Hướng dẫn đồng bộ hóa danh bạ vào Nokia N9

sonlazio
2/11/2011 8:56Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào biết rồi thì thôi còn chưa biết thì xem mà làm. Nếu bài viết vẫn còn thiếu thì góp ý kiếm thêm sao lại cứ phải ta đây làm gì. Ý kiếm của mình có thế thôi!
Vào ngáp ngáp mấy cái rồi đi ra...

Nokia có lẽ cần có 1 cuộc cách mạng về icon
phải nói gmail rất hữu ích cho việc đồng bộ contact, hầu hết iOS, android, meggo đều có thể sync dc
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì hay quá rồi 😃, Dù sao backup danh bạ thông qua một số tài khoản, định dạng chung, sẽ rất tiện và không lo xin lại số.
RedT
TÍCH CỰC
12 năm
khoái em này mà không có hàng sách tay giá tốt cho anh em sài-> chán
Thanks nhưng chưa có tiền mua N9 :help:
Các bạn cần chuyển danh bạ qua lại giữa các điện thoại có thể dùng dịch vụ sync ALA: http://tiepthiso.net:8082/ala/
Hiện tại hỗ trợ android, iOS, BlackBerry, Window Mobile và nhiều điện thoại phổ thông.
Đặc biệt với Nokia hay SE hỗ trợ cấu hình tự động. Bạn nào có thắc mắc mình sẽ hướng dẫn chi tiết hơn 😃
tadjmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốt nhưng syncml.google.com là đc rồi. Tốc độ nhanh.Đảm bảo riêng tư, lâu dài.Gmail thì chắc ai cũng có.
Loằng ngoằng thế, trước đây tôi chuyển danh bạ từ N8 sang BB9900 bằng Bluetooth tưởng 2 hệ điều hành ko cho ko ngờ lại được ngay nhanh, thuận tiện, giờ tôi kết nối Bluetooth giữa BB9900 và Nokia 701 bắn sang N9, danh bạ đồng bộ rất nhanh, ký tự ko bị mất, ko lỗi font, đầy đủ, các bác cứ làm như vậy cho nhanh, chuẩn luôn
Tâm An
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không? Thanks!
Bạn muốn chuyển danh bạ từ máy nào sang N9 vậy?
Chưa có máy nhưng cũng phải đọc phát để biết 😁
ôi thèm N9 gê.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
đồng bộ hóa dữ liệu ngày càng trở nên thuận tiện với các dòng máy có cấu hình cao, với nhiều loại máy khác nhau thì giải pháp nào để lấy dữ liệu của máy này sang máy khác
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
Ko rành mấy món này lắm nhưng theo cách của HTC rất dễ làm, chỉ việc bắn bluetoot là xong
đánh dấu phát, mai mốt mua N9 còn biết đường 😁
iOS bạn cũng dùng exchange luôn. Set up thì y như n9. Hehhe
Danh bạ qua gg yah cứu vài lần ...
boyhk_206
TÍCH CỰC
12 năm
sẽ có lúc dùng đến! đang có nguy cơ đổi máy
cách làm như backberry nhĩ
nếu đưa được lên Google thì tất cả có thể Sysn với các dòng điện thoại hỗ trợ Sysn qua Email.IOS_android_Symbian_Blackberry hình như đều hổ trợ việc Sysn danh bạ thông qua Email

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019