Hướng dẫn downgrade, Root Asus TF 101, TF 201 FW 9.4.2.21

SUPERGAMER
25/5/2012 14:59Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn cài cwm thì làm sao vậy mấy bác 😁
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
@vampire151 cùng câu hỏi, muốn cài CWM làm sao, CWM nào ngon nhất hiện nay
@spirit3x Sử dụng tool này để cài đặt CWM, sau đó thì full Root. Hoạt động với hầu hết tất cả firmware và buid. Không cần downgrade FW.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1681155
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@realmadrid_cf cái này xài cho tf101 thôi mà, phải không bác 😔
thấy trên mạng chỉ cách flash CWM mà hình như phải unlock bootloader
hoạt động cả với 101g, slide
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào làm thử hạ FW TF201 trên 9.4.2.28 chưa ah
neveruse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranducnam Mình nghĩ là dc, vì mình đã lên .28 và đã restore root từ Rootkeeper dc luôn rồi.
Jolin Tsai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình root được theo bạn chủ thớt rồi nhưng không upgrade qua OTA được. Máy báo là there is no update available for your device currently. Giờ nó vẫn ở .15

Có bạn nào giúp mình với!
Jolin Tsai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jolin Tsai Mình đã unroot bằng cách ấn số 5 rồi mà nó vẫn ở .15 và không upgrade lên qua OTA được nữa. Bạn nào giúp mình với.
Sau khi mình làm cách này thì không OTA được nữa. Máy mình đã unlock bootloader.
Không biết có làm nhầm giữa ww và us không.
Có bạn nào biết máy TF201-C1-GR là dùng firmware nào không vậy? US hay WW. Vì up nhầm thì trong system nó báo theo cái firmware mình mới up luôn.
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@brightsea2001 Dùng Ct này root thử đi bạn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1706588.
@tranducnam root bằng cái này rất ngon . tôi root dc 2.28 luôn.
@tranducnam Thank bác nhiều, cuối cùng thì em cũng root được 9.4.2.28
@tranducnam unlock bootloader là sao pak,vớ lại, tại sao phải downgrade mong pak giải thích cho em với/ thanks
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
TF 201 của Mình làm theo cách của bác chủ thớt, về lại 15 rồi root lên lại 28 restory root bình thường.
ai có FW máy TF 300 cho xin,thanks
minhduy68
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ topic cho mình hỏi có cách nào restore TF201 ve rom stock 3x khong vay, may cua minh bi loi camera ma mi2nh hard reset khong het, thank bac.....
anhv41
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy oải mấy cái vụ này wá thui để fw gốc cho dễ xài
ai bit cách root FT 300 chỉ mình với.
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root thì đc rồi mà mò hoài cũng không unlock bootloader dc, sao kỳ ghê lun :mad:

nó cứ hiện ra như vậy mà không kéo xuống được
tình hình là mình dung TF 201 FW 9.4.2.28 đang cố gắng root mà làm mãi ko được dùng phần mềm viperMOD_PrimeTime_v4.6 (4.5 cũng không được).không biết nguyên nhân vì sao.có pro nào chỉ dùm cái thank nhiêu
nhocnheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@FrozenFrog bạn root bằng bản 1.8 hay 1.9 vậy?, prime của bạn chạy bản V.28 US hay WW?, mình làm nhưng không được chẳng biết sao nữa máy mình WW
nhocnheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocnheo đã làm được, dùng bản 1.9, không cần downgrade 😃
nhưng có cần dùng OTA Root keeper để khi update không bị mất root không vậy?
@nhocnheo bản 1.9, TF201 US .28, trên đó nói máy WW cũng dc mà
chắc là cần, cứ cài vào có mất j` đâu =P
@nhocnheo

lúc trước mình cũng ko root đc .nhưng downgrade xong thì dùng tool mod prime time 4.5 root là ok xong chỉ vo update bằng OTA Là lên version 28 liền
myas mình bản 28 ww
cái trang web forum.xda-developers.com bạn đưa mình vào cả buổi chiều mà nó cứ đơ ra .ko chịu chạy j cả.đến lúc chạy thì nó bị mã hoá hết.thấy toàn chữ ko có cái hình nào.mình kiếm hoài mà ko thấy soft nào bạn nói tên sòft đc không .mình kiếm ngoài cũng được.thank bạn nhé
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackeagle551985 http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1129437&d=1339683024 hình như là cái này thì phải 😁
b
bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cho mình được không vậy tải về xong rồi không biết làm sao nữa. thank
tình hình là đã downgrade được xuống ..15 rồi và đang vào lại xem sao.do lúc trước nó chạy chậm mà mình ko thấy nên cứ tắt đang chạy nâng cấp sòft ware đến 87/137 rồi.hy vọng ok 😔
đã root xog lên 9.4.2.28 đã có Su nhưng mình chưa biết cách set permission cho app bạn nào biết chỉ dùm thank
Đã root được rồi, cám ơn bài hướng dẫn của chủ thớt 😁
làm theo hướng dẫn nào pak
Cho mình hỏi cái này áp dụng cho TF700 được không downgrade từ JB xuống ICS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019