Hướng dẫn chơi game full màn hình trên Win 7

bomthu
5/12/2009 8:5Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế còn card Ati radeon thì làm sao các bác 😔
-mình có cách này dùng với máy card on, vì máy của mình màn 16:9 lúc đầu chơi game hay dùng một số phần mềm nó đều co vào chính giữa, chỉnh độ phân giải của game với màn trùng nhau cũng không được. mình cài win7, kich vô cái icon intel graphics trên bar, chọn graphics option-> panel fit->có mấy mục, mình chọn full screen là ok :d
Ko cần chỉnh registry đâu!
Mấy thím xài Ati thì mở cái CCC lên Graphics> Desktop Properties, vặn nó res xuống 1 cỡ 1204x768 (hoặc có 1204x....) tùy loại LCD > Apply > YES Lúc này màn hình mấy thím sẽ bị co lại 2 bên, don't worry
típ, mở Desktop & Display lên chú ý bên dưới có cái hình ghi số 1 (góc trái bên dưới chứ hok fải cái bự tổ chảng nha), bạn nhìn sẽ thấy có cái mũi tên chĩa xuống, click nó > Configure> chỗ scaling options> chọn thành full screen > Apply, lúc này nó sẽ full màn hình và chiến game thôi, sau khi chơi xong nhớ chỉnh lại mặc định như cũ
@tdiddy Sao máy mình không có cái mũi tên chĩa xuống, click nó > Configure> như bạn nói vậy :
Ko cần chỉnh registry đâu!
Mấy thím xài Ati thì mở cái CCC lên Graphics> Desktop Properties, vặn nó res xuống 1 cỡ 1204x768 (hoặc có 1204x....) tùy loại LCD > Apply > YES Lúc này màn hình mấy thím sẽ bị co lại 2 bên, don't worry
típ, mở Desktop & Display lên chú ý bên dưới có cái hình ghi số 1 (góc trái bên dưới chứ hok fải cái bự tổ chảng nha), bạn nhìn sẽ thấy có cái mũi tên chĩa xuống, click nó > Configure> chỗ scaling options> chọn thành full screen > Apply, lúc này nó sẽ full màn hình và chiến game thôi, sau khi chơi xong nhớ chỉnh lại mặc định như cũ
:yes4lo::yes4lo::yes4lo::yes4lo:
Nếu mà là máy bàn hay loại màn hình vuông thì không cần chỉnh, nhưng với laptop thì máy nào cũng phải chỉnh bạn à
bạn ơi thế hp probook 4411s thì làm thế nào,mình làm mãi ko được
có phần mềm cho laptop sử dụng cảm ứng đa điểm (synaptics) thử xem nhé !
Mr.iric
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách đơn giản căng màn hinh khi chơi game ko lằng nhằng. nhấp chuột phải ra dektop ==> screem resolution ==> chon 1280 x 720 ==< vô game là đã căng màn hình. để game đấy alt +tab ra chỉnh lại cai resolution theo kick co minh thix the la vo game choi tu đó chở đi ko cần chỉnh căng màn hình
kimstars
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình biết là nó phụ thuộc bản Intel HD graphic driver đó
, cái chỗ "Scaling" có mục chọn full màn hinh
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ có chỉnh trong regtry là đc thôi, mà cái đó là cách duy nhất rồi ý
em muốn làm màn hinh chơi game to ra thì làm sao mấy bác canc nvida thì dễ em biết rồi
em dung con lenovo g570 card ATI Radeon HD 6370M , 1GB làm thế nào màn hình to ra được
khổ thân các bác ghê, tui cũng bị như vậy khi chơi Aoe và Dragon Ball nhưng sửa ngon sờ lành rồi, hehe! bác nào mà chưa sửa được thì vào đây mà xem:
http://chothuongmai.vn/@forum/f206/huong-dan-choi-game-full-man-hinh-tren-windows-7-a-2772.html
Đối với card AMD thì mình fix như sau:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019