Hướng dẫn dùng BlackBerry làm Modem cho máy tính vào Internet

Tinhvi10
19/9/2007 18:59Phản hồi: 718
718 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gau_nhua
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có ai giúp tôi vấn đề trên với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
tyt1902
ĐẠI BÀNG
16 năm
up lên đầu cho mọi người xem nào
M1000
ĐẠI BÀNG
16 năm
rất hay bác mình. tui dùng vịt teo, vào nhanh vãi. Bác có thể mở thêm topic nữa hướng dẫn AE dùng Exec làm modem như thế này đc kô? tui đang ngâm cứu mà làm mãi kô đc. Nếu tiện bác có thể mail cho tui v8viet@yahoo.com.vn or bác cho tui số dtdd tui sẽ chủ động li6n hệ với bác nhé. thanks
khucthuydu
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình thấy của mình ko giống đoạn này, thì phải làm sao đây ?!

AT+FCLASS=? -Command not suported
AT#CLS=? - -Command not suported

AT+GCI? - -Command not suported

AT+GCI=? - OK
Đã test thành công trên BB 8320 (version: 4.3.127), bỏ qua bước 7.
Nhưng cuối cùng FPT vẫn là good, hehehe
Khi đọc bài của bác tinh vi em xin đính chính lại một số vấn đề mong các bác bỏ qua đừng chê cười nhé.
1. modem có thể cài đặc với tất cả các đời máy có GPRS (theo suy đoán chứ chưa kiểm tra), vì máy em là 8800 không có trong danh sách của bác tinh vi nhưng vẫn cài được trên win vista.
2. khi cài trên win vistar Nhấn vào Properties -> Diagnostics -> Query Modemcó thể hiện ra những dòng sau
ATQ0V1E0 - success
AT+GMM - BlackBerry IP Modem
AT+FCLASS=? - COMMAND NOT SUPPORTED
AT#CLS=? - COMMAND NOT SUPPORTED
AT+GCI? - COMMAND NOT SUPPORTED
AT+GCI=? - COMMAND NOT SUPPORTED
ATI1 - Research in Motion BlackBerry IP Modem
ATI2 - Research in Motion BlackBerry IP Modem
ATI3 - Research in Motion BlackBerry IP Modem
ATI4 - Research in Motion BlackBerry IP Modem
ATI5 - Research in Motion BlackBerry IP Modem
ATI6 - Research in Motion BlackBerry IP Modem
ATI7 - Research in Motion BlackBerry IP Modem

vậy là đã thành công rồi đó các bác ạh, không có gì phải hoang mang cả....tiếp tục như bác tinh tế hướng dẫn nhé....

Bước 5:
Cấu hình kết nối cho modem

Chọn modem đã Diagnostics thành công, Click Properties -> Advanced
Tùy từng mạng mà điền Extra initialization commands khác nhau
các bác vào menu modem -> general ->change setting -> điền Extra initialization commands từng mạng vào.
Bước 6:
Đóng cửa sổ Phone and Modem Options. Tạo một connection bằng cách vào desktop->network -> network and Sharing center -> set up a connection or network -> connect to the internet.
các bước còn lại các bác làm y như bác tinh tế chỉ dẩn là ok thôi.
chúc các bác thành công nhé.
àh quên bác nào có licence của Jive talk cho em xin với em nghèo quá chỉ ráng sắm được em 8800 chứ ko đủ tiền mua laisan.
Thanks bác rất nhiều.. nhờ bác mà con lap của e mọi lúc mọi nơi đc òy. <e dùng vista mà loay hoay mãi ko xong>
Mình xài 7290,cho em hỏi các bác chút,em làm tới bước vào trong Taps Mordem rùi,em chọn Add rùi em chọn tick vào Dont detect my moderm,i will.... nhưng mà nó vẫn báo Unable to find any driver for this device .......vậy là sao nhỉ,em vào trong Device thì thấy có RIM hiện ở cổng COM 3 và 4 rùi,......trong phần C:/....Moderm em cúng có thấy Folders Moderm,em dùng BDB kết nối cài phần mềm rất ổn...===>em làm tới bước này là tịt vì không tìm thấy Moderm......em dùng Window XP SP2....bác nào biết giúp em vụ này kái....hix.......
chán vào tới đoạn thi thấy all port nhưng ko dc chọn gì hết, ko qua dc nút next thế là bó tay
He he,em vào được rùi.....ah`,em có chút lưu ý với anh em là chú nào mà dùng bản Window ghost mua ngoài tiệm về thì không tìm được Mordem đâu,em lúc đầu bị thế và cài lại win và vào được mạng chạy như ngựa...tốn xiền GPRS quá...em chỉ thử chút xíu rùi lại connect bằng ADSL ngay....cách này xem ra hay......vote cho bác chủ Topic .......😁
sicily198x
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tôi dùng trên BB 7290 thì thấy không cần phải chạy Blackberry Desktop Manager.
Tôi vì là làm báo chí nên cũng hay dùng GPRS để gửi bài vở từ những vùng hẻo lánh bằng máy Nokia
anh oi em lam den buoc 3 roi ! nhung vao control panel thi khong thay co phone and modem options. giup em voi em hay chat vao buoi toi ma chat o BB lai ko nhanh lam.chi giup em di.
bucodo
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hôm đọc bài bác Dihuta có đề cập cài thành công cho Mac OS nhưng mình chưa biết ( nói thiệt topic này dài quá tìm không thấy chỗ này. Bác chủ topic hay mem nào co thể update ngay trang đầu cách cài cho MS OS được không?
Thanks!
dung Blackberry làm modem cho máy tính

Bác nào có biết tại sao khi em cắm cho Blackberry kết nối với máy tính thì máy tính lại báo là( use the "connection setting" dialog under the Options menu to specify the communication settings you wish to use.) và trên bảng Blackberry Desktop Manager nó báo là Disabled. Đồng thời phía góc phải màn hình báo ( Windows blocks programs that require permission to run when windows starts. Click to view blocked programs)-em đang dùng windows vista. Nhờ bác nào biết giúp em với-em đang dùng 8100, em xin được cám ơn trước nhé!
mạng chậm lắm, chẳng làm được cái gì, vào 1 cái nick tính ra tiền 5k VND, nhắn tin 1 cái 1k, vào web cũng phải 2k là ít. tốt nhất không nên làm
Hôm nọ em thử nhưng tiền bị thụt nhiều, xót quá.
Hay quá, đã làm đc rồi , nhưng mà thương xót cho cái tài khoản của em quá 😔(
Tớ đã biết lỗi của Vinaphone,
Chỗ̀ điền Extra initialization commands bị thừa mấy dấu cách, chỉ cần chỉnh lại như sau:

Vinaphone: AT+CGDCONT = 1,"IP", "M3-WORLD"

thành: AT+CGDCONT=1,"IP","M3-WORLD"

thế là connect được ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019