờ có chỉ để share mấy thứ trên đt vs nhau thì bluetool vs wifi xài vẫn bt qua vài thao tác nhỏ =))
iPhone tích hợp NFC ??? Còn lâu :eek:
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
Sao mình gởi file không đươc ta

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
hay thật đó!
Sao E truyền thì máy nhận lại tự động vào playstore làm gì nhỉ, và cuối cùng là ko truyền được gì
Xin lỗi bác chứ cho e hỏi galaxy s3 mini i8190 em tìm không có NFC
o070o
TÍCH CỰC
11 năm
nghĩ lại bluetooth vẫn ngon :p
Mình dùng HTC ONE, khi thực hiện gởi hình ảnh (NFC) qua máy samsung s3 thì S3 nhận bình thường, còn khi làm ngược lại thì em ONE không nhận được từ S3,(vẫn rung, báo chạm để gửi) lúc này bên em ONE tự chạy CHPlay tìm kiếm gì đấy, rồi báo"Không tìm thấy mục nào" rồi im lìm. Xin hỏi em ONE có thiếu điều kiện gì để nhận từ S3 không?
Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp ạ.
Xin cảm ơn!
yueyong
TÍCH CỰC
11 năm
em muốn kết nối nexus7 với nokia 920 mà không được, mặc dù nó nhận ra nhau nhưng không thể truyền dữ liệu cho nhau được.
Sao mình ko gửi đc nhỉ? LTE2 với sky 830, cả 2 rom đều >4.0 rồi. Gửi qua file transfer thì lại tự nhảy bluetooth lên???
khatu83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi xíu trong App ZDBox mình thấy có chức năng truyền dữ liệu nó nói rằng nhanh gấp 60 lần Bluetooth . Đã test và xác nhận tốc độ truyền rất nhanh. Nhưng ko thấy nó bật wifi derect, bluetooth, hoặc NFC...vậy..nó truyền = gì ? Xin các cao thủ giải thích giùm. ( 2 máy phải cài ZDbox mới truyền được )

Đã test trên LTE2 và A850S (Lúc đó 2 máy ko bật NFC, Bluetooth hay kết nối Wifi gì cả)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019