Hướng dẫn dùng Redsn0w0.96rc17 & Sn0wbreeze2.7 JB& tạo FW4.3.3 custom

nampc
1/1/2009 20:35Phản hồi: 2.948
2.948 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

robby
CAO CẤP
15 năm
các bác phải làm từ từ cẩn thận lại, có thể cài băng mobileinstaller hoặc Cydia, cài không được thì thử lại xem sao?
vd123123123
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tuyệt vời!!! quá tinh tế!!! e làm được rùi, thank bác nhiều lắm
Bước dùng Bossprefs tắt 3G, Edge, Wifi có qua trọng không nhỉ sao của mình chỉ tắt được cái 3g và wifi còn cái Edge tắt không được.
Thử đủ cách mà nó chỉ có 1 chấm chỗ cột sóng.
bạn vào cydia cài cái sbsetting vào xem tắt đc ko nhé
robby
CAO CẤP
15 năm
cái này quan trọng phải có bossprefs mới reboot đươc!
SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
có ai unlock = FW 2.2 unlock của bác sonpham chưa

câu này hỏi khó trả lời !---->của SP chẳng qua là bản CT thoi ,vẫn như cũ mà làm bạn ơi .
pcc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ðang đọc: 322 (137 thành viên và 185 khách) pcc , phoenixdown , m_hung1978 , tamthanhnguyen , huyhoang000 , uyvu3105 , kqtien , thonghuong2002 , tinhtecutiit , S-Mobile , Iphone_killer , intershop , folunlun , namng , newbievnn , ntcuongmisa , nguyentrai , tonylam , ziczak , myhoian , phuongthy , duynguyen1711 , vinhgc2005 , sonmobile2008 , lpdung , moscowwinter , sonbeer , robby , tmdung76 , tunganhtn , kenny731985 , toilatoi , tvcockts , andycole , lehongquang , nguoisongthat , LangTuTX , dht , ndthanh208 , skidrow , hoankytran , ndhoang_angimex , duclap84 , bibinguyen , wavedo110_apple , dungngo12 , niki100 , te_te , Le Huu Liem , kacuong , firstlove , nnquynh , tuyen247 , ***LXT*** , Djinn , anhhung82 , CC|Diamond , thanhmy , meekking , draco , ducquynh , shcodon , mikang , nampc , hoangvkt , phudentist , thaihung , fantasylove , autox , shakinpanda , mrkissn , Baohoangvan , yaiba , tuananh24hp , khactrong , j-mobi , keymaxter , lovenet , oxconan , hertford , quangvision , basngu11 , austindang , Miss , truongco , chubedapxichlo , konica , phamthai2503 , 8443809 , JohnnyTung , nhanly78 , babybungbu , hylam , anh viet , holokids , Kiet072 , MThandheld , ngtrphuong , kuboy , JustinNguyen79 , Padydohv , dichoidema , yeucongly , dnhdnh , Anh Khoa , ddhung , nhatcuong-iphone , lanscape , nokia95 , anhduc22375 , nxc1979 , blackcat1603 , zeineyie , comdaica , nguyenthetruyen , manhkuong , andong , nhox_xi_tai , water_nuoc , hieprebel , devil , bhkien , missbinhduong , twin snakes , dohaimanh , tamnt , vnvu , tmk234 , khanhnhuthuong , thanhtre83 , bomcal72 , dungpa_ceo , Kụ_Long , hankephutinh02 , khanhthuy2006
sao mình làm hoài ko đc za65y....mình gắn sim viettell vô mà nó vẫn ko nhận
robby
CAO CẤP
15 năm
Ðang đọc: 320 (132 thành viên và 188 khách)
robby , langia1000 , t_mustang , sonmobile2008 , nukenuky , andycole , devil , catmanrt , lehongquang , missbinhduong , phikhanh1016 , bmt_9x , Kụ_Long , nhim kho , namng , thonghuong2002 , te_te , tunganhtn , kqtien , phuongthy , draco , meo99 , pclun , @Tru`m , totalsolution , moscowwinter , tml3nr , newbievnn , fantasylove , BENZ , S-Mobile , kuboy , kenny731985 , ntcuongmisa , kuruwa , folunlun , rocky07 , hailiba , CC|Diamond , giangvu , phoenixdown , uyvu3105 , tinhtecutiit , nguyentrai , tonylam , myhoian , vinhgc2005 , lpdung , sonbeer , tmdung76 , nguoisongthat , LangTuTX , dht , ndthanh208 , skidrow , hoankytran , ndhoang_angimex , duclap84 , wavedo110_apple , niki100 , Le Huu Liem , kacuong , firstlove , nnquynh , tuyen247 , Djinn , anhhung82 , mikang , nampc , hoangvkt , phudentist , thaihung , autox , shakinpanda , mrkissn , yaiba , tuananh24hp , khactrong , j-mobi , keymaxter , lovenet , hertford , quangvision , basngu11 , austindang , Miss , truongco , chubedapxichlo , konica , phamthai2503 , JohnnyTung , nhanly78 , babybungbu , hylam , holokids , Kiet072 , MThandheld , ngtrphuong , JustinNguyen79 , Padydohv , dichoidema , yeucongly , dnhdnh , Anh Khoa , ddhung , nhatcuong-iphone , lanscape , nokia95 , a
nhduc22375 , nxc1979 , blackcat1603 , zeineyie , comdaica , nguyenthetruyen , manhkuong , andong , nhox_xi_tai , water_nuoc , hieprebel , bhkien , twin snakes , dohaimanh , vnvu , tmk234 , khanhnhuthuong , thanhtre83 , bomcal72 , dungpa_ceo , hankephutinh02
một con số biết nói!
320 (130 thành viên và 190 khách) devil , catmanrt , lehongquang , missbinhduong , phikhanh1016 , bmt_9x , Kụ_Long , nhim kho , namng , m_hung1978 , thonghuong2002 , te_te , tunganhtn , kqtien , phuongthy , draco , meo99 , pclun , @Tru`m , totalsolution , moscowwinter , tml3nr , newbievnn , fantasylove , BENZ , S-Mobile , robby , kuboy , andycole , kenny731985 , ntcuongmisa , kuruwa , folunlun , sonmobile2008 , rocky07 , hailiba , CC|Diamond , giangvu , phoenixdown , uyvu3105 , tinhtecutiit , nguyentrai , tonylam , myhoian , vinhgc2005 , lpdung , sonbeer , tmdung76 , nguoisongthat , LangTuTX , dht , ndthanh208 , skidrow , hoankytran , ndhoang_angimex , duclap84 , wavedo110_apple , niki100 , Le Huu Liem , kacuong , firstlove , nnquynh , tuyen247 , Djinn , anhhung82 , mikang , nampc , hoangvkt , phudentist , thaihung , autox , shakinpanda , mrkissn , yaiba , tuananh24hp , khactrong , j-mobi , keymaxter , lovenet , hertford , quangvision , basngu11 , austindang , Miss , truongco , chubedapxichlo , konica , phamthai2503 , JohnnyTung , nhanly78 , babybungbu , hylam , holokids , Kiet072 , MThandheld , ngtrphuong , JustinNguyen79 , Padydohv , dichoidema , yeucongly , dnhdnh , Anh Khoa , ddhung , nhatcuong-iphone , lanscape , nokia95 , anhduc22375 , nxc1979 , blackcat1603 , zeineyie , comdaica , nguyenthetruyen , manhkuong , andong , nhox_xi_tai , water_nuoc , hieprebel , bhkien , twin snakes , dohaimanh , vnvu , tmk234 , khanhnhuthuong , thanhtre83 , bomcal72 , dungpa_ceo , hankephutinh02
Kinh vật vã
Thanks Dev_team!!!
Em cũng chuẩn bị tháo X_SIM ra nghịch.
hay thât chúc mừng chia vui cùng a em
SinAra
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao k thấy ai dùng bản FW custom có nhúng sẳn soft unlock cảu bác sonpham thế nhỉ
te_te
ĐẠI BÀNG
15 năm
E cũng theo dõi từ hôm qua tới giờ (cũng ngủ xíu, hi hi). Dev Team đã tuyệt, các bác còn tuyệt hơn vì luôn phản hồi để anh em rút kinh nghiệm. E ngồi nóng cả mặt, vì con 3G còn đang trên máy bay, hix hix, nên ko thể được cùng các bác làm chuột bạch được.
Tks các bác nhìu lắm. Đọc tinhte, đám bạn trong ngày hôm nay thêm được 3 iPhone-lover rùi. Cộng đồng iPhone muôn năm...!
source cydia .... sài ko đc 😔
Chỉ sài bên installer đc thôi !!!
Sóng gió ào ào
nãy h tui làm wa trời mà cũng chưa đc.cho tui hỏi máy tui uo lên 2.2 sẵn rùi h có cần làm lại từ bc đầu hok
verison bạn 2.2 còn modem FW phải là 02.28.00 ko ??
kiểm tra lại xem
Thế là đã xong. Giá cả iphone sẽ như thế nào đây. Mấy bác ôm ip quốc tế lên đường hết he he. chờ đợi thôi.
moderm chính xác là 02.28.00 lun đó bạn
oh my god! tuyệt vời quá!ở nhà em đang có 3 chú 3G!thử ngay cái đã!thank mọi người nhé!
sau nó báo SIM FAILURE rồi vậy sai chồ nào giúp với
em làm các bước giốg như hướng dẩn nhưng bây giờ gọi là mất sóng hic...hic..giúp em với..
Đã có hướng dẫn roài mà,
Bạn on cái show me callID là được roài mà !!1
Hoặc xem huơng dan link sau
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=143597&page=2
Theo Gizmodo thì chỉ có khoảng 34% gọi điện được bằng SIM của nhà cung cấp dịch vụ không chính thức. 😔 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019