Hướng dẫn đăng ký 3G Vinaphone

Vina_mem
13/10/2009 10:39Phản hồi: 683
683 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

insoul
TÍCH CỰC
15 năm
Mình dk gói M25, nhưng ko vào dc Internet, chỉ có thể gọi và nhắn tin. Khi vào Internet báo lỗi "connection not available". Tức mình mình hủy gói đi bằng M25 OFF, sau đó dk lại chính gói này thì nó lại báo từ tổng đài là gói M25 này dk rồi.
Mình có dùng cách add thêm 1 access point bằng packet data nhưng truy cập net rất chậm, thua cả gprs.
Tình hình này là thế nào vậy bạn vina. HELP PLS.
Mình theo dõi thấy nhiều khách hàng đăng ký 3G xong không chuyển sang băng tần 3G sử dụng , bạn xem kỹ hộ mình máy đã chuyển sóng 3G chưa . Chắc chắn nếu chuyển 3G thì truy cập rất nhanh , từ sáng đến giờ mình test 3G vào diễn đàn rất tốt .
insoul
TÍCH CỰC
15 năm
Ài, đương nhiên là chuyển sang UMTS rồi. Mình dùng cách tạo 1 access point với kiểu packet data thì connect vào dc. Máy mình báo 3,5 G lận.
Còn 1 vấn đề là khi mình OFF gói dữ liệu rồi mà muốn dk lại thì toàn báo lỗi hệ thống. Giờ thì mình ko thể connect 3G được. Bạn giải đáp giúp mình với. Cám ơn
@vina: có 1 giải đáp như bạn thật là quý, cách nói chuyện cũng lịch sự và vui vẻ. Hôm qua mình nói chuyện suốt 20' trên tổng đài về vấn đề của mình mà cô tổng đài viên cũng rất là pro. Gửi lời cám ơn đến cô đó.
Bác vẫn đang xài GPRS rồi Tốt nhất nên xóa cấu hình GPRS Rồi cài đặt theo hướng dẫn trong diễn đàn Nhớ cài trong cả trình video mặc định để dùng mobile TV nữa
Co ai o hai duong test dc 3g ko
Anh cho em hỏi em dùng E71 THÌ CÓ VÀO ĐC 3g KO. kHI EM BẬT SÓNG 3G LÊN THÌ KO CÓ CỘT SÓNG NÀO. MÀ GỌI LÊN TỔNG ĐÀI THÌ NÓ BẢO LÀ e71 CHƯA HO TRỢ LÀ SAO........
tổng đài bố láo sau khi gui tin nhắn kích hoạt trên sim thì vào setting/phone/network sau đó chọn UMTS ,nếu đuoc cột sóng sẽ có chữ 3G
hungcvc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nó chỉ hỗ trợ 3G băng tần 2.100 thôi các bác. Kiểm tra đt của mình xem có hỗ trợ băng tần 2.100 kg xong đăng ký khỏi mất thời gian vô ích. Tôi dùng E90 vẫn không sử dụng đc............
bluelake@
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo như bạn thì mình dùng I900 có HSDPA nghĩa là có 3.5G, band chỉ có: Auto; GSM 900/1800; GSM 850/1900(sd ở americas) và WCDMA thôi thì ko sd được sao?
.

Bạn ơi , bạn chọn WCDMA là được mà .
tall912346
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tui cũng giống bác này,không được

quá chán

😔
minh dang ol bang dien thoai,k go duoc tieng viet nen chua tra loi dc cac ban.chieu do ban hon minh se tra loi chi tiet cac cau hoi .mod thong cam ho minh .cam on cac,ban
B
ban oi,may e71 co ho tro 3g ma.neu nhan vien tong dai vinaphone tra loi ban may k dung dc 3g ban vui long cho biet ma so nhan vien hoac so may ban da dung de goi len tong dai va gio goi de minh chuyen giam sat kiem tra lai bang ghi am cuoc goi cua ban. rat xin loi ban ve su thieu sot cua nhan vien
hic,ai cũng được như bạn thì tốt quá,chứ hôm qua mình gọi lên tổng đài mấy lần,nhân viên thì trả lời như buôn ngủ,mỗi người trả lời 1 kiểu,như kiểu chưa được tập huấn kỹ hay sao ý,người thì bảo thuê bao trả trước không dùng được,người thì bảo máy của mình không hỗ trợ 3G(mình xài 3 máy N82,N78 và E71).
người yêu minh cũng đã từng làm hỗ trợ khách hang vinaphone,gọi lên mà lộn hết cả máu,bảo cho gặp trưởng ca thi nhân viên úp máy luôn.mà hướng dẫn thì chả đâu vào đâu cả.bực mình quá.nói chung nhân viên vinaphone hom 13 vừa rồi làm vinaphone mất điểm quá.mình cũng là khách hàng trung thành của vn từ 5 năm nay
phihoanght
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho hỏi danh sách các tỉnh thành đã có mạng 3g đi cậu, tổng dài nó bảo mới có ở HN, nhân viên cùi bắp quá
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đừng trách oan cho bác ấy. Chắc đang kẹt công việc thôi.
Còn tổng đài viên của vinaphone phải nói là cực kỳ dở. Nơi có sóng thì bảo là chưa có, máy đt xài được thì bảo là ko. Nói chung thông tin chẳng thống nhất chút nào cả.
Hy vọng vinaphone sẽ dần khắc phục tình trạng này.
Duổi cổ hết đi.ăn noí thi sấc sược.thông tin mu mịt.gọi cho người này thì bảo chuyển tới ngươì kia.chac vn quên chưa huấn luyện nhân viên khi lên 3g.tiện hỏi cả nhà.e63 cua em dường truyền tối đa la bao nhieu vậy
Rất xin lỗi bạn vì nhân viên chưa giải đáp được thắc mắc của các bạn , đúng là bây giờ đào tạo nhân viên tổng đài chưa đáp ứng được sự quan tâm của các bạn đam mê công nghệ . Thêm nữa cũng không phải nhân viên tổng đài nào cũng có điều kiện sử dụng máy 3G , các bạn ấy được traning 3G là được thử dịch vụ lúc học , mà lúc học thì nhiều khi chưa lường hết được các khả năng xử lý . Số lượng nhân viên tổng đài lại quá đồ sộ vì thực ra ngoài 3G tổng đài còn phải xứ lý rất nhiều tình huống dịch vụ khác . Bọn mình rất áy náy nhưng quan điểm của chúng mình là học hỏi thêm từ chính khách hàng . Vì thế rất mong các bạn nếu có ý kiến góp ý thì thông báo với chúng mình . Thêm nữa trong TH cần thiết các bạn cứ yêu cầu chuyển trưởng ca tư vấn . Các bạn dùng thuê bao trả sau vui lòng gọi thẳng số miễn phí 9191 , số đó có nhân viên trực 3G làm việc . Mình sẽ chuyển ý kiến đóng góp về traning thêm cho nhân viên về quản lý chăm sóc khách hàng .
toibo
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác Vina_mem cho mình hỏi chút!
mình dùng máy Samsung i900, đã đăng kí gói M25 thành công theo như tin nhắn báo.
Nhưng chẳng thấy động tĩnh gì nhẩy. Cài đặt e này như thế nào để có 3G? Mình đang ở Công viên Lê Văn Tám, P. ĐaKao, Quận 1, TPHCM. Trước đây vẫn dùng GPRS ào ào.
Cảm ơn bác nhìu.
tmn
TÍCH CỰC
15 năm
Hiện nay sóng 3G cũng rất không đồng bộ cho cả HN, lúc thì H, 3G3G+, điện thoại thì vẫn ok khi vạch sóng = 0, và tất nhiên lúc ấy internet thì toi luôn!
Bọn mình phủ sóng theo NoteB mà , chưa toàn bộ các BTS tại HN đâu bạn ,HN đến thời điểm này đã gắn được 87 NoteB
tmn
TÍCH CỰC
15 năm
Vâng, vậy bạn giải thích hộ mình 3G+ là gì, sao mỗi lần máy mình nhận được cái thằng này là ko vào đc mạng luôn!?!
😕
Bạn ơi! Thuật ngữ chính xác là noteB hay nodeB vậy? Bạn có danh sách các "noteB" tại Hà Nội thì gửi cho mọi người để anh em biết vùng phủ sóng mà tới! Chứ cứ cái kiểu ở chỗ nào, rồi hỏi bạn thì anh em hỏi nhiều lắm. Không lại như mấy cái cô CC bảo là chỗ nào có sóng thì sẽ hiện chữ 3G, hay 3G+, hay H, hay 3.5G thì bọn tớ càng khó mà mần ăn để vào mạng đc, chứ đừng nói là sử dụng dịch vụ.
Thân!
Bạn nào quan tâm điểm nào BTS đã có noteB 3G thì nhắn mình , mình sẽ check khu vực đó cho bạn .
bluelake@
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks bác đã nhiệt tình tư vấn. chiều nay tổng đài đã gọi cho em.

Nhận được cuộc gọi của tổng đài hướng dẫn mình đã đăng ký thành công gói M25 rồi restart lại máy, sau đó vào chọn WCDMA trong Band vẫn mất luôn sóng, để nguyên WDMA như thế vào Network chọn manual dò ko được mạng nào hết.cuối cùng phải để Auto => vẫn như xưa.
Nhân tiện xin hỏi bác luôn là 3G còn phập phù chỗ có chỗ ko như thế nếu chọn WCDMA thay cho Auto chẳng lẽ lúc nào cũng phải dòm điện thoại để mà khi mất sóng 3G lại phải chuyển về GSM mới thoại được hay sao,bất tiện.
Theo thông tin mình nhận được thì sau ngày 15 không phải lo việc chọn mạng thủ công đâu , lúc đó sẽ auto mode thoải mái . Nhân viên tư vấn đã liên lạc bạn lấy thông tin chưa ?

@Lần đầu mình thấy có chữ 3G+ đấy , cho mình hình màn hình của bạn và số điện thoại mình chuyển đối tác TH này cho bạn .
tmn
TÍCH CỰC
15 năm
Tín hiệu 3G+ có, may mà mình có chụp lại screen, tý up lên photobucket cho bạn xem, hiện máy mình đang để auto cả 2 band (GMS+WCDMA và UMTS2100) nhưng chẳng có sóng 2G lẫn 3G (khu vục gần khách sạn Hozison, cạnh tòa nhà Vịt teo - hay bọn này phá sóng)! Hiện đang reset xem sao!
Số vina trả sau dưới chữ ký (xài 10 năm roài)
Bạn vina_mem cho mình hỏi, mình đăng ký gói cước U1 lúc 3h trưa ngày hôm wa, nhưng tới giờ vẫn chưa nhận dc tin nhắn hỏi đăng ký lại, vậy mình có bị tính cước ngày hôm nay hay ko.... Từ 3h tới bây h mình ko xài tới 3G nữa. Mình là thuê bao trả sau, đã gọi đến tổng đài nhưng nghẽn mạng. Mình chỉ muốn biết là Vinaphone nói gói U1 và U7 sau khi hết hạn sẽ tự ngắt kết nối ko cho vào 3G nữa, mình cũng nhắn tín U1 OFF tới 888 nhưng toàn báo lỗi, nếu như sự việc ko như cam kết của Vinaphone (thí dụ như sang ngày hôm sau ko xài nữa vì tưởng đã ngắt nhưng vẫn tính tiền) thì mình sẽ ko để yên cho vinaphone. Mình là thuê bao trả sau xài dc 10 năm rồi. Có gì bạn check số dùm mình 0913972369, xem xem còn đang hưởng gói cước nào của 3G ko.... Sự việc còn tiếp diễn mình e rằng dù ko muốn mình cũng đổi mạng khác. Thanks bạn trước nha ^^
giakhoa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em hí hửng chạy được gói M50 trong 30 phút trên HTC touch HD. Sau đó có người gọi số khác bảo gọi em ko được. Em check lại thì đúng là ko thoại được, chỉ vào được internet --> Restart máy thì giờ ko search được sóng 3G, chuyển về GSM 2G cũng no service. Bác cho check giúp em số 0913070809 nhé! Có gì gọi em theo số 0977908688. Chán anh Vina quá đi mất, mình trung thành 11 năm nay rồi mà chả thấy cái gì của anh ý hay cả!
Vầng, tình hình là ở chỗ em - Nguyễn Chí Thanh - Hà nôi, từ 16h đến giờ chẳng có sóng luôn nói gì đến 2G với 3G. Đúng là chán, đúng là anh Vina chưa chuẩn bị chu đáo!
Lạ nhỉ , mình đang ở Nguyễn Chí Thanh mà , Nguyễn Chí Thanh 3G xịn lắm , tổng hành dinh mà bạn ....? Bạn dùng trả trước hay trả sau ? Nếu dùng trả sau gọi 9191 hoặc cho mình số để chuyển nhân viên tư vấn gọi về cho bạn , sớm sớm hộ mình tí vì mình cũng sắp phải họp 3G .
giakhoa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em thì ở Giảng Võ! Giờ thì lợn lành thành lợn què rồi! Số chính của em đã ngoài vùng phủ sóng, còn chưa kịp divert sang số phụ nữa!
Bạn Vina mem cho hỏi mình chút nhé:

1- đăng ký thành công gói U1, nhưng mình không ở trong khu vực có sóng 3G( có nghĩa là không sử dụng được tẹo nào) thì có bị tính tiền không?

2- Gói U1 có hiệu lực trong vòng 24h rồi tự hủy hay duy trì cho đến khi mình nhắn tin hủy?

3- Khu vực Cổ Nhuế (Từ Liêm) có trạm phát 3G không, không thấy máy mình báo sóng 3G nên hơi sốt ruột.

3- Từ khoảng 16h chiều nay (14/10) gần như toàn bộ thuê bao Vinaphone cty tôi tại Khu CN Quang Minh không gọi được là vì sao vậy?

Cảm ơn bạn nhiều!

- Bạn đăng ký gói là kể cả không dùng cũng bị trừ tiền thuê bao gói mà .

- Thời hạn của gói cước U1 được tính bằng 24h x số ngày sử dụng của gói ( gói U1 hạn sử dụng là 1 ngày ) .

vd : bạn đăng ký lúc 12h00’00” ngày 14/9/2009 thì gói cước sẽ có hiệu lực đến 11h59”59” ngày 15/9/2009.

- Cổ Nhuế không có Note B riêng , theo mình bạn đã bắt sóng 3G của NoteB Cầu Diễn , Phạm Hùng , Tô Hiệu , Dịch Vọng , Cầu Giấy .
- Vấn đề gọi của bạn là xử lý truyền dẫn cho 3G .
giakhoa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thì ra là Vinaphone teo toàn Hà Nội, khắp nơi kêu gào thảm thiết chứ ko phải mình em! Gần 1 tiếng ngắt kết nối toàn bộ các thuê bao ở HN thì khủng thật!
hieudd
TÍCH CỰC
15 năm
TPHCM Q1 mình cũng vừa bị rớt sóng mất 20'. Ko hiểu lý do lun.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019