Hướng dẫn downgrade iOS 7 về iOS 5 cho iPhone 4

Bboy.JaCk_KiD
11/2/2014 12:54Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chỉ có SHSH của 5.1.1r và đã hạ được rồi nhưng hiện tại apple không cho cài đặt ở ios cũ vì vây muôn nâng lên 6.1.3 có được không? xin các cao thủ chỉ giáo
@nguoimuonlamgiau Có shsh 6.1.3 thì lên ngon, ko shsh thì phải justboot khi hết pin, tắt nguồn.
BILY.HD
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình remove itunes bằng your uninstall rồi, sau đó cài itunes cũ phiên bản 11.0.1
nhưng khi mở itunes lên thì nó hiện thông báo như hình.
Các cao thủ xin chỉ giáo cho e với.
itunes error.jpg
@BILY.HD Search file trong thông báo lỗi xoá đi.
C/user/(tên user)/my music/itunes/xoá file trong thông báo.
BILY.HD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Mình tìm không thấy tên file này đâu, mặc dù đã search cả ổ C rồi.
Máy e IP4 hiện đang dùng ios5.0.1. E sử dụng iFaith để lưu shsh, nhưng không có shsh 6.x mà chỉ có shsh 5.1
Vậy làm sao IP của e lên IOS 6.x dc hả các bác?
SHSH mình k có trên máy lẫn cydia thì làm thế nào @@ , sao ở trên ghi k cần SHSH ??
@ALCC Thì có shsh sẽ ngon hơn.
Không shsh thì hết pin, reboot phải justboot mới dùng đc
Các bác làm ơn cho em hỏi iphone 4s ios 7.1 có shh 5.1.1 thì có hạ cấp đươck ko ạ, em cám ơn các bác nhiều
@asthanh ko
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bạn nha ;)) mình đã làm đc rồi, vì máy mình đã cài itunes mới nhất rồi nên k biết cách xóa itunes đó đi, cài bản cũ cứ lỗi nên cài luôn sang 1 cái máy tính mới :v làm phát được luôn 😆
thanks thớt nha
Tìm file iTunes Library.itl trong C:\Users\"tên user"\Music\iTunes
Không có shsh thì ko nên lên 6 vì rất ức chế khi hết pin tắt nguồn phải justboot.
BILY.HD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Vậy thì chỉ lên 5.1 được thôi hả bác, mà 5.1 thì có khác gì nhiều so với 5.0.1 k bạn?
@BILY.HD Không khác nhau gì cả, chỉ vá lỗi thôi.
Mà 5.1 không có jbu, ở lại 5.0.1 cho lành.
iphone 4 bản 2012 đang ios 7.1.1 không về được à bác
@vitcoixd Về đc mà
@vitcoixd Có shsh và shsh k lỗi là về đc b ạ. Nhueng cứ lên 7.1.2 mà dùg. IPhone 4 bâyh vẫn lên 7.1.2 đc, k có iOS 8 đâu. 7.1.2 cải thiện tốc độ rất nhiều so với 7.1.1 trên iPhone 4 đấy
Chào bạn

Bạn cho mình hỏi. máy mình ip4s dang su dung 7.1.2 mình download firmware 6.1.3 rồi downgrade theo hướng dẫn để xuống 6.1.3 được không bạn?

Thanks
Tuyến

@Tuyenbw 4s không về đc nhé. Chỉ có lên là lên thôi à.
conan_timran
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào ở hn cho e địa chỉ e qua nhờ giúp ah.khu vực minh khai thi tốt quá
8/12 rồi giò còn làm dc k vậy các bác ơi
@Chicharito Shop Vẫn đc, ip4 là đc.
em đã làm theo tất cả những gi anh em chỉ
mà vẫn lỗi này

làm mãi vẫn lỗi 1604 chán quá

có ai có cao kiến gi k ạ

shsh tải về ròi lưu full

build custom fw cũng rồi đều ok hết

dùng itune bao cũ 11.0

tât ca deu k dinh loi gi het binh thuong
ma itune no chay 1 hoi veri roi bao 1604
@Chicharito Shop Dùng ired đưa về DFU
Bác chủ thớt viết ko rõ ràng j nhỉ@@, đag ios7 muốn về ios5 mà ko có ssh của bản nào hết, thế có xuống dc ko, đọc vài page đầu bác chủ thớt bảo dc, vài page sau lại bảo ko dc , haizz

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@kjemlam mình mới kéo sag page 2, mình đã rep ngay là phải có shsh và apticket phù hợp mà ?!
Kể cả có shsh mà file shsh bị lỗi thì cũg k làm đc đâu bạn, mình bị hỏng shsh của iOS6 nên mới viết ra cái topic này để mọi người bị giống mình sẽ tìm cách xuống đc bản iOS5 nếu có shsh và apticket phù hơp
@kjemlam Gọi là hài vãi lờ đó bác

Gửi từ iPad Air 2 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@cuongvu1986 Đọc kĩ đi xem ai hài vãi lờ, duyệt từng page một mà đọc hiểu nhé, ko hiểu được thì tự trách bản thân mình kém thông minh
Sợ mấy cái bố anh hùng bàn phím thật, đọc kĩ xem có thắc mắc chỗ nào ko logic thì đây giải đáp cho. Khổ thân 😔
Dùng ired đưa về DFU

làm theo rồi cũng bị lo64u đ1o
@Chicharito Shop Đổi máy tính khác.
Bác cho e hỏi ip4 đang ios 7.0.4 có lưu SHSH 4.3 và 5.0.1, e tải hết mấy cái của bác để sẵn sàng down grade về rồi nhưg vấn đề là e bị icloud chìm vì a họ làm cầm đồ nên e dùng, dù e tắt icloud trên máy rồi nhưg check imei thì active vẫn còn, nếu e cố down grade theo bác thì bác có khắc phục đc hộ em ko ạ 😔
Bị icloud ẩn thì ko về đc.
SHSH lỗi thì làm sao bh chủ thớt ơi... ở bước 2 bạn có nói đó nếu SHSH hợp lệ thì làm tiếp đc thế k hợp lẹ thì làm sao bh
@kjrjku113 ko hợp lệ thì ko làm đc bạn ạ
Mình có shsh 6.1.3 nhưng ko có apticket, báo lỗi, nên mới viết bài này cho các bạn. Bình thường thì shsh iOS 5 ko bị lỗi
mình mới sài iphone mà phiên bản hiện tại của mình là 7.1.2 h mình mún chuyển xuống 5.1.1 mà mình không có shsh thế có được không bạn ?
@sunnyboy1019 Không được bạn ạ
bikid_18_2
TÍCH CỰC
9 năm
em thấy có cái clip 7.1.2 về 6.1.3 ko cần shsh ae ngâm cứu thử xem sao?

@bikid_18_2 ip4 có cách xuống từ bao giờ rồi, mỗi tội là phải justboot.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
9 năm
@thachnhattrung ah tại lâu ko mò tới ip4 có khách nhờ chạy lại nên mò mò 😃
lycncs
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm ơn bác chủ thớt vì bài của bác . e đang có cái ip4 ios 7 tối nay đang định xuống 6 mà cái shsh lỗi . bây h em có shsh của ios 5 , downgrade từ 7 xuống 5 , xong từ 5 lên lại 6.1.2 đc ko nhỉ . với lại em hơi gà cho em hỏi justboot là ntn a. ? với lại nếu em down xuống 5 xong lên 6.1.2 luôn thì có cần bỏ qua bước jailbreak ko ạ ?
@lycncs Có shsh nào thì về đc ios đó.
Nếu về 5 shsh rồi lên 6 ko shsh phải justboot (nôm na là kích cho máy hoạt động bình thường)
lycncs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnhattrung em tưởng về 5 xong lên 6 thì cứ như update từ 6 lên 7 bình thường thôi chứ ạ . vẫn phải justboot ạ ?
@lycncs 1 khi Apple đã khoá mà không có Shsh thì chỉ lên đc bản cao nhất thôi.
lycncs
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho em hỏi ngu phát cuối là h em xuống 5 xong up lên 7 có dễ ko ạ ? hay còn cần shsh
@lycncs Ko sao đâu bạn. Chủ yếu là xuống thôi. Lên 7.1.2 làm như bình thường,ko vấn đề gì cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019