Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chung - Unlock bootloader cho các dòng máy Android của HTC

vuhai6
26/4/2013 10:19Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy unlcok htc có mất bảo hành không ?
@kouzhenhai Unlock xong mất bảo hành nha bạn.
con htc desire sv cố hết mức cài dever rồi mà nó vẫn chỉ thế này Ảnh chụp màn hình (9).png
@boylg Bạn copy 4 file đó vào thư mục C:\adb thì trên cmd gõ cd C:\adb là ok mà bạn.
@benhviendienthoai24h bác hướng dẫn cụ thể cho em vs muốn Unlocking Bootloader Instructions con htc desire sv mà không đc
cmd không nhận android Ảnh chụp màn hình (10).png
@boylg Hướng dẫn ở trang 1, bạn đọc kỹ xem sao nhé, rất nhiều người làm được mà.
@benhviendienthoai24h Cứ đến bước 5 là tạck . Khó gê. Cmd chỉ hiện cd:
Không hiện cd:/android
@boylg Bạn tạo folder Android nằm trong ổ C thì gõ cd c:\Android
Lỗi khi vào download mode của m9
Thánh nào giúp em vụ này phát
@phamtienvuong Lỗi post ảnh kìa bạn.
bác nào pro chỉ dùm em làm sao unlock bootloader htc 526g với e mò cả tháng nay mà vẫn không được bị lỗi tùm lum :'(
bác nào pro chỉ dùm em làm sao unlock bootloader htc 526g với e mò cả tháng nay mà vẫn không được bị lỗi tùm lum :'(
@tphu003200 Bạn làm đến bước nào rồi? Lỗi thế nào mới biết đường mà giúp chứ.
trong khi driver cài đủ máy tính vẫn không nhận diện được chỉ kết nối được qua usb dơn thuần truyền dữ liệu còn sync ko nhận
em chạy khởi lại máy không vào được bootloader kẹt ở khúc đó thôi ạ
@tphu003200 Vào bootloader HTC thì tắt máy, bấm giảm volume với nguồn là vào được mà bạn.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
một số máy muốn nhận thiết bị ở htc sync manager cần cài bằng tay file Android HTC Sync apk
Mình cài TWRP rồi giờ làm sao để mở nó ra vậy các bạn? Mình dùng HTC Desire 510, mình unlock bootloader xong mất hết dữ liệu trên phone luôn.
@CuongPham9691 Unlock bootloader sẽ mất dữ liệu, do bạn không sao lưu trước. Để vào recovery bạn tắt máy, giữ phím giảm volume rồi bấm phím nguồn, sau khi vào được bootloader sẽ thấy tuỳ chọn vào recovery.
@CuongPham9691 Unlock bootloader sẽ mất dữ liệu, do bạn không sao lưu trước. Để vào recovery bạn tắt máy, giữ phím giảm volume rồi bấm phím nguồn, sau khi vào được bootloader sẽ thấy tuỳ chọn vào recovery.
có ai biết cách up recovery cho htc e9 ko?
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
e9 thao tác tương tự như những dòng khác, chỉ khác 2 điểm đó là: đưa vào download mode chứ không phải fastboot và cần tìm đúng cus recovery
Bạn có thể giúp mình được ko? Mình là người mới chưa biết gì về htc. Đã unlock loader rồi. Nhưng tới cú recovery mình tìm nát google luôn mà ko thấy file của e9 dual
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@anhdepanhs2 pm trao đổi zụ này bạn ơi
Em hỏi con d610 có làm đc k ạ
@huanhd93 Làm thử là biết thôi bạn 😁
@benhviendienthoai24h Làm biếng pro ạ:p
sao con htc butterfly 2 của mình ko unlock booloader dc nhỉ?
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@tony.....hung Máy bạn là Bướm 2 AU phải không ? cần s-off/supercid mới chạy unlock bootloader được
@nhutns máy mình hàng chính hãng vn ak mới mua ma....chay root theo huong dan cua htc ko dc..cho buoc 7 nhập mã token j ak! no báo lỗi
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy là bạn sai bước nào đó rồi
Mới tiễn em note4 đổi gío qua m9 sài. Không biết có ai đang sài con này thì cho mình hỏi tí a.
  • Các bác sạc bao lâu thì pin đầy vậy ạ. Ai có cục sạc rin chụp ảnh post lên cho e với á
  • Bac nào biết chỉnh giao diện luớt ngang qua như samsung,sony,lg... Không ạ. Chứ nó luớt dọc e hơi không thích tí ă.
  • Pin các bác sài tầm bao lâu vậy
Mình dùng M8_UL. Khi tiến hành trên web HTC đến bước nhập Identifier Token (IT) > Sudmit > thì báo lỗi. Unlock Bootloader Fail với mã lỗi là 150 ( Indentifier token fail). Mặc dù đã copy đúng, vì mình đã từng làm rồi nên mình biết copy khúc nào. Và cái IT này mỗi lần chạy lệnh đểblấy lại ra 1 đoạn mã khác. Bạn nào gặp rồi giúp mình với. Mình tìm trên GG thì cũng rất nhiều người bị. Nhưng vẫn ko có câu trả lời. Máy mình Relocked - Super CID - S-Off. Giờ muốn Unlock lại.
@rockernam2 Bác xem giúp e e này vs ạ received_243962062623753.jpeg
@Anhquang2211 Bạn vào Boot loader chụp lại cái hình ở đó thì mới xem đc đó bạn.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
máy bạn có cài trình giả lập android nào không ? cài driver win tự nhận hay là htc sync manager ?
@nhutns Mình đã thử trên Win 7 có cài driver HTC trướt. Và Win XP cho Win XP tự nhận driver. Máy mình ko có giả lập Android. Bạn giúp với. Vì từ khi về Stock, máy toàn lỗi Invalid sim card. Trong khi sim tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019