Hướng dẫn chung - Unlock bootloader cho các dòng máy Android của HTC

vuhai6
26/4/2013 10:19Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho e hỏi chút ạ
Tinh hình là e định mua lại e M8 máy Cty mà e chua biết tét máy thế nào bác nào biết chỉ e vs ạ
Nhờ bác kiểm tra giúp
received_243962062623753.jpeg e e này vs ạ.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Invalid Sim Card là máy bị khóa mạng rồi bạn ơi, cần phải chạy unlock network (mở mạng), bạn cần post thông tin bootloader, còn muốn support sâu hơn thì bạn vào page service: facebook.com/chipmobiledn
@nhutns Lúc dùng Rom cook thì ổn định bạn. Từ khi Relocked,về lại Stock là bị, nhưng thỉnh thoảng mới bị, chứ ko phải bị lock mạng
Đây là BL của mình...nhờ anh em tư vấn thêm
An Vien HP
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác chủ cho mình hỏi chút nhé. Mình mới dùng HTC Desire 826 Dual Sim; đã thao tác thành công unlock & recovery rồi. Giờ đến bước cài SuperSU.zip mà ko sao được. Mình đã vào HBOOT, chọn RECOVERY, chọn Install nhưng ko thể tìm được SD Card để trỏ tới file SuperSU.zip được. Mình nhờ bác chủ bắt bệnh giúp mình nhé, chứ Android ko root xài ức chế lắm. Thanks all.

@An Vien HP bác ơi bác làm ơn cho em xin file TWRP recovery của desire 826 ,em đến bước cài rec cmd báo thành công rồi mà khi em vào recovery thì bị treo ở menu thao tác recovery +liệt cảm ứng luôn
vấn đề của bác em nghĩ bác flash lại thử xem
bachquyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác thớt cho e hỏi cái htc one m8 sprint của e đã root rồi, super CID (1111111111) rồi vào Hboot vẫn thấy ***Locked*** , vào Recovery cũng ko được. mà trong bộ nhớ máy thấy có thư mục clockwordmod, trong đó cũng có 1 số file backup. vậy có phải là người ta Root mà ko cần unlock bootloader không, hay người ta lock lại nhỉ.

còn thắc mắc nữa là nếu e up bản rom stock này: http://www.htc.com/us/support/htc-one-m8-sprint/news/
thì ko biết có tiếng việt không, rom hiện tại của e là 4.4 có tiếng việt, không biết rom cook hay stock vì e không biết phân biệt.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
1. máy đã s-off thì root không cần unlock bootloaderr vẫn thực hiện được
2. chạy bản đó vẫn có tiếng việt
bachquyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns có cách nào kiểm tra máy đang chạy rom stock hay côk không bác
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Cài root checker xem máy đã root chưa ? Thường máy stock thì phiên bản phần mềm sẽ trùng khớp mainver ở bootloader
bachquyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào chỉ e cách root con M8 Sprint Android 6.0 Sene 7 với, làm theo rất nhiều cách trên mạng đều bị bootloop cả.
trước mới mua thì đang chạy 4.4 có root, sau đó e nâng cấp firmware 6.20.651.3 và chạy file Ruu để nâng cấp, thì mất root. e đã cài Twrp rồi ạ.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@bachquyen Flash twrp mới nhất, down và flash bản supersu.zip mới nhất, tuyệt đối ko bấm install thì twrp hỏi có root ko ở lần chạy đầu tiên vì sẽ gây ra bootloop
bachquyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns đã thành công, thanks bác nhiều, ko ngờ đơn giản thế. làm mất bao nhiêu công backup-restore Rom vì bootloop. trước mỗi lần flash xong e cũng ko bấm íntall bao giờ cả nhưng vẫn bị bootloop, chắc do xài ver cũ.
mà sao cái app ES Exlorer File Manage ko xài đc Root vậy ta, e thử cài nhiều ver cũ hay mới nhất cũng ko đc, các app yêu cầu root khác vẫn xài bình thường
unlock bootloader 1 lần hay là khi cài rom mới phải unlock bootloader nữa vậy mấy bác....
máy mình sao khởi động Nhấn giữ nút Volume – (giảm âm lượng), sau đó nhấn nút Power không thấy chữ Fastboot ai biết chỉ mình với mới dùng HTC M9 ko biết thanks mọi người
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@muaban179 - unlock bootloader chỉ làm 1 lần
- trên m9 thì thay bằng download mode đó bạn
An Vien HP
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vào recovery xóa sạch hệ điều hành, sau đó đem ra TGDD nhờ chạy lại, ko ngờ free luôn các bạn ạ. Bây giờ máy như mới rồi. Và mình ko root em này nữa, vì mình thấy cộng đồng gần như ko support cho em nó. Mình cũng ko có file bạn cần đâu. Sorry bạn nhé.

hanoilegend
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác ơi M8 của e bản room gốc ạ , bị thế này khi cần cấp quỳên nào đó cho 1 ứng dụng thì báo là fải tắt lớp phủ màn hình , xong fải vào cài đặt > ứng dụng> kéo lên trên các thiết bị khác , tắt hết đống đó thì mới cấp quỳên được ,hoặc khi cài 1 ứng dụng bằng fỉle apkthif cũng fải làm như vậy ko thì nút cài đặt ko ấn được , chỉ có nút hủy bỏ thì được , e đã factory reset rồi mà vẫn thế , có ai giúp e đi , lúc trước vẫn dùng bình thường cấp quỳên hỏi cái đồng ý hoặc từ chối được ngay , h bị lỗi này 2 ngày rồi ạ
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@hanoilegend đó là đặc điểm của Android 6 mà bạn
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns Bac ơi mấy hôm trước e cấp quỳên bình thường mà có fải làm thế đâu ( e ghi rõ trong bài )
@nhutns Bac ơi gíup em
Htc m9 update xong nó khóa sim
Giờ làm tn
Đang ở 6.0
Đã s off và unlock
@nhutns Bac ơi gíup em
Htc m9 update xong nó khóa sim
Giờ làm tn
Đang ở 6.0
Đã s off và unlock

Mấy ngày sau update nó ms khóa ah
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@baoquan1 Máy bị khóa mạng rồi bạn, Đà Nẵng bạn mang máy mình chạy unlock vĩnh viễn
https://www.facebook.com/chipmobiledn/

Chip Mobile | Da Nang

Chip Mobile, Đà Nẵng. 1,7K lượt thích · 6 lượt đăng ký ở đây. Chip Mobile: cung cấp các dịch vụ phần mềm smartphone; sửa chữa/khắc phục sự c�
facebook.com
bác nào cho e hỏi tí được không ạ? e mới mua con HTC ONE M8 cũ nhưng giờ mua về e mới biết lấy máy khác gọi sang khi nói chuyện thì máy kia nghe bị vọng lại thì có thể cho e biết đấy là nguyên nhân gì không ạ?
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@vancong2906 Bạn ghi âm có nghe rõ không ? Chế độ mạng đang dùng là gì ? nếu để chế độ song song 2g/3g đôi lúc sẽ có hiện tượng này, nên chọn lại 2g only, Bạn nâng fw + rom cao nhất nhé hoặc root vô hiệu hoá Noise Supression
em ở hà nội cơ
Nhờ mọi người giúp em root Htc one e9 với ạ! Like
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@artonelico unlock bootloader > flash twrp > flash supersu.zip mới nhất: done
@nhutns
@nhutns Cho em xin file với!
cho minh hỏi mình thực hiện lệnh này sao không được
fastboot oem get_identifier_token
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Cuối cmd sao lại có dấu ?
Mọi người cho mình hỏi.Mình có 1 con htx m8 print chạy android 6.0 da unlock bootloader,s-on,Hboot -3.10.x.x bị khóa sim.Có cách nào unlock sim lại không mọi người. Dù thử nhiều cách vẫn không duoc.help
@HieuNguyen3006
Unlock sim vĩnh viễn có cách fix nhưng diễn đàn htcviet bị khóa hay sao ấy vào ko được nữao_Oo_Oo_Oo_O
Chắc phải mang ra tiệm unlock qua.mình bo tay rồi. Muốn unlock sim thi máy phải S off,mà s off phải chay room 5x hoặc dùng box.chạy room phải hạ hboot xuống,hạ hboot phải soff.S off đc thì giải quyết mọi vấn đề.
@HieuNguyen3006
S-off thì mình nghĩ dễ mà
S off dễ với room 5.0 tro xuống.rom 6x thì 25$.mà về stock 5x phải hạ firmware xuống.ha ko chuan máy brick
có ai rảnh teamview giúp mình được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019