Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HƯỚNG DẪN CHO COOKER NEWBIE BELLE, UPDATE LIÊN TỤC

tuyetkiem.cntt
10/5/2012 13:53Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn netquang có thể nói rõ về cái ecom gì đó dc ko. Mình ko hiểu lắm
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Có, nhưng đang online mobile nên ko gửi Mod được

File này bạn có thể xin Pro nào có bộ widget nhúng vào FW ấy, hoặc khi nào online PC mình trích cho bạn,
khi nào onl pc bạn gửi cho mình nha.mình có down bên dailymobile mà ko biết màu gì với làm biếng flash.cái avkon2 bên daily là màu gì vậy bạn?nếu màu xanh dương thì bạn khỏi gửi cho mình
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@boyshockrock16 Sax, nó có nhiều dạng, dạng Android, dạng 7 sắc, dạng pin đứng (bình thường nằm ngang)...
@netquang co dang nao hien %pin giong iphone ko cho em xin.hjhj
bạn gửi cho mình cái màu pin và sóng màu xanh dương đi bạn.giống của gl đó bạn
@tuyetkiem.cntt

bác ơi, bác có thể chỉ cho mình cách thay đổi màu pin của bản 19.5 sang màu xanh lá cây được không,với lại thay giao diện tin nhắn của bản đó về giao diện mặc dịnh của máy nữa, ak quên thêm cả mod đồng hồ số mặc định nữa được không bác, em muốn làm lắm nhưng không bít cách. thank bác
@tuyetkiem.cntt Bác tuyetkiem ơi. hôm nay là ngày mai thứ 2 rùi bác giúp đc e chưa 🆒
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn netquang hd mình add widget với.
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Đường dẫn trong đó mà?
Mình cũng muốn làm pin kiểu như vậy, nhưng chưa đủ tài 😁

Bạn down 2 phần này về giải nén, quăng 3 thư mục vào Rofs2 nhé (private, resource, sys)
Widget for cook (Kojiro).part1.rar
Widget for cook (Kojiro).part2.rar
@netquang ý e là đường dẫn đến nơi hướng dẫn cơ :D, e sang dailly tìm mãi mà cũng ko thấy
widget ở trên là widget gì vậy bác?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@gago136 Link bên SymbianVN, mình không nhớ, :D
Còn Widget trên là tất cả các widget bao gồm: Đồng hồ kim, đồng hồ số, đồng hồ lớn, đồng hồ cơ khí, RSS, Data, Bluetooth, Silent,....
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang đây là bộ widget bt hay widget trong suốt vậy bạn
giải nén rùi copy vao thôi ah, có cần thêm gì nữa ko
mình muốn add thêm widget trong suốt vào nhưng ko biết làm thê nào
khi nào bạn onl thì hd cụ thể tí
mình toàn ra quán net làm nên ko có điều kiện lamf nhiều
@netquang bác ơi, bác có thể chỉ cho mình cách thay đổi màu pin của bản 19.5 sang màu xanh lá cây được không,với lại thay giao diện tin nhắn của bản đó về giao diện mặc dịnh của máy nữa, ak quên thêm cả mod đồng hồ số mặc định nữa được không bác, em muốn làm lắm nhưng không bít cách. thank bác
mình thích widget nào dùng siscontents bung file sis ra sao đó dùng nokia cooker chép vào đúng đường dẫn trong rofs2 là ok mà bạn.khi bung file sis sẽ có sẵn đường dẫn chỉ cần cho vô rofs2 là xong mà
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyshockrock16 chép vào bị lỗi ko dùng dc
thiếu cái gì ấy
@newbie2710 Đôi khi bạn chỉ cần chép file .mif là đủ. Trường hợp đặc biệt: Bản update của widget thời tiết chẳng hạn. Bạn phải tìm và xóa bỏ hoàn toàn widget này từ rofs2 và core đã. Rồi mới nhúng phiên bản mới vào core sau.
vậy mình cũng bó tay vì cũng chưa rành bạn nhờ cao thủ thử xem sao
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Bộ này trong 70% chứ không trong suốt hoàn toàn nhé,
Muốn thay widget trong suốt thì bạm bung các widget trong suốt đó ra, lấy file MIF của từng widget đó thay thế vào bộ widget mình share đó là được, khi bung các widget ra thì file MIF sẽ nằm ở \resource\apps\

Bạn phải có hình minh họa, chứ nói suông thế này thì khó mà giúp được.
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác chỉ giúp e làm sao xóa đước dấu 2 chấm này đi đc ko?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@songngutn Không biết bản mới nhất là bản nào? Bác Gió Lào ra liên tục ấy mà? :D
Đây là file Rofs2 trong bản 603_112_Salvation (28/05) mình đã chèn giao diện tin nhắn của v111 vào, hi vọng là bản bạn đang cần
Bạn tải về rồi ghi đè vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-779 rồi tiến hành Flash

Link: http://www.mediafire.com/?h2649e33y3y54d3

Nếu không phải thì đề nghị bạn Up file Rofs2 trong bản của bác Gió Lào mà bạn đang sở hữu đó lên, mình sẽ tải về và chèn giúp,
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang Cảm ơn bác, e đang thử, bao giờ có kết quả e sẽ báo bác ngay :D
@netquang Bác ơi netquang rof 2 của bác ko đc rồi, e ko thể vào tin nhắn đc😔 , ko biết tại sao?
E gửi bác rof 2 này bác xóa giao diện tin nhắn cũ đi, chèn hộ e giao diện tin nhắn v111 vào nhé,nếu ko bác chỉ cần xóa hộ e dấu hai chấm ở trên cũng đc, e dùng nokia 603
http://www.mediafire.com/?z6zzr44p66l6it7
Cảm ơn bác trc
Lại ngứa miệng: Mình thấy một số lớn các bạn, cứ nghĩ có thể dùng Nokia Cookie và các file mod sẵn có (do người khác tạo ra) để tạo ra bản cfw của riêng mình. Thật sai lầm và chẳng đi đến đâu cả. Thead này đc tạo ra vì mình muốn trợ giúp các bạn có lòng đam mê tự tìm tòi nghiên cứu trước đã. Chỉ mất vài chục phút để hiểu hết các thuật ngữ quen dùng và nắm vững các khái niệm cơ bản. Link thì mình cung cấp sẵn rồi, tiếng Anh có, tiếng Việt có. Nhưng hình như chẳng mấy ai đọc. Cứ lao vào cook. Tạo thành một nồi lẩu chẳng phải của mình. Rồi vui mừng vì mình thêm đc 1 tính năng giống người khác, hay khác người khác. Topic ngày càng loãng dần vì các câu hỏi ngô nghê- bằng chứng của việc không đọc kỹ tài liệu. Thật buồn.
Mình VD: Mod cái màu Pin. Chỉ cần đưa cái cái file nén thư mục là quá đủ rồi, thậm chí chỉ cần đưa cái tên file thôi cũng là quá đủ rồi. Vậy mà vẫn hỏi đi hỏi lại. Không thể hiểu nổi.
@tuyetkiem.cntt Vâng cảm ơn bác đã chỉ. e biết để chỉnh màu pin thì phải tác động vào avkon2 từ lâu rồi nhưng không biết dùng pm nào tác động và tác động vào dòng lệnh nào thôi, có lẽ cả mã màu nữa. E cũng chỉ bảo bác "hướng dẫn e hoặc chỉ cho e đường link" thôi chứ có nhờ bác làm hộ đâu? tại bác nhận giúp rồi lại quên nên e hỏi thôi. bác. E ko biết thì e mới hỏi chứ biết thì hỏi làm gì?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Bác Fix được cái thang báo sóng này về mặc định được không? giúp em 1 tay? 😁

7 sac.PNG
avkon2.rar
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng đề nghị các bạn đọc kỹ bài viết của chủ Topic#1 nhé,

Giao diện tin nhắn Lumia mình Edit, 😁 (Up chơi thôi 😆
@netquang bạn ơi, làm thế nào để có giao diện này vậy mình nhìn thấy đẹp quá, mình dùng N8 va bản của bác kojiro http://www.mediafire.com/?b52h5y0foy0xtgs
pass symbianvn hihi
@netquang bạn cho mình xin file cook mau của cột pin và sóng giống trong hình với. và màu giao diện tin nhắn thaks
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@changnhoc123 Pin thì đính kèm ở dưới,
Giao diện tin nhắn thì down ở đây
Pin 3 mau.zip
@netquang ban oi,cho minh xin cai gjao dien nay dc ko,nhjn dep wa. Mjnh dag xai N8,chac cung xai dc kai nay. Up cho mjnh ngen. Thanks ban trc.
Sr,mjnh onl bag dt
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tuyetkiem nói thế nào chứ. Mình làm theo hd nhưng khi mod thêm widget vào toàn bị lỗi ko dùng dc. Ít ra cũng phải hd vài trường hợp cụ thể tý
tiện thể bạn netquang cho mình sdt dc ko. Mình muốn hỏi thêm một vài thứ
ak, bác thêm cho mình mod đồng hồ sốmăch định của máy nữa hihi
Uh. Mình quên khuấy mất, để tối nay làm nhé.
Widget mình có nói rồi mà: Cụ thể chỉ có 2 loại: Mới hoàn toàn hoặc thay thế file .mif.
Trường hợp mới hoàn toàn hơi khó và cần phải thử: Có thể thành công hoặc không. (Nhất thiết phải nhúng vào UDA)
Trường hợp chỉ thay thế file .mif thì rất đơn giản. Cứ mở core rồi quăng đè vào là xong.
Trường hợp tổng quát: Tìm và xóa mọi dấu vết của widget mặc định trong core và rofs2. Để có thể cài thoải mái widget mới sau khi flash.
Có lẽ mình quen hỏi - đáp theo kiểu này rồi, nên hơi khó tính một tý. Ae thông cảm nhé.
e cũng hay nóng tính, có gì bác thông cảm 😁
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Thất bại là đúng rồi, của bạn là N8, file mình gửi lúc trưa là của 603 😕, xóa file đó đi thôi, 😁
Đang down bản link của bạn về check

Bạn đưa bộ widget đó lên đây,
@netquang cho vào rofs3 ông nhé :D
PS: riêng cái mod cuộc trò chuyện thì cho vào máy nào chả như nhau
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang bạn làm giúp mình bộ widget này với
chỉ từng đó thôi
đừng thêm bớt gì nha
thank nhiều
Widget.rar
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@newbie2710 Bộ Widget của bạn mình đính kèm bên dưới nhé:
1 bộ là mình bung các widget của bạn ra và thêm vào đó file ecom
1 bộ là của bác Kojiro (gồm 2 part) mình đã thay thế các file MIF trong bộ widget của bạn vào đó
Bạn tải cả 2 bộ về test nhé,
PS: chỉ nhúng 1 trong 2 bộ vào Rofs2 thôi nhé, thử cả trên nếu bạn dùng N8 thì thử cả trên Rofs3 vì có thể bản CFW của bạn đã bị người cook nhúng sẵn widget vào đó
Widget_MD.rar
Widget (Kojiro)_Thay MIF.part1.rar
Widget (Kojiro)_Thay MIF.part2.rar
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang thank bạn nhiều
bộ fw mình làm là fw gốc nên add cái nào ở trên cũng dc nhỉ
newbie2710
ĐẠI BÀNG
12 năm
@newbie2710 bạn netquang làm giúp mình cái widget này với
hôm trươc bạn làm thiếu cái này 😃
thức đến 3h sáng để mod, nhìn chung tất cả đều tạm ổn ;)
Music Player.rar
mình muốn bản của mình thật hoàn thiện để mình dùng đến khi đổi máy mới, bác giúp mình với nhá ;)
Tuyetkiem oi! Giup minh cai nay nhe. Minh dang hoc tieng nhat, dien thoai cua minh chi co 2 ngon ngu la tieng anh va tieng viet thoi. Minh muon them ngon ngu tieng nhat nua thi phai lam sao? Va co phan mem nao hoc tieng nhat tren dien thoai khong? DT cua minh la N603. Cam on ban nhieu. ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019