Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HƯỚNG DẪN CHO COOKER NEWBIE BELLE, UPDATE LIÊN TỤC

tuyetkiem.cntt
10/5/2012 13:53Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
rompatches em ko có nhúng vô Fw mà em cài bằng file sis mà hình như là khi hack thì bắt buộc phải nhúng cái rompatches này vào Fw luôn thì mới apply được các patch hay sao á!để em lấy cái file anh đính kèm về thử xem thế nào!
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Không cần nhúng RomPatcher, nhưng khi bạn cài file sis kia của mình thì nhúng RomPatcher vào FW thì cài file sis đó sẽ khả thi hơn,
Còn nếu bạn không muốn nhúng RomPatcher vào FW thì bạn cài RomPatcher sau đó cài file ReadFullC_Plus mình đính kèm bên dưới có lẽ sẽ được, lưu ý là RomPatcher cài ở ổ C thì bạn cũng phải cài cái ReadFullC_Plus ở ổ C nhé
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nhúng rompatches và ReadFullC_Plus.sis mà anh đính kèm vào Fw và đã flash thành công!nhưng khi mở rompatches để apply các patch thì lại \sys\bin\*patch.dll not found! là saocko thể apply các patch luôn?em đã bỏ file hack vào roft2 cài các phần mềm unsigned bình thường rùi cơ mà!anh hướng dẫn em từ bước hack vĩnh viễn tới bước xem được các file hệ thống tập tin của máy bằng quản lý file mặc định được ko?làm hoài cái này mà ko được khổ quá
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Bạn giải nén cái này, quăng vào Rofs2 xem?
ROMPatcher+ReadFullC.zip
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là em đã nhúng được rompatches vào Fw và đã apply được các patch cần thiết,nhưng khi cài cái readfullc vào thì lại báo lỗi cập nhật!em đã kích hoạt được 2 pach open4all và readfullc-plus nhưng em vào ổ C thì vẫn chưa xem được tất cả các tập tin ẩn,ko thấy folder sys đâu luôn!
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Bạn nhúng cái RomPatcher nào vào FW? phải nhúng bộ đính kèm phía dưới vào mới được (vì đã tích hợp sẵn 10 patch)
Khi vào RomPatcher sẽ có sẵn 10 patch, bạn apply 3 patch là Open4All RP+.rmp, Install Server RP+.rmp, ReadFullC by xCape.rmp, sau đó vào tệp tin sẽ thấy các Folder hệ thống
Còn nếu muốn trình quản lý file mặc định hiện ổ RAMROM thì vào RomPatcher apply cả patch Show RAM and ROM.rmp nữa (các patch phải add to auto)
Hướng dẫn như vậy là quá cụ thể và rõ ràng rồi, bạn hãy đọc kỹ rồi làm theo, vấn đề này sẽ kết thúc tại đây.
ROMPatcher+ReadFullC.zip
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 ngồi đọc 1 lèo thấy bác netquang vất vả thật. Mình cũng thích cook và chế ra bản CFW riêng mình nhưng nói thật ko có time mà ngồi nghiên cứu nên đành phải ăn sẵn và sửa mấy cái nhỏ nhặt mà thôi. Thanks bác đã nhiệt tình vì a e. Khi nào có gì cần hỏi sẽ đưa lên cho bác.
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác netquang ơi cho em hỏi cái phone as modem file này có chức năng gì khi mình cook nó vào Fw vậy?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Cái đó giúp máy hoạt động ổn định hơn,
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác,để em cook nó vào roft2 xem thế nào!cái này bắt buộc phải cook vào Fw khi ta đã xử lý file UDA hả bác?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Để đâu tùy bạn, để ở UDA cũng được,
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh netquang ơi em có 1 file digilock.sis cái fie này là file widget đồng hồ sao em em xong rùi vào thêm tiện ích tìm hoài sao hok thấy nó vậy?lẽ ra phải có cái mục digilock để mình thêm vào màn hình chính chứ?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Cái đó chính là cái Widget đồng hồ số đấy,
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang bác netquang có thể chỉ giúp e cách chuyển giao diện tin nhắn xanh - đen sang giao diện trắng- xám đc ko? e đang dùng 603.
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@songngutn Tải giao diện tin nhắn trắng - xám về giải nén, quăng vào Rofs3 rồi flash thôi,
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bác, bác có thì cho e luôn nhé 😁
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@songngutn Bạn quay lại trang 6 ấy,
http://www.tinhte.vn/threads/1251377/page-6#post-18733104
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang cảm ơn bác nhiều 😃 đó là của 603 hay của 701 hả bác?
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@songngutn Dùng chung, không phân biệt 603 hay 701
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em chỉnh sửa cái thông tin FW hoài mà ko được nó cứ creadit by nokiacooker là sao anh netquang ơi?hướng dẫn giúp em cái
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 Dùng NokiaEditor Beta7 bung rofs3 ra rồi sửa, lưu lại, lại dùng NC mở lại rofs3 đóng gói lại để không bị lỗi
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang hay quá e cũng đang loay hoay cái này 😃
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@netquang sao e dùng NokiaEditor Beta7 thì ko bung dc rofs3 của 603 bác nhỉ? o_O
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks anh để em về làm thử xem thế nào?
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng, cảm ơn bác 😃
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
🆒 cảm ơn bác. hóa ra NC v1.1 hay hơn NCv2.9 à. kỳ lạ thật o_O
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cho hỏi, mình có 1fw C6-01 tiếng nước ngoài, mình đã add tiếng việt vào được, còn cái ngôn ngữ viết tin nhắn thì không có tiếng việt ai hướng dẫn mình sửa với. Lúc viết tin nhắn không chỉnh được viết tiếng việt.
songngutn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có widget đồng hồ nhỏ của 603 (trong suốt càng tốt) cho e xin nhé😃
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em đã làm được 1 bản CFW theo sở thích của mình và đã xử lý cái UDA để làm tăng dung lượng ổ C nhưng em thấy vẫn chưa hài lòng lắm!em dùng phần mềm cleaner UDA để xóa các ứng dụng thứ 3 trong UDA,bây h em thấy còn 1 số cái thừa mà em ko biết nó nằm ở đâu cả tiêu biểu bản CFW của còn sót lại những cái này đây:thời tiết,h.d.sử dụng,mẹo cảnh báo,thông tin và tin quảng quá!đây là 5 cái mà em thấy ko cần thiết nhưng ko biết nó nằm ở đâu cả mong anh netquang và bác G.L trả lời giúp em càng sớm càng tốt ạ
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 cái nào ko xóa được thì ẩn nó đi.
Ẩn các ứng dụng không thích trên Menu: private\10202be9\101F8847.txt. Dùng JbakTaskMan để xem UID của ứng dụng, điền vào dòng 0x8 ấy,
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
netquang chỉ giúp mình file quản lý ngôn ngữ viết trong phần tin nhắn được không? mình có 1 bản cfw đã add tiếng việt rồi nhưng viết tin nhắn chọn tiếng việt để viết thì không được,. cám ơn netquang nhiều.
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhtudh Cái này mình chịu rồi, mình chưa mò vấn đề add ngôn ngữ nên ko rõ, bạn hỏi bác G.L ấy,
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy bản CFW salvation của bác G.L đã xóa sạch những cái em vừa nêu trên,em có dùng jbak taskman để xem mã UID của ứng dụng đó nhưng ko biết cái folder chứa những mã UID này nằm ở đâu để dễ dàng xóa thủ công nữa!
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@huuthanh767 sax, bó tay. Chẳng có folder nào chứa các mã UID đó hết.
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
12 năm
em tìm được folder htmx trong roft2 folder này chứa những mã UID đó nhưng tìm hoài ko có mã của những cái em nêu trên,chỉ duy nhất có 1 cái là em tìm được nhưng nó có tới 2 cái giống nhau 1 cái nằm ở folder 01 và 1 cái nằm ở folder 98...phải chi có bác G.L chỉ thì tốt quá
Bac netquang cho em hoi la em ko thich dung effect tren fp1 thi em dung nokiacookie mo fw ra va xoa folder effect roi sau do flash lai co dc ko, va xoa nhu vay co loi gi ko nhi. Xin loi em dung dt ko ghi dc tieng viet
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
@why_not_me Xóa hết các file trong thư mục Effects, sau đó giải nén file này quăng vào đó để sau này thích dùng Effects thì chỉ cần tạo thư mục Effects trong ổ E
manifest.zip
em cam on bac nhieu, bac dung la nhiet tinh that, sau nay chac con nho bac dai dai vi em dang tap tanh cook fw. chuc bac lun manh khoe de sau nay con giup em.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019