Hướng dẫn Downgrade (hạ cấp) từ iOS 7 Beta về iOS 6

Bin Hero
11/6/2013 7:50Phản hồi: 50
Hướng dẫn Downgrade (hạ cấp) từ iOS 7 Beta về iOS 6
Đây là bài hướng dẫn làm cách nào để hạ cấp (downgrade) từ iOS 7 beta xuống iOS 6. Bạn chỉ có thể downgrade xuống iOS 6 mới nhất (Hiện tại là 6.1.4 cho iPhone 5 và 6.1.3 cho iPhone 4S). Bạn không thể sử dụng các SHSH đã lưu trên bất kỳ thiết bị chạy chip A5+ nào - Hiện tại SHSH là vô dụng.

Apple thông báo rằng: " Các thiết bị mà đã nâng cấp lên iOS beta thì hoàn toàn không thể restore/downgrade về các iOS trước đó. Các thiết bị mà đã đăng ký lên iOS beta thì chỉ có thể đợi nâng lên bản beta tiếp theo (ví dụ beta 1 thì chờ nâng lên bate 2,...) và chờ nâng lên iOS chính thức mà thôi. Tuy nhiên chúng tôi có thể thực hiện thành công việc downgrade theo các bước sau.

Lưu ý: Trước khi thực hiện việc downgrade, vui lòng backup toàn bộ dữ liệu của Bạn lại nhé.

Bước 1:
Download iOS 6 mới nhất cho thiết bị của Bạn tại đây.

Bước 2:
Khởi chạy iTunes.

Bước 3:
Đưa thiết bị của Bạn về chế độ DFU theo các bước sau:
Nhấn và giữ nút Home button và nút Nguồn (Sleep/Wake) vào cùng 1 lúc.

Chính xách sau 10 giây thì Bạn thả nút Nguồn ra (Sleep/Wake). Và tiếp tục giữ nút Home cho đến khi iTunes xuất hiện thông báo đã phát hiện thiết bị của Bạn ở chế độ recovery mode.

Lúc này màn hình thiết bị của Bạn chỉ là 1 màu đen như hình bên dưới:

Quảng cáo

Bước 4:
Một khi bạn nhận được một thông báo cho biết rằng thiết bị của bạn đang trong reccovery mode , nhấn OK sau đó chọn thiết bị của bạn từ danh sách các thiết bị trong iTunes.

Nhấn và phím Alt/Option (hay Shift trên Windows) và click chuột chọn vào nút Restore iPhone

Bước 5:
1 cửa sổ sẽ xuất hiện và Bạn tìm đến thư mục chứa file firmware mà Bạn đã down về trước đó và click vào nút Open.

Khi được hỏi xác nhận để restore thì Bạn click vào nút Restore.

Quảng cáo

Bước 6:
iTunes sẽ tự thực hiện hoàn toàn quá trình restore/downgrade và mất khoản 10-15 phút, Sau đó sẽ xuất hiện thông báo thành công như bên dưới, lúc này thì thiết bị của Bạn đã được restore/downgrade về iOS 6 thành công.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vụ này cần thiết trong giai đoạn hiện nay.
Thanks bác.
tan123321
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để tối nay e chát nốt với gấu trình bày hoàn cảnh lên os7 có lỡ gì rùi úp! Hjhj
Mình có thắc mắc là nếu đã lên beta 1 theo cách shift + update (tức là ko có udid và tài khoản phát triển) thì sau này nếu có beta 2 chúng ta có tiếp tục update lách luật kiểu này ko nhỉ ?
ZhuLio
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NhuChau Sau này nó ra beta 2 thì nó tự yêu cầu bác update để tiếp tục sử dụng tiếp bác ạ (vẫn sài cách Shift + Update), nếu không update tiếp nó sẽ treo bác ở màn hình active khi có FW mới ra.
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ZhuLio bạn ơi cho mình hỏi IPAD Mini ko JB, giờ Up lên IOS7 Beta, có bị mất dữ liệu trong máy k ạ 😁
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
@Sh0ckchjen Shift update thì ko mất, shift restore thì bay hết bác nhé. Tốt nhất nên back up trc khi làm.
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namttn bạn hướng dẫn kĩ dùm mình dc k ạ, mình mới biết sài k biết thao tác làm như thế nào 😁
C.ơn nhiều
Chả cần làm như ông chủ top
Mọi ng làm như sau,
1. Vào icloud tắt chế độ tìm iphone đi
2. Cắm vào itunes nhấn shift+ restore ok
@Abc_hd thanks bạn nhé 😁
billyvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
phải gọi là restore để downgrade mới đúng
downgrade thì cũng giống upgrade vậy, ko bị mất dữ liệu trong máy
như này thì mất hết rồi phải backup lại
thank! 😃
yeucodon
TÍCH CỰC
11 năm
chính thức chán thằng 7 này chậm và k hỗ trợ nhiều app
về 6 thôi dù j con 4s của em cũng chưa JB d
ko cần phải shift+ restore, các bác ấn luôn shift + update là hạ luôn được rồi nhé 😃, đỡ bị mất dữ liệu
michi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Killerboy Bác chắc xuống ios 6.0 đuoc không hay chỉ down xuống fw mới nhất là 6.1.4?
@michi24 ios 6.0 thì ko xuống đc nhé, chỉ xuống đc ios 6.1.3 đối vs 4/4s và 6.1.4 đối vs 5 thôi 😃
@Killerboy Bạn ơi cứ downd ios 6.1.4 về rồi Shift + Update chọn ios 6.1.4 là về được à? như thế thì không mất dữ liệu đúng không?mình đang ios 7 beta 6
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã thử chính xác là shift + update là ok
@thanhbn172 Bạn làm sao hay thế
Sao mình ko downgrade duoc mặc dù làm đúng như trên
Mình tới bước,ấn shift + restore nhưng nó ko ra cửa số mà báo như vậy là sao thế các bạn : Are you sure you want to resorte the ifone " ifone" to its factorry settings? All your media and other data will be erasaed and the new version of the ifone software will be installed
itune will verify the restore with apple . After this process is complete , you will have the option to restore your contacts,canlendars,text message and other setting
Resotre Update Cancel
Minh an resore update thi no dowload la sao ko hieu
Mong cam ban giup do
Lên ios 7 rồi. Chơi game giật lắm. Mặc dù e dùng ip5. Đc cái giao diện đẹp nhưng ko mượt như ios 6 các bác ạ. Chắc tại bản beta nên nó vậy. 😃
Mod ơi. Mod có link torent ko dạ, cho mình xin đi chứ link đó down lâu quá
oánh dấu bài viết rất cụ thể ah
cho minh hoi voi minh cung lam giong nhu o ten do ma sao gio nhu the nay ko hieu noi ???
no doi activate iphone
Emin157
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào Restore được iPad mini từ iOS 7 beta 2 về 6.1.3 không?

Khi em restore về thì nó báo This firmware is not compatible ... 😔
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
@Emin157 Thế là bác down nhầm phiên bản rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119