Hướng dẫn dùng điện thoại Nokia làm Modem cho Máy tính vào Internet thông qua mạng 3G

caoquy8x
8/12/2009 12:15Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng hỏi như vầy, đã thử dùng bluethooth rùi nhưng máy cứ "opening port" mãi. Em dung viettel 3G, chon la Viettel vietnam.
may em la 5800, cài 2 chuong trình cac bác cho ở trên mà máy toàn báo" Do lỗi không xác định, cài đặt không thành công. Mã lỗi:2153775105."
Máy tính PC (cây) kết nối vào net qua di động

E cũng bị mắc đúng lỗi này.
E sử dụng E63 cho laptop thì vô tư.
Nhưng khi cài cho PC (máy tính cây) thì mắc lỗi như bạn trên.
Trong PC có nhận modem của E 63. Nhưng lại không vào được net.
Liệu có phải thiếu thiết bị gì không?
Vào net thông qua OVi có ứng dụng cho PC cây k?

Bác nào biết chỉ dùm em cái.
Thanks!
Bác caoquy ơi sao cái joikuspot đó cài cho e72 không được vậy bác ....? 😕 Bác giúp em với ! Với lại bác cho em hỏi cai phần battery threshold là gì vậy ....?
nghich3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này nếu cắm cáp vào máy thì PIN có bị ảnh hưởng gì ko vậy hả bác ....?

Ex làm chai PIN or etc ....
các bạn dùng Nokia pc suiter kết nối điện thoại với máy tính. Nhớ là lúc kết nối để nó tự động nhận các drive. Trường hợp không nhận là do bản suiter bị lỗi hay xung đột drive tốt nhất là gỡ ra cài lại ( nếu có đang dùng nokia update thì bỏ luôn đi vì thằng này dễ đụng chạm với suiter lắm).
Sau đó các bác vào nokia pc suiter kết nối internet như bác caoquy8x đã hướng dẫn như trên y như trường hợp dùng cáp. N81, N82 vô tư đều hỗ trợ hết. Tiếc cái là n81 của mình tốc độ 3g thấp quá có 0,384mbs. E71 được 3,6mbs. Đang kiếm thằng nào cao hơn dùng cho thích.
Bổ sung trường hợp dùng mạng viettel , kết nối dùng pcsuiter kết nối internet tốt nhất xác lập thông số bằng tay
tên cổng : v-internet
use : mms
pass: mms

---------- Post added at 02:33 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

Còn phụ thuộc cáp gì nữa, nếu dku thì vô tư, trường hợp dùng mini usb mà điện thoại có chức năng sạc khi kết nối với máy tính thì bạn nên tắt chức năng đó đi. Nếu không tắt được thì giống như bạn sạc pin khi pin đang còn, lâu dần chai pin, đơn giản thế thôi.

---------- Post added at 02:35 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

không liên quan đến máy laptop hay cây đâu, bạn thử dùng qua pc suiter đi. Cài đúng không bị xung đột thì cứ khai báo cấu hình tay như bác caoquy8x hướng dẫn là ok thôi.

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:35 PM ----------

chọn cấu hình tay bạn nhé:
cổng v-internet
use: mms
pass: mms
tungcoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài viết rất hay và bổ ích! như vậy không cần mua USB 3G làm gì cho tốn tiền, mình cài Joikusoft trên E61i thì tốc độ lướt web nhanh bằng wifi trên cơ quan mình!
thann caoquy8x!
em làm được rùi thanks bác nhe:running::running::running::running:
nhatha
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình test thử trên E72 thì tốc độ chỉ có 480kp thôi àh, dù sao cũng cảm ơn bác e đã làm được ạh.
william_nam
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình E 63 ,cắm cáp vào chọn kết nối vào PC thì máy báo là ko thể hoàn tất cài đặt từ thẻ nhớ ...nhưng mình tìm hoài ko thấy chương trình nào ko thể cài .giúp mình với
sonvnc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chào các Pro trên diễn đàn.
cho em hỏi một việc sau:
trước đây em vẫn kết nối E71 vào internet bằng cáp ÚB được nhưng sau khi cài lại win thì không thể (máy tính đã cài PC suite va Ovi suite). khi cắm cáp vào thi may tính hiện thông báo không thể hoàn tất cài đặt Modem usb từ điện thoại được. mà trong điện thoại thì Modem để kết nối ở chế độ hồng ngoại.
các bác cho em hỏi có cách nào chuyển modem trong điện thoại thânhf cáp usb được không? nếu ai có driver modem usb E71 thì cho em xin.
tất cả các cách các bác xin gửi cho em theo địa chỉ mail: sonvnc@gmail.com
Thanks các bác nhiều
chao các bác.máy em n95 8g ko có chế độ kết nối pc vào internet thì làm sao ạ?
cám ơn bác e cũng vừa kết nối với e72
kết nối 3g khác j` mình thực hiện cuộc gọi,
tốn pin lắm,
em sài qua 3 dòng máy đó là
sony k850i , samsung b7610 , nokia e72
em kết nối toàn bằng blutut ko liên quan j đến dây dưa cả, nên ko thể có chế độ vừa sạc vừa dùng dc.
thế mà em dùng khoảng 1 tiếng thì cả 3 con con nào cũng nóng máy.
pin hao như là gọi điện.
em kết luận .
kiểu gì cũng hại pin lẫn máy.
kết nối chơi chơi, dùng tý xíu thì mới chơi.
lâu dài thì xót điện thoại lắm .

---------- Post added at 12:03 AM ---------- Previous post was at 12:02 AM ----------

e72 sao dc có 480Kb ?
//
GPRS loại A, loại đa khe 32, tốc độ tối đa 107/64,2 kbps (DL/UL)
EGSM loại A, loại đa khe 32, tốc độ tối đa 128/384 kbps (DL/UL)
WCDMA 850/1900/2100, WCDMA 900/1900/2100
Tốc độ HSDPA tối đa: 10,2 Mbps
Tốc độ HSUPA tối đa: 2 Mbps
//
em chep nguyên xi bên trang của nokia đó
Sao của bạn làm rắc rối thế nhỉ ?
Mình dùng E63, trên PC ko cần cài PC Suite hay bất cứ phần mềm gì của Nokia,
Cắm ĐT vào PC chọn "Kết nối PC vào Internet", trên PC sẽ tự động cài phần mềm Nokia PC Internet Access. đợi khoảng 1 phút để nó tự kết nối vào internet thế là xong, nếu nó báo lỗi ko kết nối được thì bấm vào Setting rồi chọn "Use my own connetion" rồi điền thông số của mạng mình đang dùng vào (có 3 dòng gồm Access Point, User name, pass work) bấm OK thế là xong
VD mình dùng Mobifone thì điền Access Point : m-wap, User name : mms, pass work : mms rồi bấm OK
Nhìn chung là rất nhanh và đơn giản chứ không phức tạp như cách của bạn ! mình ghét nhất phải cài mấy phần mềm như Ovi suite hay PC suite... nặg máy mà chả có tác dụng gì với mình
@buithoigiano0o cũng làm như bác nhưng mà không vào mạng được mặc dù đã chỉnh accesspoin của viettel. Không biết có phải do cái win 7 64 bit không. Điện thoại mình là e5. Còn cài cái nokia suite vs ovi suite mà bác bảo không có tác dụng gì hả? 😁 cái đó để đồng bộ data trong phone. Ví dụ bác format máy thì sync cái danh bạ tin nhắn vào đó có phải tiện k. Hay bác chép ra giấy :rolleyes:
Thanks bác , Hay wá đi
Cam on pac nhiu nhiu,
em down ve roi, cai dat gan nhu hoan tat, toi buoc start thi may bao unable to start joiku. Bac nao biet thi giup em voi. dt e sdung 3g hoat dong tot. e da sd dt lam webcam+modem de ket noi internet binh thuong.
THANKS TRUOC.
mail cua em la phuonghoangdn7[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Mình cũng k làm đ.c cái joiku. laptop k bắt đ.c wifi của điện thoại 😔. ai hướng dẫn giúp mình với.

y!m: hack_love192
thaiphap
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này đâu phải là chia sẻ Wifi từ điện thoại sang máy tính. Mà là máy tính dùng mạng Internet từ sóng 2G or 3G của điện thoại đấy bạn
có ai giúp mình đ.c k.
Hay day nhung cua e dung may n79 tai fi co dung dc dau
huybach84
ĐẠI BÀNG
13 năm
toi dung dt e71 muon ket noi vao mang dung e71 lam modem nhung khong cai Nokia PC Suite co vao duoc khong.vi toi bi mat dia de cai pc Suite roi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019