Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chung cảnh ngộ bác ơi, mình cũng vừa chuyển từ Android sang Windows phone, thích vài thứ của WP nhưng chán nhất chính là cái phần mềm Kindle này đó. Không gửi được sách trên mây, không đọc được sách từ SDcard, trải nghiệm thì chán 😔
mitdac_17
ĐẠI BÀNG
10 năm
Haiz, em cũng cài được trên con bb97 của em, mỗi tội ko có email @kindle nên ko sync được 😔 đang đọc trên con tablet android, sang bb đọc thì phải dò trang, ức chế thật :(
97 thì cần gì đồng bộ hả bạn. Cứ copy trực tiếp vào thẻ mà đọc thôi. Riêng 97 tôi khuyên bạn nên dùng mobipocket reader.
Imissyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bloodheartvn Em hỏi tí là mở phần mềm lên nó cứ hiện cái search lên, làm sao để vào đọc file mình đã cop vào thẻ nhớ đc?
@Imissyou Khi bạn cài thì phần mềm sẽ tạo thư mục ebooks trên thẻ. Bạn copy sách vào đó là xong. Khi bạn mở ra thì sách sẽ đc tự load.
Tuy nhiên cũng có khuyết điểm là nó luôn chạy ngầm, tắt kiểu gì cũng ko đc.
Imissyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bloodheartvn 😃 Em tìm được cách rồi. Ko cần sign in. Kích vào sign in rồi ấn vào nút chùm dâu. chọn home là sẽ ra list. Thoát ra cho đỡ tốn pin chứ cứ để thế thì tèo
Xác định lại là Kindle có thể deliver xuống máy Wp8 nhé, nhưng chỉ là mấy cái có sẵn như Free Dictionary hoặc có thể là sách mua từ market thôi. Còn sách mình up lên.thì cứ hãy đợi đấy.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Lỗi ảnh hết rồi bac ơi 😔
Hy vọng sắp tới BB sẽ ra lại em OS7 dựa trên 99 là đc. Làm pin tốt lên và cái màn hình to hẳn ra cho máu! Tha hồ đọc sách.
Vậy làm thế nào để gủi ebookk từ gmail qua cho Kindle lưu trữ hở bồ
nhìn thích nhỉ? không biết bao giờ mới có xiền tậu 1 em 😔
cái này cũng giống như mobipocket hả mấy bồ, có tính năng gì hơn k
mobipocket là phần mềm, còn đây đang nói tới thiết bị đọc sách Kindle (phần cứng)
Cho em hoỉ là mới mua Kindle Paperwhite, vậy sạc những lần đầu như thế nào cho đúng cách ạ?
littlenemo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sạc đầy thì đèn sẽ chuyển sang màu xanh. Không phải lo là sạc bao nhiêu lần đâu bạn, đừng để cạn pin mới sạc là được rồi.
Nhưng theo như mình nghĩ, đây thực sự là một cách rất rắc rối và bất tiện. : Phải gửi mail tới địa chỉ xxxx@kindle.com giới hạn ở 25 ebook một lần tải, đợi Amazon nhận và xử lý. Nhưng tối đa lưu trên tài khoản amazon cũng chỉ được hơn 30 ebook, đọc chán rồi lại phải xoá, rồi lại phải gửi mail, ....... Và khi syns trên thiết bị,khi load, nếu bạn nào ko biết, thường là load tất cả ebook về, lúc xoá thì trên amazon hiện tại chỉ cho xoá từng file ebook một, thực sự là các trình tự rất mệt mỏi.
của mình sao nó không có cái địa chỉ Send-to-Kindle e-mail address nhỉ???
@duycoi92 có ai giúp với, em đuối quá, mò tối qua tới giờ vẫn không đc, em cũng gặp vấn đề như bạn này, em dùng lumia 525, cài amazon kindle vào rồi, đăng ký tài khoản rồi, email của em khi đăng kí là trancanhcdt09a@gmail.com cái tên lúc đăng kí là Tran Canh, vậy cho em hỏi cái email để gửi sách là j, hay tìm ở đâu được không?! và bình thường gửi qua mail thì bao lâu mới đồng bộ về được
sao ko gửi được cho PC vậy 😔
cái dòng chữ diliver to PC bị ẩn -_-
Darkpower
ĐẠI BÀNG
10 năm
@uhmhello1807 Quyển nào bạn mua trên amazon thì mới send dc cho Kindle PC bạn nhé
Hay quá. Tìm mãi mới thấy
woa hay quá, hay quá, cảm ơn bạn 😁

--------------------------------------------------

Một người bạn tốt cũng giống như một ngày nắng đẹp,có thể lan tỏa ánh sáng tới khắp mọi nơi.

Hãy nhớ rằng, tất cả chúng ta đều vấp ngã, tất cả, ai cũng thế. Đó là lý do sẽ yên tâm hơn nhiều khi nắm tay nau mà đi
Mình dùng android, đã chép sách .prc vào máy rùi nhưng ko biết cách nào để đọc vào phần ''On Device'' nhưng cũng ko thấy gì? ai chỉ mình với😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019