Hướng dẫn cơ bản để up mọi room quốc tế cho Xperia Z1 SOL23.Cập nhật android 4.4.4.

fan_ryu
7/7/2014 9:38Phản hồi: 62
Hướng dẫn cơ bản để up mọi room quốc tế cho Xperia Z1 SOL23.Cập nhật android 4.4.4.
guyên tắc cơ bản:

SOL23 nếu bạn muốn up sang room quốc tế mà không bị lỗi gọi tới không liên lạc được, thì đầu tiên sẽ phải up về room gốc và chọn chế độ mạng ở nước ngoài cho dù bạn đang ở bất cứ room nào kể cả room gốc. Sau khi up sang room quốc tế, bạn vẫn có thể update qua OTA nhưng sau khi update xong vẫn bị lỗi không nhận được cuộc gọi. Chính vì vậy muốn cập nhật lên bản mới bắt buộc phải update về room gốc rồi tiếp tục up qua room quốc tế cập nhật bằng flashtool như hướng dẫn dưới đây.

Hướng dẫn áp dụng với các máy chạy win 7.

1-Tải các file này về:

Flashtool :http://depositfiles.com/files/xnw3cfgru

C6903:
https://docs.google.com/uc?id=0ByLzTEhXDJ3cVmNoY2RkcWpOa0k&export=download
C6903 4.4.4:
https://mega.co.nz/#!0BcmSZYQ!36kF6xadD0EuVJst-DceYyQoTzZhV2NJmbAXp5eWQAY

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

(Các bạn có thể tải mọi bản room quốc tế cho Z1 thay thế link này đểu up được)

Roo gốc SOL23:
https://mega.co.nz/#!PcESxLRD!f5f-ryRIzp20SWrih7t6Lk96ESYEIp596jeVMdPpHZM

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

2- Cài đặt Flashtool, Chép 2 file C6903 và SOL23 vừa tải về vào thư mục C:\Flashtool\Firmwares\

Tiếptụcvào C:\Flashtool\drivers\

chạy file Flashtool-drivers.exe

Quảng cáo

Tích chọn Xperia z1 như trong hình rồi bấm install rồi next lien tục để cài driver

3- Backup lại dữ liệu của SOL23 nếu cần, tắt máy đi. Mở FlashTool.exe (nếu win 32) hoặc FlashTool64.exe (nếu win 64) trongC:\Flashtool .Rồi bấm vào Biểu tượng hình tia sét, chọn flashmode.

4-Chờ khoảng 5 phút đến khi có bảng thông báo thì tắt Sol23 đi , giữ chặt nút volume xuống, rồi cắm cáp vào. Chờ cho đến khi Flashtool chạy xong.

Quảng cáo

5-Sau khi Flashtool chạy xong như hình dưới.

Thì rút cáp ra, bật máy lên, vào phần Cài đặt-Khác-mạng di động-Chế độ mạng-Chọn tự động ở nước ngoài (hàng dưới cùng) . Tiếp tục tắt máy đi để Flash sang room quốc tế .

6- Tiếp tục làm tương tự bước trên, dùng Flashtool để flash room C6903_14.4.A.0.108 - KitKat 4.4.4 . Sau khi chọn file tích chọn vào Partition, TA, Baseband, Elabel và no final verification rồi bấm flash. Chờ đến khi bảng thông báo cắm cáp hiện lên thì tắt máy đi, giữ chặt volume xuống, cắm cáp vào. Flashtool chạy xong, rút cáp ra bật máy lên và bạn sẽ có kitkat 4.4.4 .

1.png 2.png

Lưu ý: Một số thắc mắc của bà con có thể được trả lời hơi chậm trên diễn đàn. Các bạn có thể Add (like) facebook của mình để nhận được sự hỗ trợ ngay lập tức và cập nhật thông tin mới nhất về Japan Phone.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa unlock có được khôg bạn mình vẫn đang dùng mạng au của nhật
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@hikachi chưa unlock cũng up ok bạn nhé, nhưng có xài được sim Au không thì mình chưa thử.
hay đó bác
up lên thi có chạy bình thường như QT hay có bị hạn chế gì không ?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@gmkchtcs Không xài được NFC bạn ạ.
forzet
TÍCH CỰC
10 năm
@fan_ryu Nghe có bạn nói "Khi up lên quốc tế bản c6903, tích vào partition, TA, baseband, elabel là ko bị mất 16GB nhé, vẫn full 32Gb" ko biết thế nào !

Mình up qua rom QT 4.4.4 thì bị lỗi lâu lâu ko nhận đc cuộc gọi, tổng đài báo về có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn gửi ko đc, toàn "queu for sending" sau đó lại gửi 1 đống tin nhắn cho số ko gửi đc,NFC ko hoạt động được, máy khá nóng và hao pin nên mình đã nhanh chóng về stock !
Ko unlock botloader đc nên không vcài room cook đc
N78nokia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay đấy cảm ơn bác. Tiếc là ko cài được Rom cook, NFC và bộ nhớ còn 16G 😔
bạn nào có bản nào mới fix lỗi nhận cuộc gọi không
mấy bản đều không fix được
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@sony xperia z1_japan cứ làm y hệt như hướng dẫn thì sẽ fix được bạn ạ.
Luc flash chon Exclude "Partition" thi se giu duoc 32 Gb nha ( khoang 26Gb thoi)... Co ai fix dc NFC chua vay ?
Mong ý kiến!
Máy mình bản quốc tế C6903, có nhận được thông báo cập nhật lên A 4.4.4. Những lần trước mình up bình thường ngay trên Z1. Giờ không được nữa. Dùng máy tính úp đối với dế mình thì làm thế nào vậy? Cảm ơn...
mình k flash dc bạn ơi......lúc cắm úsb vào dt nó báo thế này là sao nhỉ
28/051/2014 22:51:00 - ERROR - Processing of loader.sin finished with errors.
28/051/2014 22:51:00 - INFO - Ending flash session
28/051/2014 22:51:00 - ERROR -
28/051/2014 22:51:01 - ERROR - Error flashing. Aborted
28/051/2014 22:51:01 - ERROR - Drivers need to be installed for connected device.
28/051/2014 22:51:01 - ERROR - You can find them in the drivers folder of Flashtool.
28/002/2014 23:02:50 - INFO - Device disconnected

mình đã vào flashtool driver để cài y như hình bạn chỉ mà sao nó lại cứ hiện cái bảng quái này lên hjx....
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Q8-himlam Tốt nhất bạn tích cài tất cả driver trong đó luôn đi cho đỡ nhức đầu.
@Q8-himlam Bac
Cái lỗi không nhận NFC liệu có fix được không các bác?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@robbiani hiện chưa được bạn ạ, vì phần cứng nfc máy nhận và máy quốc tế là khác nhau.
tuan8883
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chỉ e cách root sony z1 sol23 4.2.2 với
blackervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình bị 2 lần rồi, khi Up lên bản quốc tế thì nhận cuộc gọi đều vô tư nhưng lần 1 sau 2 ngày thì lại bị lỗi ko nhận được cuộc gọi. Thử lại lần 2 thì sau 2h lại bị lỗi ko nhận được cuộc gọi. ( Đã chỉnh như hướng dẫn).
KO hiểu tại sao, có cao nhân nào help với. Thanks.
pisusnacker
ĐẠI BÀNG
10 năm
hiện nay mình đang ở bên nhật và đang sử dụng sony z1 và sim au của nhật. sau khi up rom bản quốc tế thì máy không dùng được sim nữa. liệu có cách nào sửa chữa không
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@pisusnacker Dùng sim au phải chạy room gốc bạn nhé.
blackervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau vài ngày chịu ấm ức vì lỗi up rom quốc tế ( làm như hướng dẫn) mà vẫn bị lỗi không nhận được cuộc gọi. Mình đã tét mấy lần nữa và có kết luận như sau:
- Sau khi up rôm lên phiên bản quốc tế rồi, đang ở bản 14.4.A.0.108 nhưng các bạn vẫn được yêu cầu up lên bản 14.4.A.0.108 từ OTA ( cái này 0,2mb). Các bạn tuyệt đối không cài đặt. Nếu cài đặt sẽ xảy ra lỗi không nhận được cuộc gọi.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@blackervn Bạn chưa đọc kỹ thôi. Mìn đã ghi rõ. 1 phải up về room gốc, kê cả máy đag ở room gốc rồi chạy quốc tế. 2 là không uodate qua ota, muốn cập nhật pm mới phải làm lại từ đầu.
Thanks
giờ có bản tự nhận sóng chỉ cần cài 3g nữa là oki
anh cho em hỏi là có root được máy sol23 nhà mạng au này ko vậy. muốn root máy nhưng sợ nó bị lỗi ko nhận được cuộc gọi
thảo mái đi có bản sửa dc lỗi không nhận được cuuộc gọi rồi nhé @sandpeace_Vt
@sony xperia z1_japan Bác cho em link bản đấy luôn đươc ko ạ. :p
haovothanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bạn ơi cho mình hỏi sao z1 rom gốc có ứng dụng đa nhiệm còn khi up lên rom qt thì mất tính năng này vậy😔((((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019