Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baothoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đầu tiên thì nó có trên clould, chưa tải xuống device-tức là thiết bị andoid của mình, nhấn vào thì nó sẽ tải xuống, xong sẽ có trên device ngay
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chán quá.... sao Amazon lại bỏ thằng em Wp thế nhỉ
XÀi tốn pin quá đi😔:(:(
Cũng ko có hiệu ứng lật trang nư sách thật như những phần mềm đọc sách khác:(:(:(
Bro cho mình hỏi cách đăng ký tài khoản Kindle cho ipad kiểu gì vậy, lập nik trên amazone rồi mà chỉ đăng nhập được trên web chứ vào app thì không đđượ chán quá đi
sututam
ĐẠI BÀNG
10 năm
mầy mò mãi, mới thấy Winphone không được hỗ trợ
Cài phần mềm xong giờ có khó truyện mà ko đọc được
Ức chế quá đi
Chắc vất em Lumina đi thôi
so good................chuẩn bị xài thử thui
mình đang dùng kindle hdx7, đã gửi sách vào mail kindle, cũng thấy kindle của mình down file ấy về rồi, nhưng mà khi vào Books thì cả trên Cloud và Device đều không hiện ra sách, mở web vào tk cũng thấy ko có file??
Mà kiếm mấy cái sách đó ở đâu mà gửi a
hau6823
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao không hiện tên sách khi mình gửi vào địa chỉ Kindle nhỉ . Tiêu đề sách toàn ký tự thôi.

Có ai giúp mình với không
Ai biết đưa sachs có sẵn đang đọc dở trên máy lên cloud ko. Để nó sync qua máy khác. Sync cả note book mark ý
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏi có hiển thị % pin và % xem mỗi cuốn sách được ko nhỉ. Thnks các bác. ;)
gunslinger
ĐẠI BÀNG
9 năm
hình ảnh k còn cái nào thớt ơi, e làm mò cũng chỉnh chọt đc mail nhận nó có @kindle.com nhưng send sang k thấy sách đc synch vào điện thoại @@
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gunslinger Send sang @kindle.com rồi sao ko có như thế nào bạn. Có đúng mail của device ko, có nhiều email đấy nhé (nếu bạn dùng nhiều kindle trên vài thiết bị). 😃
gunslinger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lehieuhoc mình sử dụng mail để đăng ký tài khoản amazon mà 😔
hauspeask
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm ơn bạn bài viết rất rất hữu ích hjhj
nó báo try again có nghĩa là nó bảo thử lại lần nữa 😃
Mình muốn đọc cùng 1 truyện trên ipad và iphone có đc k. Có cách nào đồng bộ để khi ipad hoặc iphone mở ra thì đều đc đưa tới cái trang mà mình vừa đọc xong
@nguyenvinhanTT Nếu dùng chung tài khoản Amazon thì nó đã như bạn muốn rồi mà.
@ntdieu Thì mình dùng cùng 1 tài khoản đăng nhập cho 2 máy mà
Tôi dùng cùng 1 tài khoản Amazon trên WP, Android, máy tính và đôi khi cả Kindle nữa. Khi đọc 1 cuốn trên cái này rồi chuyển sang đọc trên cái khác thì nó luôn hỏi là bạn đã đọc đến vị trí này nọ trên thiết bị kia, có muốn tiếp tục ở đó hay không. Rất tiện lợi
@ntdieu Bạn k thử trên ios hả
@nguyenvinhanTT Rất tiếc ko có iOS để thử 😃
Truyện mình chép từ máy tính vào máy qua itunes
iBelieve
TÍCH CỰC
9 năm
Có cách nào để loại bỏ Tag "Personal" phía dưới cover khi gửi sách qua Email không?
Mặc dù đã xoá tag "PDOC" rồi nhưng gửi sách qua Email lại có lại.
Thank you!
Cái đó do Amazin nó thêm vào, chắc là ko bỏ được đâu
MDmem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi. Mình đang dùng máy kindle 3 và iphone cài app kindle để đọc song song cả 2 mỗi lần mở ra Máy đều hỏi " có muốn sync trang đang đọc ko", mình ẫn yes thì nó nhảy đến đúng trang đấy NHƯNG khi đọc xong ấn back để thoát thì nó lại nhảy về trang cũ. Thế thì gọi gì là sync nữa
MDmem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MDmem Up lên các bác xem giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019