Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn downgrade iOS 7 về iOS 5 cho iPhone 4

Bboy.JaCk_KiD
11/2/2014 12:54Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có 1 cây iphone4 QT . mà sao khi chạy iFaith-v1.5.9 nó bắt DFu .
sau đó chạy tiết phần shsh . có 2 bản ios 6.0.1 & 6.1.2 nhưng tắt cả đều k có shsh. vậy hỏi.
iFaith-v1.5.9 bắt iphone4 phải có shsh mới làm được ha.
xin ý kiến các thánh ?!
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@muamaytinhbangBH B dump thì mới yêu cầu dfu chứ, show thì cần j
Hạ fw xuống 6.1.2 từ 7.1 chính thức giờ mún lên lại 7.0.6 có thể làm đc ko các bạn!
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hanyuvnn no way
Có shsh cứ dùng redsn0w 0.9.15b3 cho nó lẹ , mình thấy dùng như thế lẹ nhất..
ntc8487
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi nhờ chút. về ios5 thì có dính icloud nữa ko ạ ??
@ntc8487 Đã dính rồi thì lên hay xuống nó vẫn bị nha bạn, vì thông tin nó đã lưu trên server của apple rồi...
Em tải itune 11.0.5 về máy và cài ra
Khi mở itune lên e cắm cáp kết nối ip vào itune trên ... thì nó hiện ra cái này

bấm oke thì nó ko nhận được ip - vậy thì làm sao đưa về DFU hả bạn ?
Những bạn bị báo lỗi ntn thì chạy DFU bằng iFaith nhé, cho máy về DFU trước, cắm vào iTunes nó sẽ nhận luôn
thế thì DFU = Faith cách làm ntn vậy a ?
@Kid wind Bước 3 : Đưa máy về DFU bằng iFaith : Nhấn vào Use DFU Pwner và làm theo hướng dẫn

Bạn nhìn kĩ bước 3 nhé. Làm theo hướng dẫn thôi. DFU này sâu hơn DFU thông thường làm bằng tay vì nó sẽ cho máy về chế độ pwned dfu, sẵn sàg cho RS
chủ topic cho mình hỏi hiện IP4 mình đang ở fw 7.0.3 giờ mình muốn về 5.1 được hay ko ạ và máy mình ko có lưu SHSH
@Carlos_Rudbich Không được bạn nhé, ko có shsh chỉ về được 6.1.2 và phải justboot, cách làm bạn search trong tinhte nhé
Ai có file custom đã làm rồi gửi cho mình xin với,bản 6.1.2 hoặc 5 thì tốt quá.Máy mình không có lưu shsh 😔 Máy mình giờ thành cục chặn giấy
@Hungrussia Lên cao nhất đi bạn. Cái này k xin đc đâu. Mỗi iOS chỉ có 1 file shsh và đi theo 1 máy duy nhất, để nhận dạng cho máy đó
Trước máy iphon 4 của mình bị dính lổi searching, mình thử nâng cấp lên ios 7.12 thì bị dính lổi hiện tượng dính cáp. Giờ mình đã làm theo hướng dẫn của bạn dùng ifaith và đã chạy lại được ios 5.1 ok rồi. Nhưng giờ vẫn bị lổi dính cáp và searching nên chưa ative máy được. Có cánh gì giúp mình với không
hỏi ngu tý là trường hợp shsh bị lỗi thì phải làm thế nào trong khi nó chỉ hiện có 1 shsh trên ifait thôi?
ssh lỗi thì ko dùng được
Mình lên thử 7.1.2 cho iPhone 4 JB bằng pandu 1.1 rồi. Chạy mượt mà gần như 4s chạy iOS 7, các bạn cứ lên hết mà dùg
chủ topic ơi...mình đã làm theo tất cả hướng dẫn của bạn và thành công...nhưng cái cuối cùng là...máy iphone 4 của mình là máy lock...không active được và điều đó sẽ ko JB được..bây giờ làm sao hả bạn...có cách nào cho máy lock ko bạn
iOS 5 dùng được redsnow, bạn có thể search để tìm cách hackactive. Hoặc đi mua hoặc xin 1 cái sim ghép mạng của bạn để lần sau tiện active. Mà các loại sim ghép bâyh đều có thể active mà nhỉ ? Lâu r mình k còn qtam đến chuyện active máy lock nữa
không biết làm sao luôn...ai hướng dẫn hack active giúp với bó tay rồi.. JB cài utrasnow là nhận được mạng hả bạn
@sockgame Máy bạn đang ở ios mấy?
mình về ios 5.1 như chủ thớt hướng dẫn đó ạ...mà máy lock..không có sim ghép làm sao active được...hic
@sockgame Dùng redsnow để jb hack active.
@sockgame Sao bạn k mua cái sim ghép mà dùng, active đc r k có sim ghép thì dùng kiểu j ? Đằng nào mà chẳng cần. Lạ thật
iPhone 4 ko còn cái kiểu ultrasnow đâu, sim ghép tất, 3Gs trở xuống mới chơi đc cái kiểu đó
@Bboy.JaCk_KiD Đã lên 7 rồi về lại 5 thì chắc ko có sim ghép rồi. Làm ipod thôi.
image.jpg Chào bác @Bboy.JaCk_KiD, mình đang dùng iPhone 4s - 6.1.3 quốc tế, bác có cách nào chỉ giúp mình hạ xuống 5.1.1 được không ạh máy mình không có shsh 5.1 chỉ có như hình mình chụp lại trong Cydia thôi bác, rất mong bác giúp đỡ. Mình tìm trên google cách hạ từ 6.1.3 -> 5.1.1 toàn iPhone 4. Chân thành cám ơn bác nhiều.
@myheartalone Tại sao lại buồn?
4S thì ios 7 chạy vẫn mượt thì bạn lại muốn về 5xx cũ rít ấy làm gì? chưa kể đến vì rồi ko có app tương thích.
Cực chẳng đã, ip4 yếu hơn nên mới về 5x
@thachnhattrung 4s lên ios 7 vừa nóng máy lại vừa hao pin lắm bác ơi.
@myheartalone ai bảo thế?
Bác dùng ios 7 chưa?
Có dám mang con ios 6 ra so với con ios 7 của tôi ko?
Nói chung là hên xui, máy nào nóng thì nóng, ko nóng thì ko nóng chứ có phải máy nào cũng thế đâu.
@thachnhattrung nói thế ko sợ bác bibinguyen ah😁
vậy lên thì lên được nhưng lúc xuống có được không bác @thachnhattrung
@myheartalone có lên ko có xuống😁
@myheartalone Chỉ 4 trở xuống mới làm được nhiều trò thôi bác ạ. Từ 4S trở lên thì ko còn nhiều trò để nghịch nữa rồi, chỉ có cách làm sạch máy như vừa restore lại và giữ nguyên iOS hiện tại thôi, ví dụ như dùng ILEX
4S của bác là quốc tế thì lên hắn cao nhất 7.1.2 mà dùng, đã có JB rồi, chạy mượt lắm, cải thoện hiệu năng hơn nhiều so với 7.0.x. Nhanh tay ko thì ra 7.1.3 hoặc iOS 8 thì lại mất cơ hội JB
làm mãi vẫn lỗi 1604 chán quá, giờ còn phải restore lại
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maikhanhnguyen Bác ở hn mang e cài cho an

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119