Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HƯỚNG DẪN CHO COOKER NEWBIE BELLE, UPDATE LIÊN TỤC

tuyetkiem.cntt
10/5/2012 13:53Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

okmenhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
help với ko vào trang mediafire bằng operamini 12 và web mặc định đc
okmenhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@G.L vào trang chủ thì đc. Vào trang link tải thì ko đc, thử rất nhiều link cũng chỉ ra trang trắng tinh
Bạn nên chuột phải vào 1 link, chọn copy link. Dán vào address, Enter.
Nếu bạn click trực tiếp. MF có thể không cho down. Mình vẫn đang down bình thường mà.
mình dùng c7 mà máy cũ thì cook bằng bản bao nhiêu là ít lỗi nhất bạn.tại bản 2.9 mình unlock rofs xong sửa tên fw thành nokia belle thì save fw nó báo lỗi
hi.thank nhé.uả repack lại nó báo lỗi vẫn ko sao hả bạn?mà chỉnh core bằng pm gì tốt hơn bạn.dùng nfe hay là nokiacooker bạn
@boyshockrock16 Bạn thử dùng NFE xem, biết đâu lại thích. 😃
Mỗi ngày update #1 một lần.
Có mod wifi chưa bạn?
@boyshockrock16 10202be9>101fd67e.txt
Đây là file cấu hình wlan.
Dòng 0x2 : Tốc độ tìm kiếm một mạng wifi, đơn vị mili giây.
DÒng 0x3 : Tốc độ kết nối vào một mạng wifi đã chọn, đơn vị mili giây.
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuyetkiem.cntt nếu có thể: bạn học ở đâu vậy? mình cũng muốn học để vọc thử
cho em hỏi Nokia Cookie 2.9 dùng .net nào vây?
trinhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@threebigL 3.5 nhé bạn
cảm ơn cậu nhé 😃
chỉnh sao đây bạn?bạn chỉnh rồi up lên cho mình hoặc chỉnh bao nhiêu mình mới biết chứ bạn.chứ mình đâu biết chỉnh nhiêu đâu bạn.mình xài c7 nhá
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần tiếp theo là bao giờ? bạn ko muốn chia sẻ bí kíp nữa à o_O
a, Mình bận quá, không bỏ dở đâu.
b, Từ Mr. Google ah. 😃
Bạn có thể hướng dẫn giúp mình một cách cụ thể cách cook công nghệ MiniCmd và cách viết câu lệnh để cho nó hoạt động trên N8-Belle 111.030.0609 được không ? Mình cũng đã tham khảo trên 1 số Diễn đàn khác , nhưng chỉ thấy hướng dẫn mang tính chất chung chung mà thôi , mà hầu hết lại cho các thiết bị S60v3 ; S60v5. Mong sớm nhận được giúp đỡ của bạn , vì mình gà lắm. Thanks
@duchuy07 Trên belle, bất kể N8 hay không - đều như nhau cả thôi. Tác giả minicmd chưa update cho belle. Hiện tại không dùng đc cho belle. okie ! 😃
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Bác cho mình xin cái app YouTube trích từ UDA ra với nhỉ? 😁
@netquang Nó đây, đính kèm
YouTube.zip
Bạn ơi mình muốn xoá 1 số app mặc định trong CFW của người khác thì làm thế nào ạ, cho mình xin link hướng dẫn nhé
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai hướng dẩn mình add thêm widget vào fw với.
Mình dùng sisediter giải nén widget rùi copy vào roft2. Khi flash xong chọn widget đó nó ko hiện
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@G.L 2G 3G widget
Big Analog clock white transparent
Bluetooth widget
Calendar widget large
Cellular Widget
Mechanic Clock Widget
Mobile.data.tracker
Music Player
Notes Widget Transparent
Offline Widget
Silent Widget
Battery Info v1.00(6)
Transparent Profile Widget
Weather white transparent
White Widget Digital Clock
đây là những widget mình add vào roft
tất cả đều ko dùng dc, ngoại trừ widget Music Player
bạn cho mình hoie thêm với
nếu add ứng dụng thì nên add vào roft2,3 uda hay core
mình muốn add thêm Thumbnail Folders, RomPatcherPlus_3.1, LanternSoft Extra Buttons v1.1.0, Photo Browser 2 v2.00(4), AppStop_v1.20(0)
những mod khác liên quan đến file txt thì nên mod ở roft2 hay roft3
cho mình hỏi là những fw người ta unlock core rồi thì mình muốn cook lại có cần phải unlock core nữa không?
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anh_ut_sg mình nghĩ là ko
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao ko có ai hd nhỉ
@newbie2710 Bạn muốn add thêm widget vào cfw thì có vài lưu ý sau:
Tuỳ theo widget bạn muốn add hãy tìm nó trong rofs2 hoặc core (theo đường dẫn extract từ siscontent):
-Nếu nó có, bạn thay thế bằng widget mới. Ở đây khi extract widget bởi siscontent thì các file, thư mục tồn tại dưới dạng đã bung hết. Nhưng một số widget trong core, hoặc rofs2 thì đôi khi chưa bung hết. Còn nằm dưới dạng file .sis hoặc thư mục chứa đặc biệt. Tuy vậy bạn có thể tìm xoá triệt để trước khi thay thế hoặc không xoá cũng vẫn ok.
-Nếu widget đó không có sẵn (khi chép mà không bị thay thế file .mif, .dll) thì bạn phải nhúng vào UDA. Nếu không sẽ không hiển thị xuất hiện sau khi flash.

Cụ thể widget nào nằm ở đâu thì bạn tự tìm thôi. Khó nói chi tiết đc. Nhưng việc tìm chỉ mất thời gian chứ không hề khó. Vậy nhé.
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Muốn xóa 1app mặc định trong CFW của người khác thì:
1.Kiếm cái app đó dạng file sis rồi bung ra (dùng SISWare hoặc Sis Content), ngâm cứu 😁 xem thành phần của nó gồm những file nào?
2.Bung Core/Rofs2/Rofs3 ra rồi xóa các file thành phần đã ngâm cứu ở bước 1, :D

Dùng SISWare hoặc Sis Content nhé, mà các Widget muốn nhúng vào Core/Rofs2/Rofs3 mà có thể hoạt động được thì liên quan đến file ecom gì đó, :D

Không cần.
@netquang file ecom đó là gì thế a
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@ngu0jnh3n9x File đó để cho các widget nhúng vào Rofs có thể hoạt động được,
sao kô thấy bạn hướng dẫn mình cái mod wifi vậy chủ top.với bạn có cái thay đổi icon pin và sóng giống của gl ko cho mình với.mà mình 111.0609 xài cái đó đc ko
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@boyshockrock16 Đây, Mod pin
To mau cho pin.rar
mình muốn màu gì cũng đc hay sao bạn?mà cái này màu gì vậy bạn?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@boyshockrock16 Màu pin của mod này sẽ như thế này, chỉ được 1 màu thôi, muốn màu khác thì m Minh hoa.png od khác
có pin và sóng màu xanh dương hết luôn ko bạn.có cho mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019