Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn dùng BlackBerry làm Modem cho máy tính vào Internet

Tinhvi10
19/9/2007 18:59Phản hồi: 718
718 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi đã làm theo hướng dẫn của bác tinhvi10 trên XPSP3 cũng tốt luôn. Tôi dùng Mobifone, mạng chạy chấp nhận được, còn hơn tui xài qua đường dây điện thoại 56K của VNPT. Nếu dùng để chat thì rất tiện lợi, cũng không tốn là bao. Đăng nhập YM và gửi và nhận tổng cộng 1000 ký tự và logout ra ngoài và dùng phần mềm đo đường truyền thì thấy xử dụng hết 66 kilobyte. Giá của Mobifone là 91 đồng 10k như vậy theo nguyên tắc thì mất hết 60.06 đồng. Tại vì thằng mobi nó không trừ tiền liền nên tôi không kiểm tra cước được. Nói chung với khả năng linh động mọi lúc mọi nơi như vậy thì cũng chấp nhận được rồi. Còn nếu ai duyệt web thì tôi khuyên nên tắt chức năng tải ảnh trên trình duyệt trừ khi nếu muốn phải trà tiền ói máu.
meocutduoi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không biết kết nối Internet kiểu này có chơi được game online ko các bác nhỉ 😁?
quả thật là rất hay. nhưng em chưa thực hiện được làm maĩ mà vẫn chưa ra mệt thật. ai làm được PM cho em cái nhỉ
babby
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em làm các bước đều giống như bác TinhVi10, nhưng lúc kết nối nó báo lỗi 734: The PPP link control protocol was tẻminated. mong các cao thủ chỉ giáo!
Trời, kết nối qua GPRS kiểu đó thì có mà toi cái tài khoản của em ah. Tiện thì tiện thật, nhưng quanh nhà em Internet rẻ lắm
babby
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao mấy bác TinhVi và TinhVi10 không vào chỉ giúp em với!!!! hu hu!
cái này này hay đấy bạn hướng dẫn tận tình
1234
ĐẠI BÀNG
16 năm
khi dial thì máy đt báo opeartion failed
Cám ơn Tinh vi bạn quả là tài tình.Mình gửi lời cám ơn bạn bằng máy tính lấy BB làm modem đây.Mong nhận được nhiều sáng kiến hơn nữa.Chúc vui
Đã test thử, nhưng mà hơi bị tốn xiền đó.
TRùi ui cám ơn bác tinhvi đã hướng dẫn vụ này ,thấy hay thật đó nhưng mà xài kiểu này chắc hết tiền diên thoại quá ,bác nào giàu thì xài kiểu này được chứ em mà chơi kiểu này là chít em
Công nhận là chu đáo, nhưng BB có GPRS thì chơi luôn trên Dt cho nó máu chứ tội gì bắt em nó phải phục vụ thằng Pc nhỉ
3. Chọn "Set up my connection manually" nhấn Next
4. Chọn "Connect using a dial-up modem" nhấn Next.
tôi chọn bước 3 nhưng sau đến bước 4 thì "Connect using a dial-up modem" không hiện lên vậy tôi phải làm sao? Bác nào biết giúp tôi với. Mình dốt máy tính lắm. Cảm ơn trước nhé.
babby
ĐẠI BÀNG
16 năm
Lỗi 734 là gì vậy mấy bác? Ai giúp mình với!
cdhanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái này cực kỳ hữu dụng.
Hôm vừa rồi gần nửa đêm ông sếp gọi điện bảo gửi cho ông ấy file tài liệu, bật laptop lên thì modem adsl hỏng, chuyển qua dial up cũng bỗng dưng không kết nối được. Ngồi thừ ra một lúc không biết làm thế nào vì gần nửa đêm rồi mà sếp đang cần, bỗng dưng nhớ ra là BB yêu dấu mình đã cài thành modem từ hôm nào chưa có dịp sử dụng liền lấy ra trưng dụng ngay và chỉ mấy giây sau khi kích vào connect đã kết nối thành công. Gửi xong file tài liệu cho sếp tuy hơi lâu nhưng thấy nhẹ cả người.
BB là nhà vô địch.
minh vao C:\program files\Common Files nhung khong co Research In Motion\Modem Drivers vay thì cài thế nào
ai biết chỉ giúp với
ma cài thế chắc dung lượng mất lớ lắm ai phỉa đăng kí chon gói cơ<nhưng cung hay cám ơn
great !!!!! modem BB chắc phải được đánh giá là số 1 về ngoại hình trong các loại modem đấy nhỉ hehe
Cho em hỏi chút,dùng trọn gói GPRS viettel chất lượng so với dùng theo dung lượng thì có kém hơn ko?mình dùng tẹt tai cũng hết có 200k phải ko các bác?em định chuyển sang trọn gói thay cho đường truyền vnpt rùa bò nhà em đây..hehe
Em chưa dùng thử nhưng xin hỏi các bác dùng bb làm moderm có download phần mềm hay chơi game được kô.
ThX các bác phát!
hoadaaa
ĐẠI BÀNG
16 năm
em làm mọi thao tác đều ok.
dưới góc phải đã có hiện lên tốc độ truyền. em vào được Yahoo mesenger, nhưng thế đếch nào không vào được IE. thế mới ức. em đã thử vào Option của IE sửa đủ kiểu vẫn ko được. ai bít giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019