Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hứong Dẫn Fix băng thông 3G Mobifone dùng sóng Vinaphone!

nouvo101
29/1/2012 3:32Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn em làm với iphone 4s với ạ

IP cũng thế thôi bạn ak.Sau khi cấu hình xong thì chọn tìm kiếm mạng và chọn dùng sóng vinaphone.
NHưng mình nghĩ là điện thoại thì dùng không tốn là bao mà.
her thế áp dụng ngược lại cho vina dùng sóng mobi có đc không vậy............
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
12 năm
mai mùng 1 làm cái sim mobi về test
Lâu giờ roaming dùng sóng vina.Không hiểu sao bây giờ Sim mobi của mình dùng sóng mobi cũng hết bị bóp luôn.Dùng sóng mobi vẫn 4.5Mbs.
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chẳng làm j cả nhưng Mobifone nó cũng không bóp băng thông, có lẽ mấy hôm nay nó đang bị lỗi j đó nên vậy thôi

Chỗ mình ở dùng 3G của Mobifone là mạnh nhất, rồi đến EVN rồi Vina rồi Viettel . Mobifone chỗ mình max tầm 400-600KB/s

badboy9x30
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái file gì bí mật mà phải bôi đen kia bác :mstickle:
hình như là bộ driver pack
Chắc là film đen rùi những 200mb cơ mà film đên chắc luôn
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn bookfree mắt tinh thế @@ , mình đang download driver pack ấy mà
Mấy hôm nay sóng Mobifone hơi chập chờn tí nhưng vẫn download lượt web tốt , giờ mình khoái thằng Mobifone này quá , mình dùng 120K/1 tháng download bét nhè,mỗi ngày download khoảng 8-10GB,có hôm thì chẳng dùng 1 tí nào,nhưng mình tính ra thì rẻ hơn cả ADSL gói thấp nhất cũng 150K/1 tháng gói Basic 1.536Kbps/512Kbps tốc độ thì thấp còn chưa VAT

@ForceF5 cho mình xin firmware vt của bạn vs có phải e173eu-1 k
tốc độ nó vẫn ko ổn định

---------- Post added at 04:02 PM ---------- Previous post was at 03:55 PM ----------

đã dùng sóng vina, mà nó vẫn thế, tốc độ lúc rất nhanh
@vanchuong1269 ở kon tum hả chú.. tiệm ở ngã 3 duy tân ah... cùng quê cùng quê
sini132
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa mới mua cái sim mobi về định thử cách của chủ thớt thì bất ngờ khám phá ra cách mới có vẻ ngon...để test thử thêm vài hôm nữa xem có ổn không rồi lại làm cái thread "Đã bẻ được MIU với usb 3gE173eu-1" ka ka...

Nội dung của bạn quá ngắn. Vui lòng viết dài hơn, nội dung thật hữu ích, có đầy đủ dấu tiếng Việt và có ít nhất 30 ký tự. Cảm ơn bạn thật nhiều.
quan trọng nó có ổn định ko, mình đang song kiếm hợp bích, mà nó vẫn ko ok thế mới điên
cách này ko dc rồi, mình đã dag ký CVQT rồi, nhưng đến khi chon sóng 3G vina thay mobi thì bị báo ko thể đang ký. Có ai bị giống mình ko
Còn làm cách này được không các bác ,đang tính mua sim về thử đây
Quá hay. Nhưng mà ở HN hình như ko roaming đc hay sao ý....
cách của chủ 2pic không còn thực hiện được nữa! Mình đã test trên kon E173 Mobifone! Kết quả là:
HCM không sao dùng sóng vina được, chán
maplestory2
ĐẠI BÀNG
12 năm
:mstickle: sóng ở đấy ko ngon sao mà phải roaming
moi tim duoc max vina. suong that. hihi. vina da quya ve thoi hoang kim.download tet thoi.hihi:running:
o thanh pho ko bang o que minh roi.chi tam 400 den 500kb/s.o que phai den 800 den 900kb/s.
linhnoone
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm cách nào hay vậy ? chỉ mình với .. nguyenlinhvu91@yahoo.com
babyalex
ĐẠI BÀNG
12 năm
tphcm ko roaming dc tức là ko xài cách này đc hả
Cac pro cho em hoi la em dung dt lam modem ket noi thi pha bang thong ntn vay?
vì lấy lý do, sóng 3g ở HN và SG mạnh nhất, nên ko cho roaming, nhưng ko biết mạnh thật ko, mà chỉ biết có gần vài trăm ngàn người đang chia sẽ nhau một đường truyền 3G ở HN, SG.
chỉ mình với . phamducnhat2003@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019