Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng Kindle 3, iP, iPad nên việc đồng bộ hóa thế này là quá cần thiết 😁
ikondoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao có được email đuôi kindle.com để gửi ebook vào vậy bác?
@ikondoit cùng câu hỏi,ai giúp với
ninja0x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducthang0606 Mình đang dùng 1 máy đọc sách Kindle, khi kích hoạt máy thì sẽ có email này ngay.
manht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ikondoit Cái này hình như phải đăng ký kindle trên iOS. Ngày trc mình đăng ký trên iOS thì thấy có cái email này, hôm vừa rồi ko dùng iOS nữa. Deregister 1 phát thấy mất luôn.
binhminh1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ikondoit Đăng ký tài khoản trên Amazon, nó cho mail có cái đuôi đó và dùng để nhận sách thôi ,chứ không có gửi mail như gmail
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử cái coi. Thank bác thủ thớt!
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Cái cách này mình dùng đã mấy tháng này o_O
anhtu.vn9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
good good
Đã dùng trên k3,thấy chức năng này rất hay 😁
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn. Nhưng không hiểu sao lần trc mình sent email tới acc của kindle nhưng toàn báo lỗi.
mrphamvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đc rồi nhưng hơi chậm

tầm 30s mới nhận đc
Duck18
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi nếu mình làm theo cách này thcoskindle có lưu luôn bookmark cho mình ko?
Mình đang đọc sách trên Kindle Fire. Nhưng đôi khi ko có máy mình muốn đọc tiếp trang mình đã bookmark trên Fire bằng phần mềm kindle trên đt của mình thì có làm được ko?
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duck18 Được bạn, khi send qua kindle nó sẽ lưu thanh file archive.

Vào kindle trên đt, mở tab archive down đúng cuốn sách đó về. Rồi chọn option sync check. sau khi đọc xong nhớ sync lần nữa để nó update lên file archive.

Khi mở sách trên kindle fire nhớ bật wifi, chọn sync check.
@foolguy Chuẩn không cần chỉnh.
viettnct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới đầu đọc cái tựa ''Hướng dẫn đọc kindle trên mây...'' thì zựt mình, tưởng đâu... chỉ cách lên mây chứ =)), ai dè là mây ảo...
Xem cái này rồi nhìn lại alezaa, phải chi alezaa cũng được cái hiệu ứng lật trang sách với mượt hơn tí nữa thì hết sẩy
mình thường dùng dolphin web browser để duyệt web và down ebook luôn
no cho phép down file PRC sau đó mình mở bằng kindle
có mấy ebook hồi dùng 97, đang k biết làm sao chuyển vô arc s đc thì nhờ có topic này, thanks bác
ninja0x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang dùng như thế này !
Thích đọc sách trên Kindle và thích cách Amazon hỗ trợ cho Kindle.
Cái này người mừng nhất cho các bác dùng Windows Phone rồi, đỡ lằng nhằng đoạn Copy sách bằng app ngoài hơn trước đây 😃
@tuananh2803 Mới thử mà chưa thấy được, không hiểu làm cách nào tạo được email kindle.com 😔
Rất thích Kindle :X Thích hơn cả Aldiko :X
squall8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài kindle vào máy, đăng nhập bằng acc amazon mà bạn tạo ra, vào phần setting sẽ thấy.
GloryVinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@squall8 Mình vào kindle trên playbook, đã đăng nhập vào account trên amazon (register your kindle) nhưng mình vẫn không tìm thấy cái mail@kindle để mình gởi sách lên bro ơi. Bro hướng dẫn kỹ hơn giúp mình nha. Thanks.
Duck18
ĐẠI BÀNG
12 năm
@GloryVinh Bác cứ thay đuôi địa chỉ mail cuả bác bằng kindle.com là được.
Chẳng hạn abc@gmail.com, abc@yahoo.com.vn bác chuyển hết về abc@kindle.com.
GloryVinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duck18 Cám ơn bro nhiều nha...
@squall8 em vào phần registration, nhập acc amazon ( acc này tải app được) mà nó cứ báo try again 😔
Đăng nhập trên WP rồi mà vẫn chả thấy gì 😔
@nightfox23 IOS bảo mật kinh khủng thế mà còn cho phép mà. Nếu mà WP7 không được hỗ trợ thì chia buồn với bạn 😃
Hi
Email này thực ra đã có sẵn rồi bác ạ, chỉ là mình lựa chọn cái nào thôi. Bạn vào Kindle trên wp7 của bạn -> setting xem cái email chỗ Send to Kindle E-mail xem mail của bạn ở trong đó là gì thì điền vào nhé.
kindle hay nhỉ, thích rùi đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019