Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] {Đã Test} Upgrade iOS 6.1.2 giữ baseband iPhone 4 và 3GS - Jailbreak untethered

cuong_rua
9/11/2012 15:49Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
RedSn0w hay các app khác hiện tại chưa hỗ trợ 4s thì phải bác ạ. E đã ghi là iPhone 4 rồi mà. 😔(

Bác ở HN thì mang qua BK e làm cho. Mai e học ở truogn72 đấy.

E đi cả ngày, có phải lúc nào cũng lên tinh te dc đâu bác. hxhx..
@cuong_rua những cái này thì bạn nên chắc chắn.. Đừng nên "thì phải" nếu của ng ta là 4 lock chỉ cần 1 ,2 lần "thì phải" thì thành ipod
Redsnow 0.9.15bx đều hỗ trợ re-restore 5.1.1 cho iphone 4s nếu có shsh vs iphone 4 cũng vậy
Hiện tại cũng đã có snowbreeze 2.9.7 hỗ trợ tạo fw custom ios 6 + jbt cho 3gs và 4 lock bạn nên sửa lại bài viết mình thấy sẽ hợp lý hơn ;)
-bạn viết bài xong nên đọc lại 1 lần xem bài viết đã dễ hiểu + chính xác chưa tránh những lỗi gây cho newbie khó hiểu thậm chí là không hiểu và các pro ném gạch ;)
1 số góp ý thôi 😁
Tại mình đọc qua 1,2 lần thấy hơi khó hiểu nên góp ý chút
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@o0_thanhvinh E đâu có thì phải và ko chắc chắn. E ghi title rất rõ ràng là iPhone 4. Tại sao các bác 4s còn vào đây nói e này nọ ?? Bài viết của e hoàn toàn dễ hiểu ngoài cái vụ lỗi typing ở bước 8 đã góp ý.

Tất cả các bài viết ở các site nc ngoài đều viết ngắn gọn hơn e. Nhấn mạnh vs bác, đây la bài viết tại thời điểm chưa có Sn0wbreeze 2.9.7.
1. Nếu có Sn0wbreeze thì e ko nhọc công viết bài tâm huyết thế này.
2. Có Sn0wbreeze thì cũng chẳng dại j làm theo cách này.
3. Vc restore hay unlocj hay jb iPhone đều có kn dính lỗi ko lường trc đc. Các bác có thể làm hay ko tuỳ bác, chẳng may bị thì cũng là do mình làm, chứ ko thể nói là do e.
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_rua Ở đâu cơ ạ ? Nhà e ở ngay gần BK đây ạ ^^
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuotcon96 Sang1 mai e ranh từ 9h30 đến 11h đấy. Bác cần giúp thì alo e 094 533 2227 nhé. Thanks bác.
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kết quả là e vượt đc lỗi thì share vs mọi ng thôi.
Bh có Sn0wbreeze nên closed thread.
Không ý kiến ... Đó là mình góp ý thôi ;)
CLOSE
Bác chủ thớt ra tay tương trợ đi
Tình hình e làm như bác nhưng khi bị "Missing key..." e chọn firmware 6.0 thì nó luôn báo lỗi exploit failed và không cho jailbreak!!! bác có bài nào quay về 5.1.1 hoặc tiếp tục thì cho e xin cái link
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lee11 Thế này nhé.(nên bật loa máy tính để nghe tiếng ting-ting khi cắm/tháo thiết bị.)

1. Bác tắt hẳn iPhone.Tắt redsn0w.
2. Cắm cable usb vào máy để nó bật màn hình (quả táo) lên.
3. Trong khoảng thời gian này đưa iphone về DFU như sau: giữ đồng thời nút Home + power đến khi tắt màn hình. Vẫn giữ thêm 3s nữa rồi thả nút nguồn ra. Giữ nút home tâm 10s nữa. Khi nào nghe thấy máy nhận thiết bị (tiếng ting-ting) thì là đc.
4. Bật redsn0w. Lưu ý trc khi chạy redsn0w phải để nó compart với windows xp sp3 nhé. Chi tiết bác tìm ở bài viết của e.
5. Chọn firm 6.0 và jb là dc.
@cuong_rua Không có tiếng ting ting bác ah. Tại em bị kẹt trong recovery mode nen phải đưa vào DFU mode nhờ iReb, khi cắm vào máy thì chả nghe tiếng gì cả. Nên h tình hình e cũng ko bít đang ở FW bao nhiêu để cài lại upgrade hay downgrade về lại 5.1.1 nữa. Bác có ở ĐN ko thì em mang sang nhờ cài hộ hixhix
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
E ở HN bác ạ.
Nếu kẹt ở Recovery thì nhấn 2 phím home + power cho tắt hẳn máy. rồi làm hướng dẫn của e đã viết lúc nãy.

Bác có thể dùng dùng usbview để kiểm tra DFU mode. http://www.mediafire.com/?e6u6l9vm7lpqv2q
Cắm iphone vào và chạy usbview sẽ thấy dòng "apple,.... (dfu)"
Bác chỉ tận tình quá. Em làm được rùi, cảm ơn nhiều nhé . Đau đầu mấy ngày rồi đi làm cốc cafe nữa đã hehe
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienquang2010 nếu bác thấy bài viết có ích thì cho e xin cái Thích ở bài viết nhé. Thanks bác.
chạy 1 lúc xong couldn't find recovery là sao bác ?
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanganh1607 mình cũng bị giống bạn
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 bác phải chọn fw 6.0 trước khi jb nhé. Làm théo hướng dẫn chi tiết nhé.
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
[UPdate] Tiên sư viết xong bài này thì bọn sn0wbreeze ra bài update. Thôi thì phần B vẫn hữu ích nên vẫn up để ae xem.

[UPdate] Firm 6.1.2 đã ra lò, hiện tại chưa có update sn0wbreezer hỗ trợ 6.1.2 ta có thể làm theo cách sau. Bài viết trên dùng cho 6.0.1 nhưng e đã test cho 6.1.2 chiều nay trên ip4 và 3gs. Các bác yên tâm mà làm. Trường hợp ip4 world ko có sóng các bác deactive bằng redsn0w thì sẽ active lại dc.
@cuong_rua đã có SB hỗ trợ cho A4 build 6.1.2 bạn ha tham khảo topic này của mình
http://www.tinhte.vn/threads/cach-dung-sn0wbreeze-2-9-10-tao-custom-untethered-6-0-x-6-1-2-va-ban-custom-6-1-cho-iphone-4.873534/
bác chủ thớt ơi,e làm xong hết,mà ko có sóng,e đã deactive rồi mà lại báo lỗi (dịch nôm na là phải reboot lại rồi tắt máy trước khi jb),e đã làm lại vẫn bị lỗi đó!giờ vẫn ko có sóng ạ!máy e 4G 16Gb world
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
BH bạn dùng tool sn0wbreeze nhé. Còn ko có sóng thì deactive lại bằng redsn0w nếu vẫn ko đc thì b justboot lần nữa nhé.
genesjs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tks bác rất nhiều..nhờ bài hướng dẫn của bác mà e đã up đc ió 6.1.2 cho con ip4 lock softbank của em.Em nó đã nhận sóng bằng backup lockdown của Sam và đã jb untethered bằng evasion đc rồi ạ.Tks bác!!
Chủ thớt ơi cho mình hỏi. Cai vu Missingkey.split đó có dùng được cho IOS 6.1.2 không. Mình làm thử rồi nhưng vẫn bị báo lỗi là RedSnow không hỗ trợ,,,, CÓ cách nào khác không.
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loganphan Có hỗ trợ chứ bác. E làm suốt mà.
Bác chọn Select IPSW là firm 6.0 sau đó mới justboot thì mới đc ạ.
_alex_
ĐẠI BÀNG
11 năm
file Lockdown cua iphone4 co' su dung duoc cho 6.1.2 nay` ko a ???
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_alex_ tmái bạn nhé.
tiendanktv
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic chủ thớt ơi cứu e với! e có cái up4 6.1.2 softbank ko unlock đc nên chỉ dùng làm ipod ,hôm rồi nghịch vào trong cái lockdown copy tầm bậy giờ bị kêu active , mà ko biết cách nào active hết! giúp mình đc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019