Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cơ bản để up mọi room quốc tế cho Xperia Z1 SOL23.Cập nhật android 4.4.4.

fan_ryu
7/7/2014 9:38Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

youkouu
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác xác nhận giúp em với. Em đang ở bên Nhật.

Ở VN: up room quốc tế này nghe gọi được ko, em đang cần mang về vn dùng.
Theo hướng dẫn trên của a fan_ryu là đc bạn ah. Up room thoải mái. Còn root thì chưa thử
youkouu
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác sandpeace_vt làm và đang dùng ở vn rồi à
Uhm mình đang dùng con Z1 nhà mạng au ở vn. Dùng ok lắm
youkouu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bác sandpeace_vt: có thể kết luận là: 1. nếu ở Nhật thì ko đc, nhưng về vn dùng ok.
mỗi lần flash lại là mất hết ảnh,video lưu trong bộ nhớ trong à bạn , bạn có cách nào để nó ko bị mất ko ? mình ko dùng thẻ nhớ , chỉ dùng bộ nhớ trong thôi . Thanks
Cái đấy thì bạn đồng bộ ảnh trên tài khoản google ấy. Mình mỗi lần chụp ảnh thì nó đều up load lên tài khoản google tự động. Do có thẻ nhớ nên mình tắt chức năng đấy đi cho đỡ mất lưu lượng. Còn bạn ko có thẻ nhớ thì dùng cách này cũng đc. Nhưng mua thẻ nhớ là tốt nhất, giờ thẻ nhớ cũng dẻ mà
@sandpeace_Vt Thanks bạn , mà cho mình hỏi nữa , mình lên 4.4.4 , đã root , có cài greenify tat ứng dụng chạy ẩn , ko bật stamina , để qua đêm pin sụt 8% thì là bình thường hay yếu vậy bạn ? mình mới dùng z1 :3
Cái này thì mình chịu @@. Mình không root máy và cài greenifi nên ko rõ. Con z1 của mình chạy đc 1 ngày nếu chỉ nghe gọi và những lúc nghỉ trưa chơi game, vào cn nghỉ thì mình dùng nhiều nên đc nửa ngày là phải sạc. Lúc nào máy mình cũng bật 3g hoặc wifi. Bạn so sánh với máy bạn xem
Mình thấy có rất nhiều diễn đàn nói về up rom quốc tế c6903 android 4.4.4 cho con sol23 và mỗi diễn đàn lại chỉ cách up khác nhau như khi về bản rom gốc 0.467 xong vô chọn chế độ mạng tự động ở nước ngoài, kết nối wifi để up bản c.3.95 trong hệ thống qua ota rồi mới up tiếp bản 0.108. Còn trong đây lại không up tiếp bản c.3.95 mà trực tiếp lên 0.108 luôn, vậy anh em đã up đc bằng cách nào cho mình xin chỉ giáo chứ như hôm qua mình up về rom stock c.3.95 bằng flashtool ( down rom đó bên didongthongminh) rồi up tiếp bản quốc tế c6903, flashtool chạy xong rồi rút cáp, bật nguồn thì ẻm lên logo Sony treo tí rồi tắt màn hình không có cách nào vô đc
các bạn muốn up room 4.4.4 này mà ngon lành k bị lỗi cuộc gọi đến
thì làm nhu sau:
nếu máy đang o room gốc của nhà mạng thi vào cai đặt chế độ mạng tự động ở nước ngoài bắt buộc phải chọn cái này thi khi ban nap room qte 4.4.4 vao de ko bi loi cuoc goi den
vì mặc định của z1 au no chọn cái của nhà mạng bên nhật quên k nhớ no là cai gi 😃
Mình bị lỗi :" invalid code lengths set" là lỗi gì vậy, mọi người chỉ mình với
nó như thế phải làm sao bạn ơi
@langtu990 mình cũng bị ntn.mong các cao thủ giúp đỡ
bác cài nốt driver ẩn nữa là hết lỗi:
b1 mở flashtool lên tắt điện thoại
b2 giữ volum + và cắm cáp đèn báo xanh là ok
b3 giữ volum - và cắm cáp để 5-10s đèn không báo gì đâu nhé
rồi sau bác tiến hành như các bước trên pic là ok nhé
có gì pm : 01234 020 899
Đã làm ok con z1 au sol23 của mình và root, cài recovery xong luôn chỉ là chưa up rom cook thử thôi.
Anh em cứ làm như bác chủ thớt hướng dẫn và nên tìm flashtool ..16.0 ổn định hơn, lúc cài driver nên tích chọn hết và tải thêm cái sony companion về cắm cáp vẫn mở nguồn z1 cho sony comp nhận điện thoại xong tắt phần mềm đó đi, mở flashtool ( tắt hoặc vẫn mở điện thoại + cắm cáp đều đc ) chọn file cần flash chờ khoảng 5p flashtool vừa hiện thông báo rút cáp liền, tắt nguồn, bấm giữ nút giảm âm lượng và cắm cáp lại là ngồi chờ nó chạy thôi.
Anh em muốn root z1 au nhanh gọn thì tìm và tải app newroot về root và lên ch play tải supersu + link2SD đóng băng cái bản cập nhật hệ thống khỏi cho nó báo cập nhật bản 0.108 ( dung lượng 0.2mb, anh em cập nhật cái này sẽ bị lỗi không nhận cuộc gọi cũng như tin nhắn đi và tới)
của mình lên 4.4.4 nhưng hao pin h phải về 4.4.2 dùng ổn định ít hao pin hơn ;)
Add cho hỏi chút.khi up room quốc tế có sử dụng ở nước ngoài không
Co Add nao có app super stamina cua Z3 không, share cho mình với?
youkouu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình up theo đúng hướng dẫn ( chọn chế độ mạng là ở nước ngoài trước khi nâng lên rom quốc tế). Nhưng cứ cắm sim vina vào là đòi: Sim network unlock pin

bác nào bị vậy không. Giúp em với.
minh up rom quoc te C6903_14.4.A.0.108, xong nghe goi thi ok, con nhan tin thi khong duoc , minh dag sai sim softbank ben Nhat, ai biet chi gium minh fix loi nay voi . thanks
youkouu
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào giúp em ko, em vẫn ko up thành công. Toàn cài xong rom quốc tế, cắm sim vào là bị báo Sim network unlock pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019